TIN TÀI TRỢ.

Cân nặng của mẹ và bé trong suốt thai kỳ

• 8.51K Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Do tư tưởng có thai là ăn cho 2 người nên nhiều mẹ bầu xong tăng cân rất nhiều đó mẹ nó! Cô em bầu 2 lần tăng phải đến 50kg, sau đó kiêng khem nửa mùa nên xuống được 20kg. Thời con gái ốm nhom à, chưa được 45kg. Giờ 75kg như con voi. Cô bảo hậu quả của chửa đẻ nhưng em thấy không phải. Chửa ăn uống theo khoa học thì đâu đến nỗi. Cứ thích gì ăn nấy, ăn vô tội vạ thì ú quay thôi.
    Mới đọc tưởng em gái mẹ nó bầu bí tăng những 50kg, hóa ra là số cân tăng trong cả 2 lần bầu, hết hồn. Tăng cân nhiều quá nguy hiểm lắm đó, mẹ có nguy cơ tiểu đường thai nghén, con sinh ra dễ bị mắc các bệnh tim mạch, béo phì. Mẹ nên ăn uống khoa học, kiểm soát cân nặng để mẹ khỏe, con khỏe, cả thai kỳ an toàn nhé.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 444 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_Sea Xem bài viết
    Kiểu như lần nào các bé sau cũng khoẻ mạnh hơn bé trước, do càng ngày kinh nghiệm càng tăng các mẹ nhỉ Mình thấy, nhà nào cũng vậy đó. Nhà chị mình nè, cũng 2 đứa, cách nhau 2 năm mà giờ chúng nó bằng nhau, đứa lớn thậm chí còn còi hơn đứa em ý.
    Công nhận đấy, bé 2 nhà mình giờ cũng gần bằng bé lớn, mặc dù cũng cách nhau hơn 2 năm đó nha. Giờ nhiều khi mua đồ cho bé lớn, bé 2 thích quá đòi mặc ké, mà mặc cũng gần vừa luôn rồi đó. Bé nhà mình cách nhau hơn 2 năm vẫn thấy có sự chênh chút chứ nhiều nhà là nhìn như sinh đôi luôn đó. Các con được bồi dưỡng đủ chất từ trong bụng mẹ nên khỏe mạnh, nuôi nhàn tênh à,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 563 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, em đang ở tháng thứ 5 mà tăng mới được có 3kg so với thời điểm trước khi mang bầu. Đi khám hôm CN rùi thì bé được 320gr. Như thế có ổn không các mẹ nhỉ? BS khám thì bảo em thai nhi so với tuần tuổi thì tương ứng đạt chuẩn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em đang ở tháng thứ 5 mà tăng mới được có 3kg so với thời điểm trước khi mang bầu. Đi khám hôm CN rùi thì bé được 320gr. Như thế có ổn không các mẹ nhỉ? BS khám thì bảo em thai nhi so với tuần tuổi thì tương ứng đạt chuẩn ạ
    Mẹ nó tham khảo bảng chuẩn cân nặng, chiều cao của thai nhi theo từng tuần thai mới nhất của WHO 2017 nè
    21761407_1655005177845775_8595738138147844941_n
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 563 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang ở tuần thứ 20, ôi vậy là đúng là bé nhà em vưa đạt chuẩn luôn vui quá ạ. Thế này em cứ duy trì chế độ ăn uống hiện tại là chuẩn rồi. Chỉ cần mẹ khỏe, con khỏe là mừng hết biết luôn ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Mẹ nó tham khảo bảng chuẩn cân nặng, chiều cao của thai nhi theo từng tuần thai mới nhất của WHO 2017 nè
    21761407_1655005177845775_8595738138147844941_n
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang ở tuần thứ 20, ôi vậy là đúng là bé nhà em vưa đạt chuẩn luôn vui quá ạ. Thế này em cứ duy trì chế độ ăn uống hiện tại là chuẩn rồi. Chỉ cần mẹ khỏe, con khỏe là mừng hết biết luôn ạ
    Chúc mừng 2 mẹ con nha. Còn vấn đề tăng cân của mẹ thì theo như các chuyên gia cho biết, cân nặng lý tưởng nhất của một bà mẹ khi mang thai chỉ nên tăng từ 10 – 15kg. Với bà mẹ mang thai đôi thì cân nặng có thể tăng đến 20Kg tùy theo thể trạng của từng người.
