TIN TÀI TRỢ.

Hội cô dâu HN cưới tháng 10/2015

• 0 Lượt chia sẻ
  • 44.3K Lượt đọc
  • 563 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 151 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các bạn , mình là cô dâu cưới tháng 10/2015(DL) tại Hà Nội , tàu ngầm mãi mà chưa thấy có topic nào như vậy nên lập 1 cái để các cô dâu vào cùng chia sẻ kinh nghiệm.
    Anh xã kém 2 tuổi nên hầu như mọi việc đều do mình lo hết , anh có tham gia nhưng việc gì cũng " Tuỳ Em" . Mình mới đặt được nơi tổ chức lễ cưới và nơi chụp ảnh cưới rồi , chỉ mới thế thôi mà mình đã thấy điên cái đầu lun rồi 😭😭 thế mà còn bao nhiêu vde nào chọn áo cưới may áo dài rùi chọn vest chọn nhẫn in thiệp v.vv Có chị em nào như mình không ạ hic hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 388 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình dự định cưới tháng 9 ÂL nên chắc là cũng tầm tháng 10 DL. Bọn mình cưới ở quê, có thể báo hỉ ở Hà Nội với cả mình ở xa nên chắc là đám cưới sẽ do 2 bên gia đình và anh xã lo hết! Bọn mình mới chụp ảnh cưới và xem qua 1 số sảnh ở Hà Nội thôi à!
    • 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới cưới xong, các bạn cần tư vân gì mình sẵn sàng tư vấn nhé, mới cưới nên cũng có ít kinh nghiệm chuẩn bị, chọn nhà hàng tiệc cưới ...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 151 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn fire_fly ơi bạn đã ngắm đc sảnh nào chưa? Ở HN mình cũng đã đi xem khá nhiều sảnh nhưng vì lượng khách của mình lớn nên mình quyết định đặt ở Thiên Sơn plaza Vạn Hoa club rồi , mình nghe mng khen bên đó ăn ngon và dịch vụ tốt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của pmqanh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 151 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn banhmikute ơi bạn trc đám cưới có bn thời gian cbi? Và ngày tổ chức báoo hỉ của bạn có xảy ra điều gì kiểu là hơi bất ngờ mà chưa đc cbi trc k? Hehe đấy là điều mình lo nhất :">

Gởi từ ứng dụng Webtretho của pmqanh
    • 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Pmqanh mình chuẩn bị trước nửa năm nên mọi việc đều diễn ra khá suôn sẻ hihi. Bạn tháng mấy cưới, đã chuẩn bị được những gì rồi?
    Theo kinh nghiệm của mình thì cần chuẩn bị:
    1. Nhà hàng đặt tiệc cưới: book sớm trước ít nhất 2 - 4 tháng mới được chỗ ưng ý vì các cô dâu khác thường đặt cọc trước, nếu book muộn quá sẽ k đc nhà hàng mình ưng ý đâu. Mình và ông xã đi tìm nhà hàng toét mắt trước cả nửa năm liền, rảnh qua thăm quan luôn & cuối cùng mình chọn bên Seasons chỗ Đào Duy Anh í bạn vì sảnh tiệc sang trọng, giá cả Ok mà có khu vực để xe rộng rãi nữa
    2. Chọn địa điểm chụp ảnh cưới và nên chụp sớm trước ít nhất 1 tháng để k cập dập
    3. Chọn nhẫn cưới & các vật dụng liên quan đến đám cưới
    4. Lên danh sách khách mời cụ thể nếu k rất dễ bỏ sót khách mời
    ...
    • 388 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Tính mình lo xa với cả mình không ở Việt Nam nên mình lập check-list trước cả năm rùi. Bạn nào cần check-list thì inbox, mình sẽ gửi cho nhé!

