TIN TÀI TRỢ.

Hội người Việt ở Pháp! Khu Anières-sur-Seine!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Tình hình là em vừa sang Pháp định cư cùng chồng được 1 tuần. Em đang sinh sống ở khu Anières-sur-Seine và đang mang thai được gần 5 tháng. Hiện tại em đang rất bỡ ngỡ, chưa hiểu gì về cuộc sống nơi này,cộng thêm nỗi nhớ nhà, nhớ gia đình...người thân bạn bè vì vậy em rất mong được kết bạn với các mẹ tại Pháp và đặc biệt là các mẹ đang sinh sống ở Anières-sur-Seine để có thêm bạn bè mới, thêm niềm vui mới và học hỏi kinh nghiệm của các mẹ. Rất mong nhận được hồi âm từ các mẹ... chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ!
    Katherine!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Rất vui được làm quen với bạn , có gì nhắn tin trò chuyện với mình ,06 17 10 96 19 ,KIM. mình chờ tin bạn .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mấy bạn đã qua pháp rồi cho mình hỏi xí được không. Ở ĐSQ pháp tại tp hcm khi mình nộp hs xin công hàm thì có cần lên trang web để đặt lịch hẹn trước không? nếu có thì phải như the nào.
    Có bạn nào ax chỉ về được 1lan khi di nôp hs k có mặt ax,ax sẽ phỏng vấn bên pháp. Có bạn nào có cùng trường hợp như mình k? help help me
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

khi nộp hồ sơ xin công hàm không cần đặt lịch bạn nhé,còn mình thì ông xã về 2 lần nên như trường hợp của bạn mình không biết bạn nhé ,vài dòng chia sẻ với bạn .mà sắp tới bạn qua đây bạn sẽ ở vùng nào ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nếu qua đó thì ax mình sống hơi xa paris, ax mình ở Charater đó. Mình mới nộp hs xin công hàm cần phải book lịch hẹn bạn ak chứ không thì người ta không cho mìh vào đâu.
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keod Xem bài viết
    nếu qua đó thì ax mình sống hơi xa paris, ax mình ở Charater đó. Mình mới nộp hs xin công hàm cần phải book lịch hẹn bạn ak chứ không thì người ta không cho mìh vào đâu.
    Hồi tháng 1 năm 2014 ,mình nộp hồ sơ xin công hàm không cần lịch hẹn nhé bạn , khi nộp hồ sơ để làm sổ gia đình cũng không cần hẹn trước ,khi xin visa thì có ,mình phải trực tiếp gọi điện thoại để đặt cuộc hẹn ,mình không biết bây giờ có thay đổi hay không nhưng trường hợp của mình là vậy .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

tháng 8 mới có quy định đó bạn ak. mình giờ ngồi đợi giấy công hàm , chắc là lâu lắm đây nôn quá ak hixxx