TIN TÀI TRỢ.

7 mẹo hay trị ốm nghén cho bà bầu

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.76K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,006 Bài viết

• 3,391 Được cảm ơn

Khoảng 80% phụ nữ sẽ có các triệu chứng ốm nghén khó chịu trong thai kì. Buồn nôn, nôn khan, hay nôn thốc tháo là những trải nghiệm khá kinh hoàng đối với hầu hết các bà bầu. Phải làm cách nào để cải thiện tình trạng ốm nghén một cách hiệu quả? Có thể những mẹo sau sẽ giúp được bạn đấy!

Kéo lưỡi
    Dùng một miếng vải sạch, mềm, nắm lưỡi và kéo nhẹ ra. Bằng cách này bạn có thể nhanh chóng chặn ngay được các cơn nôn mửa.

Hoa oải hương
    Một số nhà nghiên cứu về thảo dược cho rằng hoa oải hương chính là một phương pháp tuyệt vời để trị ốm nghén. Hãy trộn một vài giọt tinh dầu hoa oải hương vài giọt tinh dầu bạc hà và đốt lên hoặc dùng hai chiếc khăn tẩm tinh dầu hoa oải hương, một chiếc chườm mát trên trán và một chiếc chườm ấm trên lồng ngực.

62
    Ảnh: Getty Images

Châm cứu
    Một vài nghiên cứu cho thấy thực hiện phương pháp châm cứu từ 2-3 lần/tuần có thể làm giảm sự khó chịu cũng như hạn chế bớt các cơn ốm nghén.

Giấm táo
    Giấm được chứng minh có thể làm giảm bớt sự buồn nôn của các bà bầu bị ốm nghén. Trong quá trình mang thai, các tuyến nước bọt trong miệng tiết nhiều nước bọt hơn có thể khiến bạn khó chịu. Lúc này bạn có thể pha 1-2 thìa cà phê dấm táo trong một cốc nước ấm để giúp miệng bạn cân bằng lại.

Nhạc chống buồn nôn
    Một đơn vị nghiên cứu độc lập ở Anh đã nghiên cứu và tạo ra những giai điệu đặc biệt có khả năng điều trị chứng ốm nghén ở các bà bầu. Những bài nhạc này hoạt động bằng cách làm gián đoạn các tín hiệu giữa não và ruột, giúp chống buồn nôn và ói mửa, có khả năng thành công lên đến 90%.

Chanh, gừng, mật ong, bạc hà
    Pha nước cốt chanh, nước gừng tươi, mật ong và nước ép bạc hà, mỗi thứ một thìa cà phê trong nửa cốc nước ấm. Bạn có thể uống nước pha này 2-3 lần trong vòng 4 ngày liên tục sẽ thấy các triệu chứng ốm nghén giảm dần.

Lá cà ri
    Nghiên cứu cho thấy lá cà ri rất hữu hiệu để trị các cơn nôn ói do ốm nghén của bà bầu. Hãy nghiền nát 20-25 lá, pha cùng chút mật ong và nước chanh để nhấm nháp cả ngày, bạn sẽ thấy sự khó chịu dần tan biến.
    [SIZE=4][COLOR="#FF0000"][B][COLOR="#FF0000"][COLOR="#000000"][Nghệ sỹ nửa mùa][/COLOR][/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Liệu có thành công không nhỉ? Mà mình thấy nghe nhạc là nhẹ nhàng nhất nhưng mình không biết loại nhac nào có tác dụng nhỉ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em mới có bầu hơn tháng mà mệt mỏi lắm nak. mẹ nào có cách nào giúp em với.em bị đau đầu người cứ muốn rã ra ấy. cổ hỏng buồn ói mà không ói được. khó chịu qua...