Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ăn trứng và gan động vật nhiều có tốt không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.41K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,729 Bài viết

• 9,734 Được cảm ơn

Theo mình biết thì trong trứng và gan động vật có chứa rất nhiều vitamin D, A, các chất sắt và protein rất tốt cho sức khỏe nhưng nếu ăn nhiều quá thì sẽ không tốt vì chứa hàm lượng cholesterol cao...theo các mẹ thì mỗi tuần mình nên ăn liều lượng thế nào cho hợp lý và đúng cách ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 582 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

[QUOTE=khanh-khue124;30781028]Theo mình biết thì trong trứng và gan động vật có chứa rất nhiều vitamin D, A, các chất sắt và protein rất tốt cho sức khỏe nhưng nếu ăn nhiều quá thì sẽ không tốt vì chứa hàm lượng cholesterol cao...theo các mẹ thì mỗi tuần mình nên ăn liều lượng thế nào cho hợp lý và đúng cách ạ[/QUOTE
    Ở nhà mình, hai nhóc thích ăn trứng lắm nhưng ăn nhiều cũng không tốt đâu mẹ nó. Mình một tuần hai lần cho các con ăn thôi. Còn gan thì mình nghĩ không nên ăn đâu. Bây giờ heo toàn nuôi bằng thuốc tăng trọng, gan là cơ quan để lọc các chất độc thì hẳn là gan cũng bị ảnh hưởng ít nhiều nên không ăn là tốt hơn mẹ nó nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đồng ý là tốt, nhưng cái gì cũng phải có mức độ vừa phải, chưa kê trứng và gan động vật ăn nhiều sẽ tạo ra cholestorol rất nhiều, ảnh hưởng đến hệ tim mạch của người lớn tuổi, nên tốt nhất là bổ sung vừa phải thôi.
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trứng thì nên ăn khoảng 3 lần trong một tuần thôi, gan động vật thì hầu như mình không cho con mình ăn, thỉnh thoảng ở quên gửi gà lên thì mình cho con ăn thôi chứ cũng chẳng dám mua ngoài chợ, vì gan gia cầm, động vật cho trẻ ăn rất nguy hiểm, không kể đến bây giờ người ta nuôi bằng những thức ăn tăng trưởng không hà.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,075 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Không nên ăn một loại thức ăn gì đó quá nhiều. Khi ăn như vậy sẽ khiến một số chất bị thừa và một số chất lại không có.
    Dinh dưỡng phải đa dạng, bữa ăn phải đa dạng là vì thế đó mẹ nó. Ăn hoài một thứ khiến cơ thât mất cân đối vi chất. Người lớn thì mệt mỏi, còn con nít sẽ biếng ăn, chậm lớn đó mẹ ơi.
    • 9,729 Bài viết

• 9,734 Được cảm ơn

h, vậy là ăn gan động vật không tốt hả các mẹ, mình phải loại món này ra mới được, thanks các mẹ nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 167 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Theo mình một tuần nên ăn 1 bữa trứng thôi. Gan động vật cũng vậy. Những món đó không nên ăn nhiều. ngoài ra thì nên ăn nhiều rau xanh ra củ quả tươi.
    • 644 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

1 tuần chỉ ăn 1 bữa trứng thôi hả các mẹ, nhà mình vậy là ăn nhiều quá rồi, thường thì tới 4 bữa/ tuần.