    Mức tăng cân của mẹ nó như vậy là cũng ko quá ít đâu. Duy trì mỗi ngày 1-2 ly sữa bầu nữa là okie.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó tăng cân ít nhỉ, nhưng con đạt chuẩn là ok rồi, bắt đầu từ tháng này trở đi nhu cầu canxi, dha, sắt cần nhiều hơn nên mẹ nó chú ý bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng nhé. Mẹ nó uống được sữa bầu k, nếu uống được thì thử Dielac Mama Gold đi, sữa vị vani rất thơm, lại dễ uống, hơn nữa thành phần các chất dinh dưỡng trong sữa chẳng kém gì sữa ngoại đâu nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ tăng cân ít, con vượt chuẩn thế này là quá tốt rồi còn gì mẹ nó chịu khó ăn theo chế độ dinh dưỡng như hiện giờ đang ăn nhé, có vẻ rất hợp lý và tốt cho con đấy. Mẹ nó có uống bổ sung thêm sữa bầu gì không? Mình thấy uống sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk mẹ tăng cân cũng ít lắm nhưng con hấp thụ rất tốt, vì thành phần của sữa bổ sung nhiều DHA, axit folic, canxi, sắt, kẽm, ngoài ra có bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Mẹ tăng cân ít, con vượt chuẩn thế này là quá tốt rồi còn gì mẹ nó chịu khó ăn theo chế độ dinh dưỡng như hiện giờ đang ăn nhé, có vẻ rất hợp lý và tốt cho con đấy. Mẹ nó có uống bổ sung thêm sữa bầu gì không? Mình thấy uống sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk mẹ tăng cân cũng ít lắm nhưng con hấp thụ rất tốt, vì thành phần của sữa bổ sung nhiều DHA, axit folic, canxi, sắt, kẽm, ngoài ra có bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    Các mẹ uông sữa Dielac Mama Gold mà tăng cân ít là vì trong thành phần của sữa đã giảm đi 20% chất béo rồi, bên cạnh đó tăng 25% hàm lượng sắt hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu trong thời gian mang thai của mek nữa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 444 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Các mẹ uông sữa Dielac Mama Gold mà tăng cân ít là vì trong thành phần của sữa đã giảm đi 20% chất béo rồi, bên cạnh đó tăng 25% hàm lượng sắt hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu trong thời gian mang thai của mek nữa đó.
    Hi vọng Dielac Mama Gold được nghiên cứu tiếp để giảm được tới 50% chất béo thì tốt. ^^ Tăng nhiều cân thì không tốt cho cả mẹ và con. Đã vậy sau khi sinh con xong thì tăng nhiều cân sẽ khó giảm cân lắm luôn. Biết được điều này nên khi bầu mình ăn uống hay học nên cả thai kỳ tăng có hơn 9kg, con mình đẻ được 3.3kg.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Hi vọng Dielac Mama Gold được nghiên cứu tiếp để giảm được tới 50% chất béo thì tốt. ^^ Tăng nhiều cân thì không tốt cho cả mẹ và con. Đã vậy sau khi sinh con xong thì tăng nhiều cân sẽ khó giảm cân lắm luôn. Biết được điều này nên khi bầu mình ăn uống hay học nên cả thai kỳ tăng có hơn 9kg, con mình đẻ được 3.3kg.
    Giảm vừa thôi mẹ nó, giảm đến 50% thì có khi fai bổ sung thêm chất béo ý chứ. Quá trình mang bầu hay thường ngày vẫn cần chất béo mà, bổ sung ở mức độ vừa đủ thì k fai lo lắng nhé, cái gì quá thì mới k tốt ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gì mà giảm chất béo tận 50% lắm thế mẹ nó. Mình nghĩ rằng mọi sự tăng giảm trong quá trình nghiên cứu của Vinamilk đều được căn cứ trên cơ sở nhu cầu của cơ thể và thể trạng của các mẹ VN nhà mình là chuẩn rồi ... chứ cái gì quá cũng không ổn đâu nhé hihihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Mình muốn béo lên k được đây, thời gian bầu bí, nuôi con nhỏ, mình có da có thịt nhìn thích lắm. Chồng mình bảo mình là mẹ nó có vẻ hợp với sữa bầu Dielac Mama Gold đấy, hay mẹ nó chịu khó uống mỗi ngày đi, cho có da có thịt, còn có sức mà chăm con. Nhưng mình ăn uống bao nhiêu cũng vào con và vào sữa hết, chứ chẳng vào mình là mấy, đến khi cai sữa lại về lúc ban đầu. Giờ vẫn tích cực ăn để mong tăng cân đây mà chưa thấy kết quả đâu.
    Mình hồi sau sinh nuôi con nhỏ cũng béo, giờ thì gầy nhẳng, cũng muốn béo lên lắm mà chẳng biết làm cách nào, ăn bao nhiêu nó đi đâu hết ý, k ngấm vào người được tẹo nào. Mấy đứa bạn mình thì béo mong gầy chẳng đc, chúng nó bảo giá mà cho đc mình vài kg mỡ thì tốt quá. Đúng là cái kiểu "người ăn k hết, kẻ lần k ra" mẹ nó nhỉ.

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5