Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

gửi sữa từ nước ngoài về việt nam có bị đánh thuế không

• 2 Lượt chia sẻ
  • 8.83K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình ở Đức và định gửi sữa về nhà cho bé. Không biết mẹ nào có kinh nghiệm gửi sữa về Vn rồi thì cho mình hỏi với.
    Gửi cách nào là rẻ và đảm bảo (không cần nhanh lắm) và khi về Vn thì có bị đánh thuế không?

Xin cảm ơn các mẹ nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 164 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Theo trường hợp của em thì ko bị đánh thuế. Chồng em gửi sữa hộp cho bé từ pHáp về.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình cũng đã 2 lần gửi sữa từ Đức về cho cháu ở nhà qua DHL đều ko bị đánh thuế gì cả,mỗi tội hơi lâu (khoảng 2 tuần mới nhận được)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin cam on kinh nghiem cua Kim_85 va Mi_Mausi nhe. Chac minh se gui DHL
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 124 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mi_mausi Xem bài viết
    Mình cũng đã 2 lần gửi sữa từ Đức về cho cháu ở nhà qua DHL đều ko bị đánh thuế gì cả,mỗi tội hơi lâu (khoảng 2 tuần mới nhận được)
    Chị ơi, mỗi lần chị gửi có nhiều ko, chi phí gửi qua DHL thế nào hả c, e nhờ ng nhà mua đc sữa ở Đức mà chưa bít gửi về thế nào cả, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

2 lần mình gửi mỗi lần 20kg(mất khoảng hơn 90€), gửi lẫn cả sữa,hipp và đồ hóa mỹ phẩm. Gửi DHL thì hơi bị lâu so với gửi qua tiếp viên ,mất khoảng 2 đến 3 tuần mới nhận được. Nếu gửi mỗi sữa ko thi cứ thế đóng thùng gửi về,nếu gửi kèm cả hóa mỹ phẩm giống nhà mình thì nhớ nhắc người nhà dán bọc băng dính vào miệng vòi,hộp, ko có về VN thùng hàng của mình bị ném dã man,lần đầu nhận hàng ,bóc dc thùng hàng ra thì nhận được hỗn hợp sữa với dầu gội đầu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đc chị gái gửi sửa từ Đức về. Cũng mất phải 3 tuần mới nhận được hàng. Lúc nhận được hàng mở thùng ra thì sửa bị bung ra hết. Thấy nản luôn.
    :Rose::Rose::Rose::Smiling::Smiling::Smiling::Rose ::Rose::Rose:
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu gửi sữa mà đi theo dang hàng tặng dưới 1tr đồng thì bạn không phải bị đóng thuế đâu.
    Muốn gửi hàng với cước phí thấp thì bạn nên đi dịch vụ hàng gom đó. Thời gian từ 7 đến 10 ngày nhưng rẻ hơn nhiều so với đi CPN chính hãng trong 3 ngày.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

2 lần mình gửi mỗi lần 20kg(mất khoảng hơn 90€)
    mi_mausi ơi cho em hỏi, chị gửi 20kg tổng giá tiền 90 euro à? Em thấy trên web DHL ghi là bis 20kg - 91/92 eur nhưng em chưa hiểu là tổng toàn bộ cả thuế cả phí tất tần tật là 91/92 eur phải không ah?
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị có biết ở dịch vụ nào gửi sữa và bánh kẹo về Sài Gòn mà không bị đánh thuế mà giá cũng rẻ nữa không? Vì em nghe nói gửi DHL về tới sân bay là phải khai báo hải quan rườm rà lắm. Bây giờ em thấy có nhiều dịch vụ gửi hàng về Việt Nam mà cũng 7-8euro/kg rồi.
    Cám ơn chị.
    Con Yêu Mẹ
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhaphangthailan Xem bài viết
    Nếu gửi sữa mà đi theo dang hàng tặng dưới 1tr đồng thì bạn không phải bị đóng thuế đâu.
    Muốn gửi hàng với cước phí thấp thì bạn nên đi dịch vụ hàng gom đó. Thời gian từ 7 đến 10 ngày nhưng rẻ hơn nhiều so với đi CPN chính hãng trong 3 ngày.
    chị có biết dịch vụ hàng gom đó có ở đâu không?
    Con Yêu Mẹ