Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm mua sắm cho mẹ và bé ở Pháp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.04K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 145 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đã có bầu được 16 tuần nên cũng muốn tranh thủ sắm dần các đồ dùng cần thiết cho mẹ và bé. Mẹ em mới qua chơi mang cho bé rất nhiều quần áo và những vật dụng cần thiết, nhưng em thấy đợt này đang solde và có nhiều thứ khác vẫn phải mua. Các mẹ có kinh nghiệm mua sắm chỉ cho em 1 số điểm với:*

- Các mẹ có đặt mua quần áo bà bầu và bébé trên mạng ko? các mẹ hay mua trang nào?
    - Khi đặt mua quần áo trên mạng, phải chon cỡ. Bình thường em mặc taille 36, bây giờ thấy quần áo bà bầu cũng có đủ cỡ từ 34 trở lên. Thế em vẫn chon cỡ 36 hay thế nào nhỉ?
    - Nếu ko mua trên mạng thì các mẹ hay mua ở shop nào, em thấy bên này chắc người ta đẻ ít nên ít cửa hàng cho bà bầu lắm.
    - Em muốn mua 1 số đồ dùng trang trí cho giường ngủ và phòng em bé thì nên mua ở đâu nhỉ. Em thấy trên mạng cũng có nhưng nhìn ảnh ko hình dung ra hết được.

Lần đầu có bé mà lại sinh bên này, các mẹ chỉ bảo cho em với nhé. Nếu có cái gì cần lưu ý thêm về mua sắm thì các mẹ cứ note cho em nhé. Thanks các mẹ nhìu nhìu :Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beo-mummim Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ..........
    -:Kiss:
    Chúc mừng beo-mummim sắp có bébé nhé. Quần bầu mình thấy trong Kiabi có bán đó giá cả tạm được. Thường bụng mình bắt đầu thấy rõ vào tháng thứ 6, do đó nhắm chừng bụng và lên kí cở nào ? ( mình thấy quần lưng thun cũng tiện lắm) .
    Mình cũng hay mua quần áo cho trẻ ở Tout compe fait, mẫu mã cũng đẹp và giá cả được, ngoài mấy tiệm bạn babou nói, còn có TAPE A L'OEIL, OKAIDI giá hơi mắc, nói chung thấy tiệm quần áo nào đều vô cả, biết đâu hợp với ý thích và giá cả hợp lý. Nhưng bạn chưa biết là bé trai hay gái mà hả ? vậy chắc sắm trước mấy áo body trước ? và bộ đồ ngũ ? màu vàng, trắng, xanh lá, trai gái đều mặc được . Hì Hì ...mấy đồ VN chỉ có bao tay để cho bé khỏi cào mặt, và mũ vãi ấm đầu, hoặc gối nhỏ, rồi khăn tay coton dành trẻ sơ sinh lót ở dưới khi bú bình, không thì sài yếm ở đây cũng được.
    Đồ trang trí giường, xe đẩy, ghế ngồi trong xe hơi, ghế ngồi chơi ở nhà, .......ngoài mấy tiệm trên ra, bạn vô thử tiệm bébé 9 ? và nhiều thứ linh tinh khác nữa, từ từ sắm hén, đã luôn. Chúc vui vẽ.
    • 145 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều nhé. Sáng nay em cũng đã sở lượn và thu lượm được 1 số quần áo cho mẹ...em cũng ngẩn ngơ khu quần áo cho bébé, sao mà xinh xắn và đáng yêu thế ko biết...Đúng là em chưa biết bébé là garçon ou fille thành ra chưa mua được nhiều đồ, chỉ sắm mấy cái đồ body lọt lòng thôi. Em phải đợi dài cổ đến tận đầu tháng 8 cơ, lúc đó mới được siêu âm lần 2. Lần 1 em siêu âm lúc 11 tuần 3 ngày, bác sĩ bảo khả năng là garçon nhưng mà chưa chắc vì còn sớm quá nên chưa nhìn rõ...hì hì...Cái này em chưa tiết lộ với ai, trừ ông xã nhà em có mặt ở đó...hihi, hôm nay thế nào lại muốn chia sẻ với các chị. Mấy lần nói chuyện với bà nội, bà ngoại, xuýt nữa thì...lộ ra..nhưng rồi lại thôi, vì còn chưa chắc mà.Em thì thích con trai đầu lòng lắm, rồi cố gắng sinh cho bé 1 cô em gái...hihi, nên thành ra bây giờ hồi hộp lắm...nhưng hôm nay đi lang thang ngắm đồ, thấy váy bé gái đẹp quá, cứ ngây ngất thôi...

