TIN TÀI TRỢ.

e cần tư vấn về du học ở Phần Lan ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 930 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện tại e đag có dự địh du học ở Phần Lan vì thấy bảo ở Phần Lan dễ sốg hơn nhữg nc # vs cả e thíc Châu Âu lắm ý. Mẹ e thì bảo nên đi Úc or New Zealand vì ở bên đấy có b bè qen biết nhưg e vẫn thíc khí hậu bên Bắc Âu hơn ạ, bên Úc khí hậu hơi khắc ngiệt. Mà s e thấy dân Việt Nam đổ xô đi Úc nhiều qá k biết tn vs cả nge bảo bên Úc ng ta k thíc dân Việt Nam lắm. E đag hoag mag qá. Mog đc các ace tư vấn & chia sẻ kih ngiệm giúp e ạ 😊

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mikinahq

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 857 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Em nên xác định em muốn học cái j, sau này định ở lại hay không, ... rồi hãy xem muốn học ở đâu. Ví dụ em học mấy ngành về kỹ thuật, thiết kế, ok đến PL, nhiều cơ hội; còn em học về du lịch, dạy học, ... thì ko nên vì ở đây nhu cầu mấy cái đó ko bao nhiêu.
    Nói về thời tiết thì PL khí hậu khắc nghiệt: chỉ đẹp vào mùa hè thôi, và mùa hè rất ngắn, mùa lạnh dài, có lúc âm mấy chục độ.
    Phí sinh hoạt khu vực Bắc Âu nhìn chung đắt đỏ hơn so với các vùng châu Âu khác.
    PL dân cư thưa thớt, môi trường thực ra ko năng động như nhiều nước khác. Nếu em học ở tp trung tâm (chỉ vài tp) thì cơ hội tìm việc (parttime khi đi học) còn có chứ nếu em học ở tp nhỏ thì gần như zero. Chưa kể em phải học tiếng Phần, thứ tiếng đc coi là kỳ quái, khó nhằn. Mà nếu em ko học thì network cũng như cơ hội của em khá là hẹp.
    Hiện tại PL vẫn miễn học phí, nhưng chính phủ mới cũng đang ra rất nh chính sách cắt giảm hỗ trợ, bao gồm cả việc thu học phí ĐH, cao học.
    Cũng ko phải tự dưng mọi ng đổ xô đi Úc, NZ, Ca, US. Môi trg năng động và nhiều cơ hội hơn, học ở 1 nc nói Eng cũng thuận lợi hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beerchang Xem bài viết
    Em nên xác định em muốn học cái j, sau này định ở lại hay không, ... rồi hãy xem muốn học ở đâu. Ví dụ em học mấy ngành về kỹ thuật, thiết kế, ok đến PL, nhiều cơ hội; còn em học về du lịch, dạy học, ... thì ko nên vì ở đây nhu cầu mấy cái đó ko bao nhiêu.
    Nói về thời tiết thì PL khí hậu khắc nghiệt: chỉ đẹp vào mùa hè thôi, và mùa hè rất ngắn, mùa lạnh dài, có lúc âm mấy chục độ.
    Phí sinh hoạt khu vực Bắc Âu nhìn chung đắt đỏ hơn so với các vùng châu Âu khác.
    PL dân cư thưa thớt, môi trường thực ra ko năng động như nhiều nước khác. Nếu em học ở tp trung tâm (chỉ vài tp) thì cơ hội tìm việc (parttime khi đi học) còn có chứ nếu em học ở tp nhỏ thì gần như zero. Chưa kể em phải học tiếng Phần, thứ tiếng đc coi là kỳ quái, khó nhằn. Mà nếu em ko học thì network cũng như cơ hội của em khá là hẹp.
    Hiện tại PL vẫn miễn học phí, nhưng chính phủ mới cũng đang ra rất nh chính sách cắt giảm hỗ trợ, bao gồm cả việc thu học phí ĐH, cao học.
    Cũng ko phải tự dưng mọi ng đổ xô đi Úc, NZ, Ca, US. Môi trg năng động và nhiều cơ hội hơn, học ở 1 nc nói Eng cũng thuận lợi hơn.
    Ở PL họ k ns tiếg anh ạ? E địh du học 1 thời gian r về Việt Nam. E muốn học về ngàh qản trị kih doah thì s ạ? Nếu du học thì nên chọn nc nào ở Châu Âu thì ổn?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mikinahq