Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chuyến leo núi đầy kỷ niệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HeeKim Xem bài viết
    Hihi, không được nhớ nhung gì nữa hết ku à, Bây giờ thì lo mà đi rước con đi há...Bé sắp về rùi kia...hehhehe
    Ghê chưa, nó biết từng hàng động của mình hết vậy sao ta.
    Kakaka nhớ mà không nói ra ai biết nhớ đúng không nào. Nói gì thì nói vẫn thấy nhớ cái cảnh du ngoạn cùng bạn bè lắm lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,830 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HeeKim Xem bài viết
    Hehe, bây giờ ngồi cáp treo cho chắc ăn chị ơi, Có cáp treo mới rùi đó. 5 phút là tới nơi...Hum nào có dịp về quê, chị em mình hẹn chân núi đi chị, chúng ta leo..
    Thua, một nách 8 con làm sao leo lại em cơ chứ, có mà quăng tất lên cáp treo mặc sức hò hét nhá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,376 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Thua, một nách 8 con làm sao leo lại em cơ chứ, có mà quăng tất lên cáp treo mặc sức hò hét nhá
    Haha, bà chị của tui kìa ta ơi!, Em đây không có một con nào mà em còn không leo được đây. Thui chị em mình cứ cáp mà đi cho nó khỏe bộ dò chị ơi! heheh
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,830 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi denonngonngon Xem bài viết
    Có lẽ các cậu đã quên chuyến đi này rồi quá, nhưng tớ vẫn còn đây, vẫn nhớ như in những hình ảnh đó. Đó là chuyến đi đầu tiên kể từ khi chúng mình xa nhau...., thế là chúng ta đã xa nhau thật rồi, mỗi người đều có một chân trời và mục tiêu riêng.

Nhưng tớ mong các cậu hiểu rằng, sau này dù đi đâu, chúng ta vẫn luôn có thể nhận ra nhau bằng màu áo hồng ngây ngất... Giống như cái cách mà chúng ta đã tìm thấy nhau giữa hành tinh mênh mông này...

539682_332736683514618_1461155235_n

Không còn lạ lẫm hay bỡ ngỡ như khi mới vào lớp 10, lúc đó chúng mình đã gần với nhau hơn , đã có thể thân thiết trêu đùa, chọc ghẹo, là ó, giận hờn và quan trọng hơn đây giờ chúng ta có thể đứng cùng nhau để chụp những tấm hình kỷ niệm giữa núi rừng này...

223397_332743083513978_772828878_n

Tớ vẫn nhớ đấy cũng là lần đâu tiên tớ đi ô tô xa thế nhưng tớ không say vì tớ ngủ rất nhiệt tình . Đến nơi lúc nào không hay, chuông điện thoại réo lên, tớ tưng bừng tỉnh dậy... Ngơ ngác nhìn, xung quanh KHÔNG CÒN 1 AI HẾT, kể cả bác tài xế. Hix, chuyện gì xảy ra thế này? Trời ạ, mọi người bỏ tớ đi trước hết rồi này, sao không gọi tớ dậy? Tủi thân quá đi mất! Sao tớ lại ngủ nhiều như thế? Bây giờ thì biết làm gì? Đi thì sợ lạc nhưng chẳng lẽ lại ngồi trông xe đến khi mọi người về? Tớ lật đật đứng dậy và khóc khóc khóc..., cố thật nhanh bước xuống xe mong sao tìm được 1 khuôn mặt quen thuộc còn sót lại. Đặt tay vào tay vịn cánh cửa , tớ ló đầu ra ngoài...

"Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa"

Tớ hét lên khi thấy tất cả mọi người ở đâu nhảy ra trước mặt... Thì ra là các cậu, chính các cậu đã trêu tớ. Vì là các cậu vẫn ở đấy, vẫn chờ tớ, cho dù công dụng của những viên thuốc chống say còn hơn cả tưởng tượng và cũng đã không giận tớ khi tớ giả ngất cho dù các cậu đã lo lắng rất nhiều cho tớ...

Những kỉ niệm về yêu thương đầu tiên bắt đầu như thế! Ngày hôm đó, chính các cậu đã mở thêm 1 ngăn trong trái tim nhỏ bé này... A1_FAMILLY...