Ah, mà các chị ơi bên này có siêu âm kiểu dịch vụ mình tự trả tiền ko nhỉ. Em hỏi chỗ siêu âm lần 1 họ bảo phải có ordonnance của bác sĩ cơ. Thực ra đợi gần 1 tháng nữa cũng được nhưng còn 1 tuần nữa là sinh nhật em, em muốn biết để coi như món quà tự tặng mẹ em bé luôn...các chị chỉ cho em với nhé.

Ah, mấy cái Aubert, Toyus, autour du bébé mẹ Babou chỉ cho em để sắm đồ chơi và trang trí cho bé ấy, em ko biết tìm ở đâu. Ngố quá chị nhỉ, tại em chưa đến mấy cái đó bao giờ, xung quanh khu nhà em em ko thấy. Nó hay nằm ở đâu chị nhỉ, ở các trung tâm thương mại ạ?

Em mong được các chị chỉ giáo tiếp! Chúc các chị vui vẻ, hp
    :Kiss:
    • zoe
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,870 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beo-mummim Xem bài viết
    Ah, mà các chị ơi bên này có siêu âm kiểu dịch vụ mình tự trả tiền ko nhỉ. Em hỏi chỗ siêu âm lần 1 họ bảo phải có ordonnance của bác sĩ cơ. Thực ra đợi gần 1 tháng nữa cũng được nhưng còn 1 tuần nữa là sinh nhật em, em muốn biết để coi như món quà tự tặng mẹ em bé luôn...các chị chỉ cho em với nhé.

Ah, mấy cái Aubert, Toyus, autour du bébé mẹ Babou chỉ cho em để sắm đồ chơi và trang trí cho bé ấy, em ko biết tìm ở đâu. Ngố quá chị nhỉ, tại em chưa đến mấy cái đó bao giờ, xung quanh khu nhà em em ko thấy. Nó hay nằm ở đâu chị nhỉ, ở các trung tâm thương mại ạ?
    :
    Nếu em muốn làm siêu âm thêm để biết giới tính, giữ hình làm kỷ niệm thì có các dịch vụ echographie affective 3D, 4D đấy. Em cứ google là ra.

Đúng là mấy cái cửa hàng đó thường không hay nằm trong trung tâm. Em vào websites của họ để tìm cửa hàng gần nhất. Chị thì thấy Kiabi là hợp nhất vì hay có cỡ nhỏ.
    it's all because of you ... :Angel:
    • 2,251 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình ở SG nhưng hôm nay vào đây nhờ các mẹ giúp một chuyện. Nếu có nhầm thì Admin đừng xóa nha

Mình thấy trên mạng có bán cái áo choàng mùa đông cho con đẹp quá nhưng không tìm được ở SG, nên nếu được mẹ nào giúp mua hộ mình, mình đa tạ ( các khaỏn chi phí mình sẽ thanh toán đầy đủ)