Sảnh cưới thì mình nghĩ chọn chỗ nào tiện cho cả 2 vợ chồng, chia đường cơ quan của 2 bạn là được. Mình đi xem chỗ Trống Đồng Phạm Ngọc Thạch với Seasons thì thấy Seasons sảnh khá ổn. Tuy nhiên mình ít khách nên chi phí độn lên nhiều quá, bên này không miễn phí sảnh, giá đồ ăn thì cao hơn chỗ khác (tối thiểu 1 mâm 10 là 3,500,000VNĐ) nhưng mà trang trí thì mình rất ưng. Trống Đồng thì lối đi vào hẹp, nhìn tù quá nên mình không ưng lắm, nhưng mà giá đồ ăn thì rẻ hơn, tối thiểu 1 mâm 10 là 2,700,000VNĐ. Thiên Sơn thì mình đã từng đi ăn cưới rùi nhưng mình không ưng lắm. Mình thấy ở đó hơi lộn xộn vì cùng với TTTM, từ chỗ để xe lên khách ko biết đi đường nào, được cái không gian khá rộng nếu khách của bạn nhiều.
    • 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Oh Fire Fly check lại xem nhé, mình tổ chức ở Seasons được miễn phí sảnh hoàn toàn, còn được miễn trang trí, bàn tiệc trà, bánh cưới, champagne ... gần như miễn phí hoàn toàn, chỉ phải thanh toán tiền cỗ thôi í hihi. Mình mới tổ chức gần đây thôi mà, chắc k có thay đổi gì đâu.
    • 388 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmikute Xem bài viết
    Oh Fire Fly check lại xem nhé, mình tổ chức ở Seasons được miễn phí sảnh hoàn toàn, còn được miễn trang trí, bàn tiệc trà, bánh cưới, champagne ... gần như miễn phí hoàn toàn, chỉ phải thanh toán tiền cỗ thôi í hihi. Mình mới tổ chức gần đây thôi mà, chắc k có thay đổi gì đâu.
    Mình vừa đi xem sau Tết thôi nhé! Còn mình thấy đợt Valentine có khuyến mại gì đó mà trên 300 khách sẽ được miễn phí hội trường đấy! Không biết giờ có còn không vì mình không thấy các bạn tiếp mình nhắc gì đến chuyện miễn phí hội trường cả. À thêm nữa là bên Seasons thì đường lên sân khấu hơi bé, CD nào thích váy cưới to và bồng bềnh thì đi sẽ khá khó khăn!
    • 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng mới cưới sau Tết, hihi, hình như vẫn còn khuyến mại miễn phí hội trường trên 300 khách đó, bạn mình cưới tháng 4 cũng mới xin lại báo giá. Gái thắc mắc giống mình ghê, hồi đầu cũng lo đường dẫn cưới hơi bé vì mình mê váy phồng to lắm do ng hơi mập nên k mặc đc mấy kiểu đuôi cá quyến rũ nên chỉ lo k đi đc trên đường dẫn, may được anh Linh bên đó tư vấn cho. Cái đường dẫn đó nhìn vậy chứ hề bé chút nào, phồng to mấy đều đi đc hết luôn vì nhìn nó dài nên cảm tưởng vậy chức thực ra đó là kích thước chuẩn gì đó vì bên đó làm quy củ ghê lắm, theo chuẩn gì mình k nhớ nữa nên gái cứ yên tâm mà chọn váy bồng bềnh lun
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mọi ng có bít chỗ nào chụp ảnh cưới đc ko ạ, chỉ giúp mình với thank mọi ng nhìu ạ
    • 140 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình mới đi xem ở Hong kong studio, Mộc với Tuart. ở HK thì giá cả rất rẻ, nhiều kmai, ảnh chụp cũng được. Mộc giá đắt hơn chút, nhưng cũng vẫn khá mềm, chỉ tầm 6 triệu là có bộ ảnh nội thành, cả váy ngày cưới, áo dài ăn hỏi và trang điểm rùi. ảnh chụp cũng đẹp hơn HK. váy cưới nhiều kiểu dáng, thoải mái chọn. Tuy nhiên mình vẫn thích Tuart nhất, váy cưới vừa nhìn đã kết, ít mẫu hơn nhưg dáng váy, đường may đều đẹp hơn. nước ảnh và góc chụp cũng đẹp hơn hẳn. giá cả hơi đắt, min là 8.5 triệu 1 bộ ảnh, không có váy cưới, áo dài ăn hỏi và make up 2 ngày này
    • 140 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cưới 31/10, bố mẹ 2 bên đều bận công tác nên có mỗi mình với anh xã nhong nhong tìm địa điểm đặt tiệc với chụp ảnh. xin chia sẻ với cả nhà mấy thông tin bọn mình lượm được:

