TIN TÀI TRỢ.

"Ốp la" với gia đình bé Thiên Nga ở Paris trong khoảng 18 - 20 / 08

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 190 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Hi cả nhà, (nhất là các mẹ ở Paris),

Cảm ơn các links ks các mẹ recommend nhé, nhưng tính đi tính lại rẻ lắm cũng 50 Er/đêm mà nó ko include breakfirst, nếu ăn sáng luôn thì thêm 12 Er nữa, hơn 60 Er/đêm rồi.

Nhà Thiên Nga đã book được ks ở Paris rồi. KS 3 sao, phòng đôi có air-conditioner, bồn tắm, include breakfirst giá 60Er/đêm. Vị trí ở quận 14 (76, Rue Raymond Losserand 75014 Paris, 14. Arr. -> Montparnasse), cách tháp Efiel khoảng 1,5 km. Sẽ đến Paris vào tối 17-08 và rời Paris vào 21-08 nên thời điểm offline thích hợp là từ 18 đến 20-08. Vậy các bố/mẹ nào thích tham gia offline thì welcome nhé. Luôn tiện nhờ các bố mẹ "thổ địa" làm hướng dẫn viên đi tham quan Paris luôn :3:

Hẹn gặp ở Paris.

Gia đình Thiên Nga

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Bác kiếm được ks 3 star ở 14 mà giá mềm thế bác. Khâm phục bác luôn ạ. Mấy ngày đó ko có gì đột xuất thì em xin hầu chuyện hai bác và tranh thủ gặp cô vợ dễ thương xinh đẹp của bác luôn :4:
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 469 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba bé Thiên Nga
    Hi cả nhà, (nhất là các mẹ ở Paris),

Cảm ơn các links ks các mẹ recommend nhé, nhưng tính đi tính lại rẻ lắm cũng 50 Er/đêm mà nó ko include breakfirst, nếu ăn sáng luôn thì thêm 12 Er nữa, hơn 60 Er/đêm rồi.

Nhà Thiên Nga đã book được ks ở Paris rồi. KS 3 sao, phòng đôi có air-conditioner, bồn tắm, include breakfirst giá 60Er/đêm. Vị trí ở quận 14 (76, Rue Raymond Losserand 75014 Paris, 14. Arr. -> Montparnasse), cách tháp Efiel khoảng 1,5 km. Sẽ đến Paris vào tối 17-08 và rời Paris vào 21-08 nên thời điểm offline thích hợp là từ 18 đến 20-08. Vậy các bố/mẹ nào thích tham gia offline thì welcome nhé. Luôn tiện nhờ các bố mẹ "thổ địa" làm hướng dẫn viên đi tham quan Paris luôn :3:

Hẹn gặp ở Paris.

Gia đình Thiên Nga
    Ôi bây giờ mới đọc được đến topic này, chào mừng gia đình Thiên Nga đến Paris . (tên hay quá, chưa gặp cũng hình dung bé Thiên Nga như 1 cô công chúa bé nhỏ ấy nhỉ). Nhà tụi mình ko xa KS lắm, gặp nhau, gặp nhau nhé. Đến nhà tụi mình chơi nhé. Từ Montparnasse đi ra phía vườn Atlantique nằm trên cái dốc cao nhìn thấy được toàn tháp Eiffel đẹp lắm.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Cho gia đình Kiki "ốp la" với. Bọn mình cũng tính qua Paris vào chính thời gian này nhưng kẹt là đến giờ vẫn chưa book đuợc khách sạn. Bố bé Thiên Nga và mọi nguời làm ơn chia sẻ thông tin để nhà Kiki tìm đuợc chỗ nào gần gần, tiện đi offline với mọi nguời nhé.

Cảm ơn cả nhà và mong sớm gặp mọi nguời tại Paris.
    Success is a journey, not a destination.
    • 190 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0205
    Ôi bây giờ mới đọc được đến topic này, chào mừng gia đình Thiên Nga đến Paris . (tên hay quá, chưa gặp cũng hình dung bé Thiên Nga như 1 cô công chúa bé nhỏ ấy nhỉ).
    Như mẹ Yến ơi, cô công chúa ấy còn quậy như khỉ con và hét to lắm đấy :4:

