Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giới thiệu các sản phẩm của VN ở thị trường nước ngoài

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn đang sống và làm việc tại nước ngoài

Tớ đang sống ở UK, được hơn 2 năm rồi, tớ vừa làm xong cái Master đang có ý muốn mang các sản phẩm truyền thống của VN sang bên này để giới thiệu và bán tại đây. Các bạn có thấy không ở bên này hàng hóa từ các nước đang phát triển được nhập khấu đa số là từ China, India và 1 số nước Africa, hàng Việt mình đẹp, độc đáo chất lượng tốt hơn nhiều nhưng chưa phổ biến vì chưa đựoc quảng bá giới thiệu tại đây

Bạn nào có cùng ý tưởng hay biết các nhà phân phối hay nhập khẩu ở EU, UK, America không giới thiệu cho mình với hoặc có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình.

PS: Tết đến rồi, lại đón Têt cùng hội Chinese rồi, chán quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Fragilediamond Xem bài viết
    Chào các bạn đang sống và làm việc tại nước ngoài

Tớ đang sống ở UK, được hơn 2 năm rồi, tớ vừa làm xong cái Master đang có ý muốn mang các sản phẩm truyền thống của VN sang bên này để giới thiệu và bán tại đây. Các bạn có thấy không ở bên này hàng hóa từ các nước đang phát triển được nhập khấu đa số là từ China, India và 1 số nước Africa, hàng Việt mình đẹp, độc đáo chất lượng tốt hơn nhiều nhưng chưa phổ biến vì chưa đựoc quảng bá giới thiệu tại đây

Bạn nào có cùng ý tưởng hay biết các nhà phân phối hay nhập khẩu ở EU, UK, America không giới thiệu cho mình với hoặc có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình.

PS: Tết đến rồi, lại đón Têt cùng hội Chinese rồi, chán quá
    Bạn định nhắm vào mặt hàng gì ? Thủ công mỹ nghệ, đồ gỗ, dệt may, trà, cà phê ... ? Mình đã có ý định đó, nhưng đến khi bắt tay vào việc mới thấy khó khăn, lắm thủ tục rườm rà từ phía Việt Nam khiến hàng đội giá lên quá cao. Hơn nữa gu bên này không giống người Việt, Trung Quốc nhanh nhạy hơn người Việt mình ở khía cạnh này, họ cũng làm ăn thoáng hơn chứ không chắc lép như ở Việt Nam, chính vì thế hàng của họ thu hút hơn. Chình vì vậy mà người Việt buôn bán ở nước ngoài vẫn chọn hàng TQ hay Thổ Nhĩ Kỳ để bán.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choichoi Xem bài viết
    Bạn định nhắm vào mặt hàng gì ? Thủ công mỹ nghệ, đồ gỗ, dệt may, trà, cà phê ... ? Mình đã có ý định đó, nhưng đến khi bắt tay vào việc mới thấy khó khăn, lắm thủ tục rườm rà từ phía Việt Nam khiến hàng đội giá lên quá cao. Hơn nữa gu bên này không giống người Việt, Trung Quốc nhanh nhạy hơn người Việt mình ở khía cạnh này, họ cũng làm ăn thoáng hơn chứ không chắc lép như ở Việt Nam, chính vì thế hàng của họ thu hút hơn. Chình vì vậy mà người Việt buôn bán ở nước ngoài vẫn chọn hàng TQ hay Thổ Nhĩ Kỳ để bán.
    Choichoi a`, bạn đang sống ở nước nào, hiện tại bạn không theo đuổi ý định đó nữa à?
    Tớ đang muốn giới thiệu mấy đồ thủ công mỹ nghệ, nghệ thuật truyền thống và đồ trang trí của Việtnam thấy ở đây họ rất thích handicrafts.
    Tớ chưa xem xét thủ tục xuất nhập khẩu nhưng cho tớ hỏi nếu bán ở Châu Âu, bạn bán theo hình thức nào, qua retailers hay tự mở shop hay online?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Fragilediamond Xem bài viết
    Choichoi a`, bạn đang sống ở nước nào, hiện tại bạn không theo đuổi ý định đó nữa à?
    Tớ đang muốn giới thiệu mấy đồ thủ công mỹ nghệ, nghệ thuật truyền thống và đồ trang trí của Việtnam thấy ở đây họ rất thích handicrafts.
    Tớ chưa xem xét thủ tục xuất nhập khẩu nhưng cho tớ hỏi nếu bán ở Châu Âu, bạn bán theo hình thức nào, qua retailers hay tự mở shop hay online?
    Mình ở Pháp, mình cùng cô bạn có ý định mở shop nhưng vì thuế má ở đây nặng nề quá nên mình tuyên truyền cho người quen và bán online trước để thăm dò thị trường. Cuối cùng cũng không "chạy" nên mình cũng tung hê rồi. Đầu tiên mình cũng nghĩ như bạn, thấy Tây sang VN khuân kìn kìn những thứ như lụa tơ tằm, tranh thêu, sơn mài... cứ tưởng chúng nó thích nên chĩ là bán ở đây sẽ chạy. Nhưng hóa ra là bọn Tây hay đi du lịch nên đi đến đâu nó cũng thích mua quà ở đấy để làm lưu niệm, còn nếu bán ngay tại đây thì lại không có ý nghĩa nên chúng nó không mua. Nhưng tại tớ cũng không kiên trì lắm, với lại vốn mình "ngắn" nên không theo được đến cùng.