I. Về nhà hàng tổ chức tiệc cưới
    vì 2 nhà đều nhiều khách nên bọn mình chỉ đi xem chỗ nào chứa đc 7-800 khách trở lên.

1. Star galaxy 87 Láng Hạ
    Nói luôn là chỗ này siêu đắt nên mình ko hỏi nhiều. giá cỗ min 550k/người chưa tính tiền trang trí. Nhưng tiền nào của nấy, nhà bạn nào điều kiện có thể ra đây hỏi kĩ xem. Trang trí 100% hoa tươi, bàn ghế cũng siêu đẹp, là loại sắt mạ giả cổ. Hội trường cũng mới xây nên to và đẹp lắm, kết nhất quả cầu thang đi lên trông rõ hoành tráng.

2. queen bee 20 Láng Hạ
    hội trường đẹp long lanh, kiến trúc kiểu sân khấu nhà hát, chia làm 3 khu đặt bàn tiệc (1 khu trung tâm ngay trc sân khấu, 2 khu ở trên tầng lửng phía trái và phải sân khấu). trông khá sang trọng nhưng khi đi mời rượu thì đường đi khá ngoắt ngoéo, phải vòng ra ngoài đi cầu thang lên tầng lửng bên trái, muốn sang tầng lửng bên phải lại phải ra ngoài, xuống thang rồi lại lên cầu thang bên phải. nghe đã thấy mệt =.= phí hội trường là 45 triệu.
    về dịch vụ cưới như trang trí hội trường, mc...: gói basic trông bình thường, ít đầu mục, trang tri chỉ có phông cưới, cổng hoa, bàn để ảnh và thùng tiền mừng, trị giá cũng khoảng 40-45 triệu gì đó. có thể đươc tặng khi đặt cỗ số lượng lớn. bạn nào cầu kỳ thích trang trí thêm thì thêm tiền
    cỗ: giá cỗ min là 500k/người chưa tính đồ uống. chưa ăn cỗ ở đây bao giờ nhưng nghe giá xog mình cũng té thẳng )

3. Long Vĩ ở Nguyễn Thái Học
    -hội trường: hội trường trong nhà khá đẹp nhưng chỉ được 570-600 khách, hội trường ngoài trời thì rộng hơn nhưng cũng bị chia cắt thành nhiều khu nhỏ. phí hội trường trong nhà tầm 50-60 triệu.
    - gói dịch vụ: có 3 mức 45-55-75 triệu, trọn gói với đầu mục như nhau, chỉ khác chất liệu sử dụng. nhìn chung gói dịch vụ rất đầy đủ cho 1 đám cưới, từ phông, cổng hoa, lối dẫn dâu, thiên thần, đôi dâu rể nhí... gần như là cần j đều có hết. trang trí thì đẹp long lanh khỏi bàn.
    - giá cỗ: min 380k/ người chưa tính đồ uống.
    giá cỗ không đắt, nhưg phải trả cả tiền thuê hội trường và gói dịch vụ nên tổng chi phí cũng không dưới 500k/ người. thêm nữa là đường đi từ phố nguyễn thái học vào đến nhà hàng cũng lắt léo nên mình cancel luôn. Mình vẫn có báo giá cỗ, bạn nào cần thì báo mình.

