TIN TÀI TRỢ.

Giá vé VN airline dành cho baby

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.24K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,181 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

binh thương em nghe noi , ve cho baby dươi 2t chi 10% thoi , sao ky nay em di vn airline ky qua , ve ngươi lon 835e ( da gom 95e thue ) vay ma ve baby den 295e ( cung da gom 95e thue)

agent giai thích la 10% tren gia business class chu ko fai ve ng lon binh thương cua minh , roi cái gi tum lum , noi tom lai la 295e

thác mác qua , len hoi các me , mong hoi am som cua các me

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,139 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Dưới 2 tuổi thì chỉ 10% vé của người lớn đi cùng khi chưa tính thuế. Mà bacunon mua đâu được vé người lớn của VN Airline rẻ thế?
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bacunon cho mình biết chặng bay của 2 mẹ con đi, mình sẽ hỏi lại cách tính giá rồi trả lời cụ thể hơn.
    • 150 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Eo ơi, đấy là người ta nói ngon nói ngọt thế thôi, 10% này không phải là 10% giá vé thực, mà là 10% của full tarif đấy.

Khi các mẹ tự tìm vé trên website của một hãng bay chẳng hạn, thì hay bắt gặp một con số rất chi là khủng bố tinh thần, "3.000-" hoặc "4.000-" một vé khứ hồi, đó là full tarif và khi tính 10% vé cho bé từ 0 tới 2 tuổi là được tính theo 10% của cái tarif này, tức là giá vé phải trả cho bé là 300- hoặc 400-, ví dụ thế. Còn cái giá vé thực họ tính cho chúng ta (người lớn) thì không phải con số kinh khủng trên kia, mà là một loại tarif "grey".
    • 1,139 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Vậy là phải xem lại cái nơi bán vé, chắc bán rẻ vé cho mẹ rồi bắt chẹt thêm tiền vé của con để bù vào , chứ có mấy ai bị tính thế đâu. Mà sao tiền thuế cũng đắt vậy nhỉ? Mẹ K&L nhớ hồi về VN mua vé của VN Airline qua Hit Voyages, chỉ mất 30 E tiền thuế mà còn kèo nèo cô bán vé nữa để họ giảm xuống còn 15 E :4:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 605 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiến và Liti
    Vậy là phải xem lại cái nơi bán vé, chắc bán rẻ vé cho mẹ rồi bắt chẹt thêm tiền vé của con để bù vào , chứ có mấy ai bị tính thế đâu. Mà sao tiền thuế cũng đắt vậy nhỉ? Mẹ K&L nhớ hồi về VN mua vé của VN Airline qua Hit Voyages, chỉ mất 30 E tiền thuế mà còn kèo nèo cô bán vé nữa để họ giảm xuống còn 15 E :4:
    Kèo nèo được cơ à? Mẹ ay tưởng là giá là fixed. Mua đại lý rẻ hơn hay mua trên mạng rẻ hơn?
    AY
    • 1,139 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anyen
    Kèo nèo được cơ à? Mẹ ay tưởng là giá là fixed. Mua đại lý rẻ hơn hay mua trên mạng rẻ hơn?
    AY
    Giá vé thì fixe nhưng taxe thì có thể kèo nèo được nếu gặp được người bán dễ tính, với lại mẹ K&L mua vé vào thời điểm ít khách về VN nên cũng dễ.
    Ngay cả giá vé có nhiều đại lý có thể giảm phần trăm cho khách hàng đặc biệt.
    Vé về VN ở Pháp có 2 hãng này bán tương đối rẻ, có thể đặt vé, trả tiền vé qua điện thoại, và vé của baby là 10% vé thực của người đi cùng chứ không phải là 10% của giá nào đó ở trên trời :4: (ít nhất là mẹ K&L và các bạn mua vé ở đó chưa lần nào bị tính như thế)

HIT-VOYAGES - 21, Rue des Bernardins - 75005 PARIS - Tél. : 01 43 54 17 17 - Fax : 01 43 25 22 16, E-mail : info@hit-voyages.com
    Mở cửa từ thứ 2 đến thứ 6, từ 9h30 đến 18h30, thứ 7 từ 9 đến 13 h)