Cám ơn trước.
    9g6dp7

t9fGp7
    • 253 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Em có bầu lần đầu chưa biết gì vào đây học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ nhiều lắm, thật cám ơn các mẹ đã chia sẻ, chỉ dẫn rất nhiệt tình:Rose: :Rose: :Rose: .
    Bầu em được 10 tuần, mùa solde này em cũng đi dạo để xem đồ bébé nhưng cũng chưa mua sắm gi vì bầu cũng còn nhỏ nên chắc đợi lần solde tới :Smiling:
    Có điều em muốn hỏi các mẹ là em có dịp sắp về VN và không biết nên sắm thứ gì cho bébé mà đem sang đây có thể xài được cho bé khi mới sanh? em sợ về mua lung tung đủ thứ mà sang đây không hợp hoặc không xài được thì mất công mang theo quá !
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều:Kiss:
    • 253 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Hic các mẹ đi nghỉ hè hết rồi nên không ai chỉ giùm HLP hết, thôi hú thêm lần nữa xem có mẹ nào về rồi không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Halongphuong Xem bài viết
    Hic các mẹ đi nghỉ hè hết rồi nên không ai chỉ giùm HLP hết, thôi hú thêm lần nữa xem có mẹ nào về rồi không ?
    Mình nghe nói ở nhà bây giờ có gối em bé làm bằng lá đinh lăng giúp bé vừa ngủ ngon, vừa thơm tho... nên đang rất muốn thử, nếu bạn về thì có thể để ý cái ấy. Tốt nhất nếu mua thì mua loại thật mỏng ấy, vì bên này không khuyến khích cho bé gối đầu đến năm 2 tuổi. Những đồ sơ sinh còn lại thì nên mua bên này, vừa phù hợp, vừa chất lượng.
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    • 253 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choichoi Xem bài viết
    Mình nghe nói ở nhà bây giờ có gối em bé làm bằng lá đinh lăng giúp bé vừa ngủ ngon, vừa thơm tho... nên đang rất muốn thử, nếu bạn về thì có thể để ý cái ấy. Tốt nhất nếu mua thì mua loại thật mỏng ấy, vì bên này không khuyến khích cho bé gối đầu đến năm 2 tuổi. Những đồ sơ sinh còn lại thì nên mua bên này, vừa phù hợp, vừa chất lượng.
    Vậy mẹ choichoi có nhờ ai mua được gối đinh lăng chưa hay nếu muốn thì để mình về tìm rồi mua giùm cho mẹ nó một cái mang sang.
    Nếu vậy thì chắc mình không mua đồ cho bé bên VN để về lại bên đây mua cho tiện hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Halongphuong Xem bài viết
    Vậy mẹ choichoi có nhờ ai mua được gối đinh lăng chưa hay nếu muốn thì để mình về tìm rồi mua giùm cho mẹ nó một cái mang sang.
    Nếu vậy thì chắc mình không mua đồ cho bé bên VN để về lại bên đây mua cho tiện hơn.
    Cám ơn bạn, mình cũng đang định nhờ mấy bạn sinh vien ở đây, thỉnh thoảng lại có người về nên nhờ họ tiện hơn. Về không mang sang được cái gì nhưng chắc chắn bạn sẽ có được một lô lời khuyện của mọi người đấy.
    :Laughing:
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 682 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi trong Paris có cửa hàng nào chuyên bán meubles trẻ em không ạ? NB11 thấy nhiều cửa hàng quần áo trẻ em, nhưng cửa hàng bán tủ giường, xe đẩy,...thì phải đi xa quá, giờ bụng to rồi, đi xa mệt lắm, NB11 cám ơn các mẹ nhiều ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

NB11 ơi, bạn thử đến cưả hàng Aubert ở Grand Boulevard (ligne 8), hoặc Bébécash ở Rue de Picpus (metro Nation, hoặc Montgallet). Mình hay sắm đồ cho hai babies nhà mình ở đó. Còn nếu ngại đi nưã thì mò lên ebay xem sao :-)

Trích dẫn Nguyên văn bởi NB11 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi trong Paris có cửa hàng nào chuyên bán meubles trẻ em không ạ? NB11 thấy nhiều cửa hàng quần áo trẻ em, nhưng cửa hàng bán tủ giường, xe đẩy,...thì phải đi xa quá, giờ bụng to rồi, đi xa mệt lắm, NB11 cám ơn các mẹ nhiều ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 682 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Na bo Xem bài viết
    NB11 ơi, bạn thử đến cưả hàng Aubert ở Grand Boulevard (ligne 8), hoặc Bébécash ở Rue de Picpus (metro Nation, hoặc Montgallet). Mình hay sắm đồ cho hai babies nhà mình ở đó. Còn nếu ngại đi nưã thì mò lên ebay xem sao :-)
    Cám ơn mẹ Na bo lắm :Rose:, 2 cái này vậy là gần lắm rồi, trong Paris là được, hai vợ chồng mình sẽ tranh thủ đi mua sắm cho bébé cuối tuần, .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