4. season Đào Duy Anh
    - hội trường: mới xem hội trường tầng 3, đẹp long lanh. trên diễn đàn cũng có nhiều topic đăng ảnh rồi, cá nhân mình đến tận nơi xem thì thấy chả chê được chỗ nào. với số cỗ lớn như nhà mình thì hội trường và trang trí, dịch vụ đều đc free, chỉ cần trả tiền cỗ. chỗ để xe dưới hầm của toà nhà, rất tiện.
    - cỗ: min là 350k/ người chưa tính đồ uống và 5% phí phục vụ. cá nhân mình thấy không rẻ. bạn nào không lăn tăn chuyện tiền nong thì nên chọn chỗ này, vừa tiện chỗ để xe, 1 hội trường chung không bị chia khu, lại trang trí rất đẹp ^^ bạn nào cần báo giá thì bảo mình.

5. Vạn Hoa Chương Dương Độ
    -hội trường: có 3 hội trường: 800-1000-1200 khách. hội trường 800 khách trần thấp nên mình không thích lắm. hội trường 1200 khách là đẹp nhất, dịch vụ đi kèm cũng nhiều, từ 400 khách trở lên gần như chỉ cần trả tiền cỗ. trang trí cũng rất đẹp, dịch vụ cưới đầy đủ các đầu mục cần thiết cho 1 lễ cưới hoàn chỉnh.
    - cỗ: từ 330k/người trở lên, tuỳ lượng cỗ có thể được tặng đồ uống trên mâm. Bạn nào cần báo giá thì bảo mình.
    nhìn chung chỗ này rất ok, mỗi tội vị trí xa trung tâm, đường đi vào nhỏ hẹp không tiện cho ô tô to tầm 16 chỗ trở lên, chỗ gửi xe xa, đường lên nhà hàng không tiện.

6. Vạn Hoa Thái Thịnh
    Chỉ có 1 hội trường tầm 700-800 khách. Trang trí hơi đơn giản và cũ hơn so với Vạn Hoa Chương Dương Độ. Giá cỗ 350k/người, dịch vụ đi kèm nhiều, chính sách giống như ở Chương Dương Độ.

7. Trống Đồng Phạm Ngọc Thạch
    chỉ có 1 hội trường tầm 700 khách. Trang trí đẹp. Chung mặt bằng với siêu thị, bên cạnh còn có sàn chơi bowling nên không thích lắm. Với cả họ chỉ nhận đặt cỗ trong vòng 2-3 tháng tới vì sắp sửa sang lại hội trường nên mình không hỏi thêm gì.

8. Thành Công Palace
    - Hội trường: 2 hội trường nhỏ ở 2 tầng, mỗi hội trường chỉ được tầm 500 khách nên nhà mình làm cỗ ở đây phải chia làm đôi, không ưng lắm. Hội trường mới, trang trí đẹp. bạn nào ít mâm có thể ra đây tham khảo. giá cỗ cũng mềm, nhiều khuyến mại dịch vụ đi kèm. Mình vẫn giữ báo giá nên bạn nào cần thì ới nhé.

9. Xanh Palace
    - Hội trường: hội trường tầng 1 nhỏ, tầng 2 có 2 hội trường, ghép lại thì cũng được 700 mâm. Trang trí bình thường, theo phong cách kiểu cũ.
    - Dịch vụ cưới: nói chung không nhiều như mấy chỗ trên nhưng cũng đầy đủ.
    - Cỗ: giá cỗ siêu mềm, từ 300k/người đến 350k/người cả đồ uống. số lượng cỗ lớn còn được khuyến mại nhiều, như mình còn được cả xe hoa trj giá 3 triệu (tặng tiền mặt).

Phù. Gõ lại thôi cũng gãy cả tay. Cuối tuần này mình sẽ đi xem một số chỗ nữa rồi mới quyết định, có chỗ nào hay sẽ lại báo cho cả nhà