Nhà tụi mình ko xa KS lắm, gặp nhau, gặp nhau nhé. Đến nhà tụi mình chơi nhé. Từ Montparnasse đi ra phía vườn Atlantique nằm trên cái dốc cao nhìn thấy được toàn tháp Eiffel đẹp lắm.
    Cảm ơn lời mời, hy vọng có dịp ghé thăm cả nhà. Hẹn gặp ở Paris nhé.
    • 190 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Cho gia đình Kiki "ốp la" với. Bọn mình cũng tính qua Paris vào chính thời gian này nhưng kẹt là đến giờ vẫn chưa book đuợc khách sạn. Bố bé Thiên Nga và mọi nguời làm ơn chia sẻ thông tin để nhà Kiki tìm đuợc chỗ nào gần gần, tiện đi offline với mọi nguời nhé.

Cảm ơn cả nhà và mong sớm gặp mọi nguời tại Paris.
    Đã mail cho chị kiki, hẹn gặp lại nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 469 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

vui quá vui quá, mình "thường trực" Paris quá có lý! May quá túm được kiki ở đây, kiki định sang Paris vào khoảng 17-19/08 à? Ba mẹ mình thì lại sang Stockholm vào 16-19/08! Hay là đổi nhà? hihi nếu kiki ko chê nhà chật thì qua tụi mình, nhà mình có 1 phòng trống, thường để khi ông bà sang ở, nếu nhà kiki sang đúng khoảng 16-19/08 thì

Mình ko rành hotel Paris lắm vì ko mấy khi ở :4: , nhưng biết là cite universitaire internationale (khu KTX sinh viên qtế) mùa hè có cho thuê, tuỳ mình muốn thuê loại phòng ở hay studio, giá cả tương đối dễ chịu (ngày xưa chứ bây giờ mình ko rõ lắm, nhưng chắc thoải mái hơn KS), mẹ Kiki thử contact: cics@ciup.fr
    Lúc nãy mình gọi điện hỏi nhưng ko biết nhà kiki muốn thuê loại gì (mấy người, tiện nghi ra sao, ngày đi về chính xác) nên ko hỏi được nhiều.
    Để dễ hình dung, khu KTX này có 39 nhà (nhà á châu, nhà thuỵ sĩ, nhà canada, nhà anh, nhà mỹ,....etc), đó là tên các nhà, tất nhiên trong các nhà thì đa phần sẽ là người của nước đó nhưng có trộn lẫn nước ngoài nữa. Mùa hè thì sinh viên nghỉ hè cả, KTX mở cửa cho người ngoài thuê du lịch, có nhiều loại phòng: phòng ngủ đơn giản chỉ có lavabo, mọi sinh hoạt đều chung, có loại có đủ en-suite facilities (nhà tắm, toilets), có studio thì như căn hộ có cả bếp. Khi gửi mail thì mẹ Kiki nói ý mình muốn thuê như thế nào, họ sẽ tìm trong 39 nhà có phòng nào phù hợp với y/c của mình và cho biết giá cả.
    Vị trí khu này rất tuyệt vời, ngay cạnh bến tàu đi thẳng lên trung tâm nhà thờ đức bà Paris (cây số 0 :4: ) trong vòng 10 phút, lên vườn luxembourg chỉ mất 4 phút, khu KTX là cả 1 cái park to, rất đẹp, đối diện lại là 1 cái park nữa Montsouris cũng là 1 trong những parks nổi tiếng của Paris (park kiểu Anh, trái ngược với Luxembourg là vườn kiểu Pháp)
    Kiki cho mình hỏi mua vé tàu thủy từ Stockholm sang Helsinki như thế nào được giá rẻ? Mình xem trên mạng 1 phòng đôi đâu khoảng hơn 200 €/lượt, round tríp khoảng 350€, có cách nào được rẻ hơn chút ko?
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Nhà mình chắc là favor cái món studio có bếp núc vì có trẻ con, ăn uống nấu nuớng xì xụp suốt ngày. 0205 làm ơn hỏi hộ mình với nhé (cho mình xin số điện thoại của họ để mình gọi cũng đuợc).

Vé cruise đi Helsinki thì để minh kiểm tra lại. Thứ 7 này mình cũng đưa ông bà nội Kiki đi Helsinki nhưng thấy chỉ hết có khoảng 200usd thôi (1 cabin 4 giuờng hạng A, phòng có cửa sổ). Nếu chọn phòng hạng B-C thì còn rẻ hơn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 469 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Nhà mình chắc là favor cái món studio có bếp núc vì có trẻ con, ăn uống nấu nuớng xì xụp suốt ngày. 0205 làm ơn hỏi hộ mình với nhé (cho mình xin số điện thoại của họ để mình gọi cũng đuợc).