NB11 ơi, cưả hàng bébécash đóng cưả nghỉ hè đến ngày 27/8. Hôm qua mình lượn đến đấy mới biết. Cưả hàng này amateur lắm, họ đóng cưả giờ nghỉ trưa, và buổi tối thì đóng cưả khá sớm đấy. Nhưng mà cũng đáng để ngó đến vài lần :-)

Trích dẫn Nguyên văn bởi NB11 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Na bo lắm :Rose:, 2 cái này vậy là gần lắm rồi, trong Paris là được, hai vợ chồng mình sẽ tranh thủ đi mua sắm cho bébé cuối tuần, .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 682 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Na bo Xem bài viết
    NB11 ơi, cưả hàng bébécash đóng cưả nghỉ hè đến ngày 27/8. Hôm qua mình lượn đến đấy mới biết. Cưả hàng này amateur lắm, họ đóng cưả giờ nghỉ trưa, và buổi tối thì đóng cưả khá sớm đấy. Nhưng mà cũng đáng để ngó đến vài lần :-)
    Hihi, cám ơn mẹ Na bo cho hay, vậy chắc mình đi cái kia trước. Mà giờ mới dậy hổng biết chiều nay có đi kịp không nữa, :Smiling: .
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

không biết poste vào đâu, đành đưa vào đây hi vọng các mẹ đọc
    em muốn hỏi về chuyện mua xe đẩy cho bé ở Pháp, nhà em không có voiture, nên chỉ cần xe đẩy và nôi thôi, không cần cái ghế ngồi cho em bé ở trên voiture, nhưng mà ở bên này nó toàn bán cả bộ,
    các mẹ biết của hàng nào nó bán riêng le không a?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 194 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Ơ, có nhiều hãng bán riêng lẻ đấy chứ bạn ơi. Bạn cứ lên vertbaudet mà xem mẫu, có nhiều loại xe dùng luôn cho bebe từ 0 mois luôn mà, nếu vẫn muốn mua những loại theo bộ thì bạn mua của Loola, Bebeconfort, Quinny ... đều có bán riêng từng cái, tuy nhiên mua cả bộ thì được rẻ hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 395 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ở Pháp cho em hỏi với ah. Em có bà chị sắp sang đó chơi một tuần, ở Paris. Em muốn nhờ chị ấy mua bình sữa BPA-free, loại MAM của sassy đó ah. Nhưng mà bác ấy đang k biết mua ở chỗ nào. Liệu vào các siêu thị có bán loại bình đó không ah? Hay phải vào các cửa hàng chuyên bán đồ cho baby? Nếu được các mẹ cho em địa chỉ chính xác luôn nhé.
    THAM GIA #Hoadonkhongha #saynotoha
    https://www.facebook.com/HoitaychayHoNgocHa
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ chicom đẵ trả lời nhé
    cộng nhận là xe đẩy ở Pháp đắt thật, vì là nhà mình chỉ ở Pháp đến khi bé được một tuổi thôi, nên muốn hỏi thêm các mẹ nên mua loại xe gì ? để chỉ dung trong khoảng một năm thôi, vì lúc về vietnam cũng chẳng mang về,
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 194 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Có rất nhiều loại xe giá cả hợp lý mà chất lượng cũng ổn đấy. Thông thường các hãng có tên tuổi thì khung xe chắc chắn, dùng bền, để đẩy được bé đến khoảng 4 tuổi nhưng thường là xe rất nặng. Còn các hãng rẻ hơn thì xe lại nhẹ hơn. Ví dụ cho mẹ nó xem vài cái giá cả phải chăng nhé, đều dùng được từ naissance

Có cái này đang promo này,

http://www.vertbaudet.fr/catalogues/...3033000073855#

Cái này của Graco, miễn phí tiền gửi.

http://www.oclio.com/poussette-citis...08-p-2394.html

Đấy, đại loại là vài cái như thế, trong trang oclio đấy còn có rất nhiều mẫu mã để chọn lựa, nếu tìm được cái nào ưng rồi thì có thể search trên mạng xem có chỗ nào bán rẻ hơn thì múc thôi :cool:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2