II. Về studio chụp ảnh cưới
    Khoản này mình không định đầu tư nhiều nên cũng chưa đi xem kĩ. Mới nghía qua 4 chỗ là Hongkong Studio, Mộc, Tuart với Sweetie.
    HK studio thì giá rẻ, nhiều kmai, chụp ảnh cũng được. nhưng váy hơi ít kiểu đẹp và không được mới lắm.
    Mộc chụp đẹp hơn, nhiều váy mới, tha hồ chọn. tầm 6 triệu là có bộ ảnh + váy cưới + áo dài ăn hỏi + trang điểm 2 ngày cưới hỏi. cũng có gói rẻ hơn tầm 4 triệu thì phải. trong gói chụp không thích mục nào có thể chuyển sang thứ khác giá trị tương đương. chi tiết báo giá cứ lên website là có.
    Tuart đắt hơn, phải tầm 10 triệu. nước ảnh trong và đẹp hơn, góc chụp cũng đẹp. Váy cưới đẹp, lên form chuẩn hơn 2 chỗ kia. Mình đang kết chỗ này, nhưng chưa biết nên chọn ekip trang điểm + photographer nào. có bạn nào có kinh nghiệm chụp ở đây thì chia sẻ với mình nhé
    Sweetie bình dân nhất, giá thuê váy chỉ tầm 500k- 1 triệu, nhiều váy nhưng form dáng chất liệu đều không so được với mấy chỗ kia, mình vừa lùn vừa béo, không chọn được váy nên cũng không hỏi vụ chụp ảnh nữa.
    • 388 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Hi cả nhà!

Mình lại quay trở lại topic này cho xôm tụ tí! Hehe.

Mình chắc đến 90% là sẽ không báo hỷ ngoài Hà Nội nữa mà chỉ tổ chức ở quê thôi nhưng mà vẫn vào đây chia sẻ với các bạn vì cùng là cô dâu tháng 10 mà!

I/ Chụp ảnh cưới. Mình đã tranh thủ chụp ảnh lúc về ăn Tết. Mình chụp ở Palatino (Ô Chợ Dừa)

1. Ưu điểm:

- Các gói chụp ảnh khá rẻ và nhiều khuyến mại vì đây là Studio mới. VD như gói của mình là gói concept, 7 triệu, chụp 1 ngày và tối trong nội thành Hà Nội. Tất cả các chi phí xe đi lại và vào phim trường, dựng concept thì CD-CR không phải lo gì. Mình được thay 3 váy cưới, 1 áo dài, 2 bộ đồ thường của Studio. Mình mang theo 2-3 bộ đồ thường của mình nữa và đều thay hết! Gói của mình được phóng 2 ảnh 70*110, album 25*38, 2 ảnh để bàn, trang điểm ngày cưới và ăn gỏi, áo dài cưới và ăn hỏi, đồ bê tráp, vân vân mây mây nói chung là cũng nhiều mà mình không nhớ hết được!

- Váy ở đây khá mới, không bị nhìn xấu xấu bẩn bẩn như nhiều studio.

- Các bạn ở đây rất nhiệt tình. Mình ở xa nhưng các bạn cũng nhiệt tình tư vấn cho mình qua mail và FB, rồi khi mình đến để tư vấn gói concept và chụp ảnh thì cũng vui vẻ lắm! Nói chung mình thấy đi chụp ảnh cưới phải thoải mái vì mình nghe mấy đứa bạn mình kể là đi chụp ở nhiều Studio lớn họ cứ quát CD-CR ầm ầm ý. Tính mình thì nóng nữa, ba mẹ mình còn không quát mình thì thôi chứ mấy người đâu đâu lại đi quát mình chẳng vì cái gì. Thế nên mình thấy chỗ nào nhiệt tình, vui vẻ là mình ưng rồi

- Nước ảnh của bên này mình cũng khá ưng. Mình thích nước ảnh màu tươi sáng chứ không thích kiểu vintage cho lắm. Vì mình nghĩ ảnh cưới thì nên để màu sáng chứ màu tối nhìn cứ làm sao ý, dù biết là pts để được màu kia thì khó hơn

2. Nhược điểm

- Hôm mình chụp ảnh thì bên Studio trang điểm muộn quá. 10h mới hẹn mình đến. Anh nhà mình đã hỏi là có đến sớm hơn được không nhưng Studio bảo là bọn mình còn chụp buổi tối nữa nên đi muộn. Trang điểm xong đợi xe và nháy đến nữa thì tầm 1h kém bọn mình mới bắt đầu xuất phát trong khi đấy gói chụp của mình là 1 ngày + tối. Thế nên mình không chụp hết được cảnh trong phim trường đã phải đi cho kịp chụp trên cầu Long Biên chứ không trời tối mất. Đi giờ đấy lại còn tắc đường, lên đến cầu thì xe đông quá nên bọn mình cũng không chọn được nhiều kiểu ảnh đẹp với cảnh đấy.

