TIN TÀI TRỢ.

Cần các mẹ tư vấn về việc có nên mua vé may bay riêng cho bé không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 367 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

tình hình là có thế tớ sẽ cho bé nhà tớ du lich châu âu 2 tuần, vấn đề là không biết nên mua 10% vé dùng bassinet (Chắc con tớ không được dùng vì 13kg và 15 tháng rồi), hay bỏ thêm tiền mua thêm 1 ghế cho bé 75% vé người lớn.

hồi 3 tháng, bé cũng bay chặng tương tự, nhưng vì hồi đấy bé nên ngoan, bây giờ thì nghịch lắm

Con tớ rất nghịch, không chịu ngồi yên lắm. mà bế suốt cũng ngại. Chênh lệch cũng là 800 usd nên cũng không nhỏ để cứ mua dùng thì dùng không dùng thì thôi, cũng không lớn để nếu cần thiết mà vẫn tiết kiệm không mua.

Muốn tư vấn các bạn có kinh nghiệm đi rồi, có nên mua ghế thêm cho bé không? 2 chặng bay, từ Vn sang châu Âu, va transit 1 lần , bay thêm 2 tiếng thôi.

cảm ơn mọi người trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebilon Xem bài viết
    tình hình là có thế tớ sẽ cho bé nhà tớ du lich châu âu 2 tuần, vấn đề là không biết nên mua 10% vé dùng bassinet (Chắc con tớ không được dùng vì 13kg và 15 tháng rồi), hay bỏ thêm tiền mua thêm 1 ghế cho bé 75% vé người lớn.

hồi 3 tháng, bé cũng bay chặng tương tự, nhưng vì hồi đấy bé nên ngoan, bây giờ thì nghịch lắm

Con tớ rất nghịch, không chịu ngồi yên lắm. mà bế suốt cũng ngại. Chênh lệch cũng là 800 usd nên cũng không nhỏ để cứ mua dùng thì dùng không dùng thì thôi, cũng không lớn để nếu cần thiết mà vẫn tiết kiệm không mua.

Muốn tư vấn các bạn có kinh nghiệm đi rồi, có nên mua ghế thêm cho bé không? 2 chặng bay, từ Vn sang châu Âu, va transit 1 lần , bay thêm 2 tiếng thôi.

cảm ơn mọi người trước.

Theo mình thì không cần thiết mua vé riêng cho bé , 15kg vẫn nằm trong nôi được , số tiền đó để mà mua đồ , bé có thể nghịch nhưng đi máy bay mệt hơn nên dễ ngủ hơn . Hơn nữa trên chuyến bay nhiều khi còn trống nhiều chỗ , bạn có thể dùng những chỗ đó . Năm ngoái 1 mình đã bay về VN cùng 2 con 1 tuổi và 2 tuổi , hơi vất vả chút nhưng trôi qua êm đẹp . Chúc gia đình bạn có những ngày nghỉ vui vẻ !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 201 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Theo mình biết các hãng hàng không thường bán vé theo độ tuổi của bé chứ không bán vé theo cân nặng (có 2 loại, 1 loại dưới 3 tuổi và 1 loại trên 3 tuổi). Cách đây 3 tháng, mình đi hàng không Sing, trẻ em dưới 14kg có thể nằm nôi được (lúc đó bé nhà mình chưa biết đi và chỉ 8kg), còn lúc quay lại Pháp đi hàng không Thái con mới tập đi (dù bé chỉ có 8,5-9kg) thì không nằm nôi gì hết, kể cả mượn nôi để đặt dưới chân bạn cũng không được với lí do là không an toàn. Mẹ nó cứ chuẩn bị tinh thần cho con nằm sàn (theo kinh nghiệm mình kiểu ngủ này thoải mái nhất) hoặc ôm con ngủ trên tay, hoặc cho con ngủ co quắp trên ghế, mình đi 2 chuyến vừa rồi không có ghế nào thừa cả.
    • 3,130 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Mẹ nó đi hãng hàng không nào vậy. Tớ đi VN Airline hồi tháng 3, con tớ 18 tháng. Không quan trọng cân nặng. Tùy theo chuyến bay thì sẽ còn nôi cho bé hay không. Và cũng không phải mua vé cho con. Chỉ phải trả thêm 10% thôi. Chuyến mình đi lúc 11h45p tối nên con ngủ luôn đến lúc gần hạ cánh thì dậy. Ghế trống thì còn rất nhiều.

Chúc cả nhà đi vui vẻ nhé.
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đúng đấy ,mình cũng đi VN Airline , trẻ con duới 2 tuổi không phải mua vé , nhưng khi bạn đặt vé nhớ yêu cầu họ có nôi cho trẻ em và có đồ ăn nữa , không nói là họ lờ đi đó .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 367 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

tớ xin cảm ơn các bạn đã tư vấn, thôi làm theo các bạn là không mua vé 75% nữa chỉ mua 10% thôi. đỡ tốn 1 khoản tiền, để đấy để du lịch :Laughing:
    • 248 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn bay đi Châu Âu mất bao nhiêu tiếng. E bé nhà mình đi Anh lúc 20 tháng (bay 14h), vẫn nằm basinet đc, chân thò ra ngoài nhưng vẫn ngủ đc, lúc ngủ dậy thì mình mệt lắm, cu cậu leo trèo suốt. Đồ ăn cho e bé thì họ mang cho đồ họp của Hipp, nhưng bé nhà mình k ăn. Nếu k ngại khổ thì mua vé Infant 10% thôi. Bay Châu Âu thì gần như k có ghế thừa, còn mình bay từ Malay về thì thoải mái, 2 mẹ con đc 3 ghế.
    Chúc bạn đi chơi vui vẻ.
    c9qHp7
    QHsVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 210 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Teppi nhà mình bay từ Châu Âu về lúc 19 tháng, vẫn nằm trong bassinet được mà, thò chân ra ngoài mà cu cậu ngủ ngon lành, thậm chí vẫn nằm sấp như ở nhà, bạn chỉ cần giữ ấm cho bé. Bé đi máy bay ngủ ngon, lười ăn (máy bay cho ăn lọ Hipp luộc trong nước nóng cho ấm), nhưng không sao ráng ép bé uống sữa lúc transit là được.
    Đời yên tĩnh quá khi không có tiếng nước mắt rơi