Tớ luôn hi vọng nhỏ nhoi là sau này dù đi đâu, chúng ta vẫn luôn có thể nhận ra nhau bằng màu áo hồng ngây ngất... Giống như cái cách mà chúng ta đã tìm thấy nhau giữa hành tinh mênh mông này...

Hứa với tớ cùng nhau cố gắng nhé!

149907_332737666847853_586145685_n
    Hôm nay xem lại cảnh này, đọc lại những dòng chia sẻ của em mà chị thật sự xúc động quá. Phải nói rằng cái thời hồn nhiên ấy nó đã trôi qua, nhưng lắng đọng trong ta biết bao là kỉ niệm. Một kỉ niệm của thuở học trò hồn nhiên xa xưa ấy. Biết tìm đâu ra những khoảnh khắc vô cùng đẹp đẻ đó phải không em?

Tự nhiên nhớ bài hát này quá!

Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỉ niệm
    Kỉ niệm thân yêu ơi sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô
    Bạn bè mến yêu ơi vẫn còn nhớ lúc giận hờn
    Để rồi mai chia xa lòng chợt mong nhớ thiết tha,
    Nhớ bạn bè nhớ mái trường xưa.

Đặt bàn tay lên môi giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào
    Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi
    Vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi,
    Bạn bè ơi vang đâu đây còn giọng nói tiếng cười.
    Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai.

Nếu có ước muốn cho cuộc đời này
    Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại
    Cho bao khát vọng,đam mê cháy bỏng
    Sẽ còn mãi trong tim mọi người
    Để tình yêu ước mơ mãi không phai.

Bên nhau tháng ngày,cho nhau những hoài niệm
    Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi,
    Trên bờ môi và trong những kỉ niệm xưa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,376 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Hôm nay xem lại cảnh này, đọc lại những dòng chia sẻ của em mà chị thật sự xúc động quá. Phải nói rằng cái thời hồn nhiên ấy nó đã trôi qua, nhưng lắng đọng trong ta biết bao là kỉ niệm. Một kỉ niệm của thuở học trò hồn nhiên xa xưa ấy. Biết tìm đâu ra những khoảnh khắc vô cùng đẹp đẻ đó phải không em?

Tự nhiên nhớ bài hát này quá!

Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỉ niệm
    Kỉ niệm thân yêu ơi sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô
    Bạn bè mến yêu ơi vẫn còn nhớ lúc giận hờn
    Để rồi mai chia xa lòng chợt mong nhớ thiết tha,
    Nhớ bạn bè nhớ mái trường xưa.

Đặt bàn tay lên môi giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào
    Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi
    Vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi,
    Bạn bè ơi vang đâu đây còn giọng nói tiếng cười.
    Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai.

Cho bao khát vọng,đam mê cháy bỏng
    Sẽ còn mãi trong tim mọi người
    Để tình yêu ước mơ mãi không phai.

Bên nhau tháng ngày,cho nhau những hoài niệm
    Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi,
    Trên bờ môi và trong những kỉ niệm xưa.

Cái bài này là " Mong ước kỷ niệm xưa này chị" Tự nhiên chị làm em buồn ghê, ngày mai là ngày 20.11 rồi đó, Nhớ mấy thầy cô ngày xưa qua, Em học lúc đó toàn là giáo viên lâu năm không hà, có thể nói tụi em là lớp cuối cùng của thầy cô, ra trường dc 1 2 năm là thấy cô cũng về hưu luôn. Nghĩ lại kỷ niệm dạt dào thật ta ơi!
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
    • 13 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sáng nay mở máy, vào WTT, thế là mình đã chiến thắng rồi các cậu à... Vui quá đi..

Mình hy vong một ngày không xa, chúng ta lại một lần nữa có thể ngồi với nhau, ôn lại những kỷ niệm xưa các cậu nhé..

8476916-best-friends-happy-girls-playing
    I wrote your name in the sky,
    but the wind blew it away.
    I wrote your name in the sand,
    but the waves washed it away.
    I wrote your name in my heart,
    and forever it will stay.
    • 2,092 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuyến đi thật nhiều kỷ niệm, hình ảnh đẹp, mong các bạn sẽ mãi là bạn tốt của nhau
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2