- Vì còn mới nên các bạn làm việc cũng chưa chuyên nghiệp lắm. Các bạn không thống nhất được khi tư vấn cho khách hàng nên lúc người này thì nói thế này nhưng người khác lại nói kiểu khác.

- Mình chụp từ 9/2 nhưng đến giờ vẫn chưa lên xong marquette cho mình trong khi các đôi khác chụp sau mình đã lên được bộ hoàn chỉnh rồi. Mình thực sự không muốn giục vì mình cũng còn nhiều thời gian và muốn các bạn thong thả làm cho bọn mình cho đẹp. Nhưng mà nhìn người khác có ảnh mà mình chưa có cũng xót ruột lắm! Hihi.

II/ Sảnh cưới. Mình về chỉ tranh thủ đi xem được 1 chỗ, còn lại thì toàn do kinh nghiệm đi ăn cưới nhiều mà nên!

1. Seasons là nơi duy nhất mình chọn xem vì nhìn trên mạng quá là mê. Nói chung là như bạn SillyChii nói, không chê vào đâu được. Mình sẽ có 1 đám cưới độc nhất vô nhị của riêng mình luôn ý. Bên đấy không trang trí tiệc cưới nào giống tiệc cưới nào, kể cả bánh cưới cũng khác nhau luôn. Chỉ có điều là tiệc đắt quá! 350k min chưa gồm VAT và phí dịch vụ, đồ uống.

2. Trống Đồng Phạm Ngọc Thạch. Lối vào nhỏ, lại chung với TTTM và khu vui chơi nên mình không thích. Tiệc 270k min.

3. Xanh Palace. Lối vào nhìn tù lắm ý! Đồ ăn ngon.

4. Vạn Hoa Chương Dương Độ. Sảnh to, đồ ăn ngon nhưng lối vào bé, dễ tddwiowngf nếu cưới vào giờ cao điểm.

5. Queen Bee Chợ Hàng Da. Phía đấy thì mình cứ thấy lộn xộn thế nào!

III/ Nhẫn cưới

Tiện ngày thần tài mình qua Doji ngắm nhẫn cưới luôn. Nói chung mình ưng ngay từ cái nhìn đầu tiên. Mình thích kiểu nhẫn cưới không giống y hệt nhau vì mình chỉ thích anh nhà mình đeo nhẫn đơn giản thôi, đàn ông đeo cầu kỳ nhìn kỳ kỳ!

Hôm đi chọn nhẫn đính hôn với anh nhà mình thì mình qua chỗ Skymond, thấy bên đấy cũng có nhiều mẫu nhẫn cưới cũng đẹp!

IV/ May áo dài
    Mình định may ở áo dài Minh Đức vì thấy trên FB của cửa hàng có nhiều mẫu đẹp

V/ Váy cô dâu
    Mình đang nghĩ nếu được trong gói chụp ảnh thì mình đã được 2 váy cưới rồi vì mình chụp cả ở Hà Nội và ở quê đều được mượn váy cưới trong gói chụp. Nhưng mà anh nhà mình vẫn muốn mình mua váy cưới. Mình hay xem váy cưới ở vaycuoidep79 và thấy có nhiều mẫu cũng ưng mắt.

VI/ Trang trí tiệc cưới
    Vì mình tổ chức ở quê mà nhà hàng đấy trang trí không hợp ý mình lắm nên mình định tự làm hoa giấy để trang trí tiệc cưới của mình. Mình chỉ có 2 tuần để chuẩn bị thôi. Hy vọng là kịp.

