TIN TÀI TRỢ.

Gặp rắc rối với họ và tên trong pasport và titre de sejour

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đang làm giấy tờ xin sang Mỹ thăm người thân và đang gặp phải vụ họ tên đau đầu như sau
    Tên trên passport của em LÊ THỊ HÀ
    Tên trên VISA cũng là LÊ THỊ HÀ
    Tên trên giấy tờ bên này (em ở Pháp) HÀ LÊ THỊ trong đó họ là LÊ THỊ còn tên HÀ
    Bây giờ khai trong tờ application form de xin VISA sang Mỹ thì nên khai theo các giấy tờ đã làm bên này hay khai theo passport ạ? (nghĩa là lúc điền form họ là LÊ tên là THỊ HÀ hay họ là LÊ THỊ tên là HÀ). Thông thường xin Visa sang Mỹ bị soi rất kỹ nên em đang rối lên vì nếu điền theo họ LÊ tên THỊ HÀ thì các giấy tờ chứng minh đi cùng gồm thẻ cư trú, giấy học bổng, thẻ sinh viên lại là họ LÊ THỊ tên HÀ.
    Trong passport của VN em chỉ thấy dòng fullname ghi LÊ THỊ HÀ nên bây giờ em chẳng biết đường nào mà làm cả. Các chị có ai có kinh nghiệm về cái này giúp em với ạ.
    Mod ơi đừng xóa topic này của em nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 325 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình đã từng bị rắc rối với cái họ và cái tên với prefecture ở đây. Trên passport là fullname, nên chẳng phân biệt được cái nào nom, cái nào prenom, mình tách ra thì prefecture kô chịu, bắt mình phải lên ĐSQ VN tại Pháp chứng nhận cái nào là họ, cái nào là tên (chỉ 1 mình mình phải bị làm cái này, độc nhất vô nhị khi xin titre de sejour).
    Lúc trước mình ở VN, xin visa đi Mỹ thì mình cứ lấy họ là từ đầu tiên, còn lại bỏ vào tên hết... Nếu bạn cẩn thận, cứ lên ĐSQ VN xin cái giấy như mình í (để thủ sẵn trình ra khi bị bắt bẽ), còn cứ điền họ là LE, tên là THI HA (à, mà hình như trong form có middle name nữa, lúc đó cứ ghi là THI)...
    Chúc phỏng vấn được visa
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi nếu khai họ LÊ tên THỊ HÀ thì lúc chứng minh với ĐSQ Mỹ các giấy tờ liên quan tới công việc, titre de séjour, chứng minh tài chính thì thế nào hả bạn vì các giấy tờ đấy đều ghi họ là LÊ THỊ tên là HÀ? Mình nghe moi người bảo xin visa đi Mỹ khó khăn lắm nên phải chuẩn bị kỹ chứ bình thường cũng chẳng sao cả. Cái form kia nó không yêu cầu middle name.
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các me ui, vd nhu name Pham minh thu anh, thì nên ̣đê first name la ANH , last name : pham minh thu. phaỉ ko các mẹ ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ chị Tieuca ơi, em cũng gặp vấn đề giống c, cho em hỏi làm sao em có thể xin được giấy chứng nhận phân biệt họ và tên ở DSQ Việt Nam ạ? em lên gặp hỏi trực tiếp hay sao ạ? Tại trong trang web DSQ, em không thấy đề cập gì về loại giấy tờ này? Và cho em hỏi em phải cung cấp giấy tờ gì và mưc phí bao nhiêu ạ?
    Em cảm ơn c trước ạ