Vé cruise đi Helsinki thì để minh kiểm tra lại. Thứ 7 này mình cũng đưa ông bà nội Kiki đi Helsinki nhưng thấy chỉ hết có khoảng 200usd thôi (1 cabin 4 giuờng hạng A, phòng có cửa sổ). Nếu chọn phòng hạng B-C thì còn rẻ hơn nữa.
    mình cũng nghĩ nếu có con nít thì đi đâu 3-4 ngày trở lên thuê kiểu căn hộ tiện hơn, cơm hàng cháo hiệu mãi cũng mệt người. Lúc nãy mình gọi điện rồi đó chứ kiki nhưng họ chỉ cho thông tin qua email thôi, mình nói rõ ngày giờ đến đi, y/c về tiện nghi rồi họ mới tìm, bởi vì 39 cái nhà là 39 ban quản lý khác nhau, giá cả mỗi nhà cũng khác nhau đó mẹ Kiki à, nên để tránh việc gọi đến 39 cái nhà để tìm xem chỗ nào thích hợp với mình thì chỉ có cách qua service center để họ tìm trong database giùm mình thôi. Vậy mẹ Kiki gửi mail liền đi.

Giá cruise vậy rẻ hơn nhiều so với mình xem trên mạng nhỉ, 200 USD là round tríp à? mình muốn tìm phòng 2 giường (hoặc nếu ko có thì 4 giường cũng được, nhưng vậy ông bà phải chung với 2 người khác) quan trọng là có cửa sổ nhìn ra biển, chứ loại inside deck thì bịt kín cả. Nếu mẹ Kiki có oép-sai thì cho mình xin, cảm ơn mẹ Kiki nhiều nghe.
    • 190 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ nếu có con nít thì đi đâu 3-4 ngày trở lên thuê kiểu căn hộ tiện hơn, cơm hàng cháo hiệu mãi cũng mệt người.
    mẹ 0205 không nói sớm, book khách sạn mất tiêu rồi. :4: Mà đi chơi mà tối ngày nấu ăn sao đi chơi được nữa? ko ăn cơm hàng cháo hiệu thì ăn nhà mẹ 0205 nhé :3: joking
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 469 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

mẹ 0205 không nói sớm, book khách sạn mất tiêu rồi. :4: Mà đi chơi mà tối ngày nấu ăn sao đi chơi được nữa? ko ăn cơm hàng cháo hiệu thì ăn nhà mẹ 0205 nhé :3: joking
    Hì mình có thấy nhà bé Thiên Nga hỏi gì đâu, chỉ thấy hẹn gặp thôi mờ? chắc mình lỡ nhiều cái lắm vì đi nghỉ hè "cai" WTT 3 tuần, quay vào đây thì vớ cái nào mới mà đọc thôi chứ ko đủ can đảm đọc hết!
    Đi chơi dưới 3 ngày thì cứ KS cho nó tiện, 4 ngày trở lên thì dù sao cũng có thời gian hơn, với lại nấu nướng gọn nhẹ thôi chứ có phải gà xé phay hay thịt quay đâu mà mất thời gian :1:
    Khu KTX mình nói cũng ko xa KS nhà bé Thiên Nga đâu, cùng 1 quận :1: và rất gần nhà mình :4:. Chỉ sợ nhà bé Thiên Nga chê cơm nhà mình dở thôi, mình thuộc loại làm biếng và vụng, chỉ khổ chồng con. Nếu muốn chia khổ thì vô cùng
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Cabin 2 giuong delux thì mới đắt chứ 4 giuòng sẽ rẻ hon. Khi minh mua 1 cabin thì ngưyên cabin đó là của mình, không phải ở chung đau. Cabin hạng A thì hai giuòng tầng 1 xếp lại thanh ra sofa trông phòng ốc đàng hoàng.

Đây là một hãng tàu http://www.silja.com/sv/onLineBookin...rtureStart.htm
    Đay là hãng khác http://www.vikingline.se/

Dịch vụ cũng tuong đuong. Để mình tìm thử 1 luợt rồi báo tin cho mẹ nó nhé.

