Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Alo alo có ai ở Luxembourg không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.19K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Em mới chân ướt chân ráo đến Luxembourg được 3 ngày, dạo qua forum châu âu thì không thấy post nào về Luxembourg cả.

Em và anh xã đang định ở đây vài năm. Có anh chị nào cũng ở Luxembourg như em không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olive82 Xem bài viết
    Em mới chân ướt chân ráo đến Luxembourg được 3 ngày, dạo qua forum châu âu thì không thấy post nào về Luxembourg cả.

Em và anh xã đang định ở đây vài năm. Có anh chị nào cũng ở Luxembourg như em không ạ?
    Olive à,

Nếu ở Lux kô có ai thì bạn thử tìm các mẹ ở Bỉ xem, đi lại cũng gần, mà có khi cũng trao đổi được khối thứ đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Vâng cảm ơn chị Doby. Chắc em phải tham gia các chị bên Bỉ thôi, Lux này vắng vẻ quá không thấy các bác nhà mình đâu cả. :Sigh:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doby Xem bài viết
    Olive à,

Nếu ở Lux kô có ai thì bạn thử tìm các mẹ ở Bỉ xem, đi lại cũng gần, mà có khi cũng trao đổi được khối thứ đấy.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 1,421 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Vâng cảm ơn chị Doby. Chắc em phải tham gia các chị bên Bỉ thôi, Lux này vắng vẻ quá không thấy các bác nhà mình đâu cả. :Sigh:
    Chào bạn, mình bên Bỉ cách bạn khoảng 200km . Chắc thế cũng là gần rồi nhỉ

Bạn mới sang thấy cuộc sống bên đó thế nào, OX nhà này cũng đang có ý định sang đó làm việc nhưng còn đang lười vì thay đổi cũng ngại với lại bên đó lương cao song cuộc sống cũng đắt đỏ quá :Thinking:
    Me Miu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chao chi memiu,

Thế là chị ở cũng khá gần em đấy ạ. hihi...Em chưa qua Bi nên không biết mức sống có đắt đỏ không so với bên đấy. Em mới sang Lux 1 tuần thôi, ấn tượng về Lux: sạch, vắng, nhiều cây cỏ yên bình và... nhiều ông bà già. Riêng về tiền thuê nhà thì em thấy đắt, một căn hộ (không đồ đạc), 1 phòng ngủ, 1 bếp, 2 WC, 1 phòng khách thì giá thuê khoảng 1,000-1,500 euros (tùy theo vị trí).

Nếu nhà chị qua đây thì nhắn em nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi me miu Xem bài viết
    Chào bạn, mình bên Bỉ cách bạn khoảng 200km . Chắc thế cũng là gần rồi nhỉ

Bạn mới sang thấy cuộc sống bên đó thế nào, OX nhà này cũng đang có ý định sang đó làm việc nhưng còn đang lười vì thay đổi cũng ngại với lại bên đó lương cao song cuộc sống cũng đắt đỏ quá :Thinking:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 1,421 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Chao chi memiu,

Thế là chị ở cũng khá gần em đấy ạ. hihi...Em chưa qua Bi nên không biết mức sống có đắt đỏ không so với bên đấy. Em mới sang Lux 1 tuần thôi, ấn tượng về Lux: sạch, vắng, nhiều cây cỏ yên bình và... nhiều ông bà già. Riêng về tiền thuê nhà thì em thấy đắt, một căn hộ (không đồ đạc), 1 phòng ngủ, 1 bếp, 2 WC, 1 phòng khách thì giá thuê khoảng 1,000-1,500 euros (tùy theo vị trí).

Nếu nhà chị qua đây thì nhắn em nhé.
    Chào em, vậy thì giá nhà bên em đắt gần gấp đôi bên chị :Thinking: , nhiều bạn bè của chồng chị chuyển sang đó làm lương cao, thuế thấp nên cũng có ý định nhấp nhổm tí thôi :Laughing:. Chứ giờ nghĩ cũng ngại đi chuyển nhà cửa, con cái học hành ...

Chuyện nhiều người già và vắng thì bên chị cũng thế, yên bình, sạch sẽ... lúc đầu thì cảm thấy rất dễ chịu, một thời gian cảm thấy chán và đơn điệu, rồi nhiều thời gian nữa thì lại quen ko còn để ý nữa... Nhưng hễ cứ về VN sang thì lai bắt đầu lại vòng lặp:Laughing:
    Me Miu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 139 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lương ở Lux cao thế thì làm gì nhà chẳng đắt hả chị. Không chị qua Pháp đi, vùng Metz, hay strassbourg, đều đông sv cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Mình (male) sắp chuyển qua Luxembourg làm việc 06/2013, rất muốn sự trợ giúp của các bạn ở Luxembourg.
    Có ai vẫn đang ở lux hoặc sắp qua Lux nhắn tin giúp.
    Thân,
    • 364 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Có bố mẹ nào đang ở Luxembourg không cho mình hỏi thăm tý vì nhà mình có thể cũng sang đó vài năm? Ở Lux nghe nói cộng động rất đóng nên mong có ng Việt ở đó đê gặp gỡ giao lưu.
    8QtSp1
    • 96 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tinh hình ở Luxembourg có vẻ vắng vẻ người Việt quá nhỉ? Mình cũng đang ngấp nghé chuyển sang đó. Bên đó sử dung ngôn ngữ chính là tiếng gì vậy? Thuê nhà thì nên xem ở trang web nào nhờ các bạn tư vấn giúp.
    Cám ơn nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào đang ở luxembourg ko?
    nhà em sắp qua lux muốn giao lưu làm quen nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà em sắp qua luxembourg, mà hiện giờ chưa có ai quen bên luxembourg cả, mẹ nào ở bên đó thì cho làm quen với, hoặc ai đã từng sống bên đó, hay có người quen bên đó thì cho em số điện thoại, có nhiều cái em muốn hỏi trước để dễ chuẩn bị. là người việt với nhau cả mong được giúp đỡ. cảm ơn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 132 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn nào ở Lux có khả năng hướng dẫn khách du lịch thì bơi vào đây nhé: https://www.facebook.com/groups/224827011357880/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi,
    Em cũng sắp qua Luxembourg với chồng, ở đây em làm kế toán, mà qua đó chắc họ không nhận kế toán VN như em.
    Chị qua 1 năm có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé, em có thể làm gì ở Luxembourg ạ?