VII/ Nội thất phòng cưới
    - Nội thất ở quê thì chắc là để tùy ông bà vì 2 đứa nghĩ là cũng chẳng về quê nhiều
    - Nội thất ngoài Hà Nội thì mình và anh nhà mình đang chọn mẫu giường tủ và bàn trang điểm để đặt họ đóng

Ài viết nhiều quá rồi! Các bạn có kinh nghiệm gì khác thì chia sẻ nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    E cũng tổ chức đám cưới t10 mà bh còn đang lo tổ chức tiệc cưới ở đâu
    E muốn xin ý kiến các chị xem có chỗ nào tổ chức tiệc tầm 300-350k/1ng mà ở đoạn giữa giữa Tôn đức thắng và Bạch mai ko ah. Mà mẹ ck e lại thik ngồi mâm 6 ng thôi ah. Các chị thông thái giúp e với, e cảm ơn ah.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pmqanh Xem bài viết
    Chào các bạn , mình là cô dâu cưới tháng 10/2015(DL) tại Hà Nội , tàu ngầm mãi mà chưa thấy có topic nào như vậy nên lập 1 cái để các cô dâu vào cùng chia sẻ kinh nghiệm.
    Anh xã kém 2 tuổi nên hầu như mọi việc đều do mình lo hết , anh có tham gia nhưng việc gì cũng " Tuỳ Em" . Mình mới đặt được nơi tổ chức lễ cưới và nơi chụp ảnh cưới rồi , chỉ mới thế thôi mà mình đã thấy điên cái đầu lun rồi 😭😭 thế mà còn bao nhiêu vde nào chọn áo cưới may áo dài rùi chọn vest chọn nhẫn in thiệp v.vv Có chị em nào như mình không ạ hic hic

E giống tình trạng c là hơn ck 2t và bh cũng đang cuống cuồng đi lo, a xã nhà e thì ko ý kiến j nhưng mẹ a xã thì....
    • 140 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhbui1506 Xem bài viết
    Chào cả nhà
    E muốn xin ý kiến các chị xem có chỗ nào tổ chức tiệc tầm 300-350k/1ng mà ở đoạn giữa giữa Tôn đức thắng và Bạch mai ko ah. Mà mẹ ck e lại thik ngồi mâm 6 ng thôi ah. Các chị thông thái giúp e với, e cảm ơn ah.
    Bạn thử qua Xanh palace xem có ưng không nhé, ở đó xếp mâm 6, giá mềm. hoặc ra khách sạn Asean trên đường chùa bộc, ở đây sảnh nhỏ hơn
    • 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhbui1506 Xem bài viết
    Chào cả nhà
    Seasons - số 9 Đào Duy ANh bạn nhé, mình đã cưới ở Seasons và đang có baby nhưng vẫn chỉ vote cho Seasons mà thôi. Mình là ng khá kỹ tính nên đã đi xem hơn chục chỗ cuối cùng vẫn chọn Seasons và rất hài lòng, giờ vẫn recomment các cô dâu chuẩn bị cưới là nên tổ chức ở đó, hoàn hảo từ khâu trang trí đến đồ ăn hihi
    https://www.facebook.com/Seasons.vn
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cả nhà ơi đã ai chụp ở Phiêu media chưa ạ, ai chup rùi tư vấn dùm e với
    • 140 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmikute Xem bài viết
    Seasons - số 9 Đào Duy ANh bạn nhé, mình đã cưới ở Seasons và đang có baby nhưng vẫn chỉ vote cho Seasons mà thôi. Mình là ng khá kỹ tính nên đã đi xem hơn chục chỗ cuối cùng vẫn chọn Seasons và rất hài lòng, giờ vẫn recomment các cô dâu chuẩn bị cưới là nên tổ chức ở đó, hoàn hảo từ khâu trang trí đến đồ ăn hihi
    https://www.facebook.com/Seasons.vn
    Chị ơi Season xếp cả bàn 6 ạ? hôm trước em đến xem thấy xếp bàn 10. với cả giá cỗ min là 350k chưa đồ uống, chưa phí phục vụ 5% nên tính tổng cộng chắc cũng phải hơn 400k/người :P em cũng thích chỗ này nhưng giá vậy vẫn hơi chát nên không dám book