Vụ đổi nhà rất hấp dẫn. Mình sẽ bàn voi ông xã tối nay. Từ nhà mình vào trung tam thành phố chỉ 15phút bang Metro rất tiện. Ngay cạnh nhà là một cung điện của nhà vua. Chỉ ngại ong bà sang rồi về thì lộ hết với bạn WTT là nhà mình lộn xộn bừa bãi.
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Đành lỗi hẹn với gia đình bé Thiên Nga vì nhà Kiki không sang Paris truớc 21/8 đuợc rồi. Hay đổi địa điểm qua "ốp" tại Stockholm sau đó nhé nhé ??
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,333 Bài viết

• 16,776 Được cảm ơn

Chào gia đình bé Thiên Nga !!!
    Cuối cùng thì nhà mình phải dời ngày sang Pháp tới 17,18/8
    như vậy là sẽ được gặp các bạn rồi,các mẹ Pháp lúc đó cũng đông đủ hơn nhỉ :1:
    Bé Ly nhà mình cũng quậy như con trai vậy ba bé Thiên Nga à :4:
    Hẹn gặp sau nhé.
    • 190 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiki
    Đành lỗi hẹn với gia đình bé Thiên Nga vì nhà Kiki không sang Paris truớc 21/8 đuợc rồi. Hay đổi địa điểm qua "ốp" tại Stockholm sau đó nhé nhé ??
    Tiếc nhỉ, vé máy bay mua loại action nên ko đổi gì được, chứ không thì dời lại vài ngay để off với nhà kiki rồi. Thế thì hẹn dịp khác nhé. Stockholm, bruxel hay München vậy.

Mà nhà Kiki sang 21-08 thì nhà 0205 và cabong tiếp khách liên tục luôn :4:

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKimLy
    Chào gia đình bé Thiên Nga !!!
    Cuối cùng thì nhà mình phải dời ngày sang Pháp tới 17,18/8
    như vậy là sẽ được gặp các bạn rồi,các mẹ Pháp lúc đó cũng đông đủ hơn nhỉ :1:
    Bé Ly nhà mình cũng quậy như con trai vậy ba bé Thiên Nga à :4:
    Hẹn gặp sau nhé.
    Hẹn gặp MeKimLy nhé, cố gắng lo cho con gái khỏi sốt đi đã :3: Bên Czech chắc là mẹ KimLy ở Prague? Thành phố vàng, hôm tháng 02 ba Thiên Nga có dịp qua đó 1 tuần dự hội nghị mà không biết nhà KimLy ghé chơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 469 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Tiếc nhỉ, vé máy bay mua loại action nên ko đổi gì được, chứ không thì dời lại vài ngay để off với nhà kiki rồi. Thế thì hẹn dịp khác nhé. Stockholm, bruxel hay München vậy.

Mà nhà Kiki sang 21-08 thì nhà 0205 và cabong tiếp khách liên tục luôn :4:

Hẹn gặp MeKimLy nhé, cố gắng lo cho con gái khỏi sốt đi đã :3: Bên Czech chắc là mẹ KimLy ở Prague? Thành phố vàng, hôm tháng 02 ba Thiên Nga có dịp qua đó 1 tuần dự hội nghị mà không biết nhà KimLy ghé chơi.

hihi tình hình là bà con dời ngày giờ hết cả, mỗi nhà Thiên Nga là "vững như kiềng 3 chân" :4:

Mình đang chờ lệnh chị Liên ròm để được gặp mặt chị Liên và chị Cathyau đây, nếu 2 chị nói tuần này bựn rồi và 17, 18 rảnh rỗi thì sẽ "xù" nhà Thiên Nga và mẹ KimLy để sang gặp 2 chị bên Birmingham :4: :4: , mà nếu 2 chị ko rảnh 17, 18/08 thì lại "xù" sang nhà AndyAn :4: :4: túm lại tụi mình có thể hẹn gặp nhau ngày 19 nhé.

Hihi đi công tác nhưng hỏi ý kiến WTT trước sếp, có ai ham chơi như tui không!!!!
    • 13,779 Bài viết

• 11,375 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em nè, em qua đây công tác giữa tuần hay cuối tuần, và rồi em ở đâu... em có thể gặp chị và chị Thảo vào cuối tuần 17/18 nha em. Có gì tin nhắn cho chị mọi việc ntn em nhé!