PACIFIC-VOYAGES: 23, rue Bobillot - 75013 Paris
    Metro : Place d'italie - Tél 01 45 80 38 38 - Fax 01 45 80 96 98
    Mở cửa từ thứ 2 đến thứ 6, từ 9h30-13h / 14h-19h
    Thứ 7: 10h-13h / 14h-18h
    Thường thì vé ở HIT-VOYAGES rẻ hơn 1 chút so với PACIFIC-VOYAGES.
    • 150 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Khi đại lý bán vé của các hãng bay cho khách, họ lấy tiền lời, chỗ tiền lời này tuỳ ý họ nên có thể xê dịch. Còn chuyện vé của bé từ 0 tới 2 tuổi tính theo "tarif plein" là qui định của IATA đấy, các hãng hàng không đều phải theo qui định này, không phải do các đại lý tự nghĩ ra được đâu.
    • 1,139 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Làm sao để biết tarif plein là bao nhiêu nhỉ, chắc phải mua đại lí của chính hãng bay. Vậy thường thì mua vé của các hãng du lịch rẻ hơn hay mua vé của đại lí hãng bay rẻ hơn? Mẹ k&L nếu về Vn thì mua của 2 hãng ở dưới, năm ngoái đi sang châu Mỹ thì mua của Look Voyages (lúc đó Kiến hơn 2 tuổi rồi nên vé của Kiến bằng 65 tiền vé của mẹ phải trả). Mẹ K&L đang nghĩ không biết nếu mình mua vé Lasminuite thì có suất cho baby không, nếu có thì họ tính thế nào với những vé đi trong châu Âu với giá chỉ 1 E.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,181 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet rose
    Bacunon cho mình biết chặng bay của 2 mẹ con đi, mình sẽ hỏi lại cách tính giá rồi trả lời cụ thể hơn.
    minh o bruxelles nen fai di TGV qua paris roi moi bay thang ve saigon , lúc ve cung vay , saigon-paris roi di TGV ve Bruxelles ( di 12/1 ve 20/2)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacunon
    minh o bruxelles nen fai di TGV qua paris roi moi bay thang ve saigon , lúc ve cung vay , saigon-paris roi di TGV ve Bruxelles ( di 12/1 ve 20/2)
    The cho minh hoi ve tre em duoc bao nhieu can mang ve ha cac me?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,181 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

neu chi di vn airline thi em be cung dước 10kg ky gui
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vua di VNairlines noen nay`, ghi chu cho cac' me muon co' cho~ nam` cho baby - cai' noi^ ay..(thay niem yet dung duoc cho tre em den 18kg ..cai' nay em chua thu..hehe..) thi can fai bao' truoc may hom truoc khi bay..thong thuong 1tuan de book truoc cho~ ngoi` do'..ko fai tra them phi gi ca dau ah..
    thua cho~ con` dc len business class nhu nha em vua roi nua~..hehe..
    Be' ngoai 10kg gui kien con duoc mang xe day theo..etc..chi tiet chi hoi ngay dai dien Vnamairlines tren brussels ay? neu chi o Bi..hehe
    Dt tui day' la: 02-7256390

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacunon
    neu chi di vn airline thi em be cung dước 10kg ky gui
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chacha
    Em vua di VNairlines noen nay`, ghi chu cho cac' me muon co' cho~ nam` cho baby - cai' noi^ ay..(thay niem yet dung duoc cho tre em den 18kg ..cai' nay em chua thu..hehe..) thi can fai bao' truoc may hom truoc khi bay..thong thuong 1tuan de book truoc cho~ ngoi` do'..ko fai tra them phi gi ca dau ah..
    thua cho~ con` dc len business class nhu nha em vua roi nua~..hehe..
    Be' ngoai 10kg gui kien con duoc mang xe day theo..etc..chi tiet chi hoi ngay dai dien Vnamairlines tren brussels ay? neu chi o Bi..hehe
    Dt tui day' la: 02-7256390
    can on cac me, minh se goi dien hoi thu xem book cai cho ngoi cho em be. Minh O balan ban a, nen phai tu tim so dien thoai cua Vnailine roi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em quen mat ko dan cac' bac'...Neu' co' ve thi ko can phai dem do` an hop nhieu qua' dau..vi o nha bay gio` sin. lam'..co' nhieu` do dong' hop an kha' ngon..hang` nhap ben EU ve ma..cua Hipp day..gia' nhu ben nay`..ma do~ fai mang nang..
    Ky` vua` roi` em cung~ hi` hui. vac' ve..thay nang chet' di duoc..toi' noi thay co hang Hipp ban' rat pho thong...dam ra lai thay minh` ko "cap nhat"..hehe
    Vai` dong` cho cac' me sap mang be' ve` Vnam nhe..

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvan
    can on cac me, minh se goi dien hoi thu xem book cai cho ngoi cho em be. Minh O balan ban a, nen phai tu tim so dien thoai cua Vnailine roi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chacha
    Em quen mat ko dan cac' bac'...Neu' co' ve thi ko can phai dem do` an hop nhieu qua' dau..vi o nha bay gio` sin. lam'..co' nhieu` do dong' hop an kha' ngon..hang` nhap ben EU ve ma..cua Hipp day..gia' nhu ben nay`..ma do~ fai mang nang..
    Ky` vua` roi` em cung~ hi` hui. vac' ve..thay nang chet' di duoc..toi' noi thay co hang Hipp ban' rat pho thong...dam ra lai thay minh` ko "cap nhat"..hehe
    Vai` dong` cho cac' me sap mang be' ve` Vnam nhe..

The cho minh hoi ve ve Vn cho be va nguoi lon dot nay la bao nhieu?