TIN TÀI TRỢ.

Hội Cô Dâu Cưới Tháng 12.2013 !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 381 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Tình hình là mình thấy có topic "Hội Cô Dâu Cưới tháng 9.2013 và tháng 01.2014" mà chưa thấy Hội Cô Dâu tháng 12.2013.
    Nên mình lập topic này, mong các CD cưới tháng 12.2013 vào chia sẻ kinh nghiệm nhiều nhiều để mọi người có nhiều sự chuẩn bị trước giờ G nha

Kiwi cưới ngày 21-22.2013

Hiện tại Kiwi vừa mới chụp xong ảnh pre-wedding tuần trước, 1 tháng sau mới có album ^^( mình book lẻ ko à, chụp freelancer do người quen giới thiệu, 2 anh chụp rất nhiệt tình và dễ thương và cẩn thận lắm, trước khi chụp toàn là chụp trước 1 vài tấm test ánh sáng rồi mới chụp, anh make up và làm tóc cũng dễ thương , thay đổi kiểu tóc rất nhanh, trang điểm nhẹ nhàng ko đậm ), địa diểm chụp là viện bảo tàng TP.HCM và Things cafe -14 Tôn Thất Đạm . Nói chung album của mình budget thui tầm khoảng 8tr à - gồm cả trang phục, ăn uống, album, phí vào cafe + bảo tàng luôn đó, nhưng mình rất hài lòng. Để có hình mình post vài tấm lên cho mọi người xem nhé ^_^.

Nhà hàng thì cũng book rùi, mình ở Quận 12 , mình book nhà hàng Ngọc Trâm - đường Nguyễn Văn Quá ( có 1 cựu CD là "Cachua-Carot " trên đây cũng book rùi và nàng rất hài lòng - nên mình cũng yên tâm.

Còn lại là thiệp cưới, quần áo, xe đưa dâu, trang trí nhà cửa ...nhiều nữa thì mình chưa chuẩn bị gì hic hic

còn 1 số thứ như trang trí nhà, nhà hàng, hoa cưới, trang điểm cho ng thân ... vẫn đang trong giai đoạn tìm hiểu Love%20Struck
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hehe mình cũng cưới tháng 12. vào làm quen với các cô dâu cưới tháng 12 để chia sẻ kinh nghiệm. Mình đặt ở ksan Park Royal....nhờ bố mẹ đi đặt dùm nên cũng chưa biết ở ngoài nhìn ra sao...có bạn nào đang nghiên cứu trang trí tiệc cưới như thế nào ko? mình đang phân vân ko biết nên tự trang trí hay thuê wedding planner nữa ><
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 528 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Dzô dzô, mềnh mở hàng T12 nà. 1/12 hehe ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 387 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mềnh 14/12 nè, mình mới đặt nhà hàng, book chụp hình của Mayo&ken, chụp lẻ, chuẩn bị book trang điểm của chị Oanh cho ngày cưới, Jessica cho ngày chụp hình, áo cưới định may tại Kingbridal, vét chú rể đang phân vân giữa nơi Mayo&ken giới thịu và 1 bạn trên đây giới thịu, xe hoa và xe 2 họ mình mượn cơ quan ( tranh thủ , tiết kiệm), à mình làm lễ nhà thờ tháng 11 trước, vì tháng 12 ba mẹ chồng k cho làm lễ trong nhà thờ. hết ạ, à mình SN 86 nghen cả nhà
    • 558 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

bên kwiyomi có gói weddingplan khuyến mãi gói chụp ảnh phóng sự vs bao luôn công in photobook đó mấy chị. tham khảo thêm xem sao
    yêu là yêu là yêu là yêu
    đừng vì yêu rồi quên thế gian
    nhớ thật nhớ thật nhớ thật nhớ
    nắm tay nhau kề mắt kề môi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 147 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi masaigon Xem bài viết
    mềnh 14/12 nè, mình mới đặt nhà hàng, book chụp hình của Mayo&ken, chụp lẻ, chuẩn bị book trang điểm của chị Oanh cho ngày cưới, Jessica cho ngày chụp hình, áo cưới định may tại Kingbridal, vét chú rể đang phân vân giữa nơi Mayo&ken giới thịu và 1 bạn trên đây giới thịu, xe hoa và xe 2 họ mình mượn cơ quan ( tranh thủ , tiết kiệm), à mình làm lễ nhà thờ tháng 11 trước, vì tháng 12 ba mẹ chồng k cho làm lễ trong nhà thờ. hết ạ, à mình SN 86 nghen cả nhà
    chuẩn bị chu đáo quá rùi híhí, nhất nàng vụ mượn dc xe cơ quan đấy, đỡ bao xiền :P
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi marie250388 Xem bài viết
    oh gặp chị cùng hội với em rồi
    em cưới 28/12 nè. gần chốt sổ ^^
    1UPep7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 61 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kara_konnichiwa Xem bài viết
    oh gặp chị cùng hội với em rồi
    em cưới 28/12 nè. gần chốt sổ ^^
    Mình cũng cưới 28/12 nè. Hihi. Lo sốt vó. Mình đãi ở Riverside nè. Còn bạn?
    • 143 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ponie Xem bài viết
    mình ở Vũng Tàu bạn ơi. Đãi ở Hữu Nghị buổi tối
    1UPep7
    • 102 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Haha bít ngay thế nào cũng có Me tham gia mừ , Me cb tới đâu rùi chia sẻ cho mọi người với ^^
    • 102 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaiminh8584 Xem bài viết
    hehe mình cũng cưới tháng 12. vào làm quen với các cô dâu cưới tháng 12 để chia sẻ kinh nghiệm. Mình đặt ở ksan Park Royal....nhờ bố mẹ đi đặt dùm nên cũng chưa biết ở ngoài nhìn ra sao...có bạn nào đang nghiên cứu trang trí tiệc cưới như thế nào ko? mình đang phân vân ko biết nên tự trang trí hay thuê wedding planner nữa ><
    Hi,nếu bạn có thời gian và khéo tay xíu thì có thể tham khảo tự trang trí đó, bạn qua topic List cưới (HCM) - Update tình hình chuẩn bị - Kết quả và kinh nghiệm tham khảo có nhìu cựu CD tự trang trí vẫn đẹp mà tiết kiệm, nếu bạn ko có time thì có thể nhờ wedding planner ^_^.

Trích dẫn Nguyên văn bởi masaigon Xem bài viết
    Hi, tranh thủ quá nàng ui, mình đạo Chúa lun nè, nhưng hok làm lễ trong nhà thờ được cũng bùn lắm lắm
    • 49 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ngày cưới của mình 29/12...dọn hàng cho tháng 12 luôn...có bạn nào recommend chỗ thuê xe ko nhỉ? với áo vest chú rể thì nên may ở đâu đẹp?
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ồ, trùng hợp thật tớ cũng 28/12 á, đã book ở Diamond Place ùi. Tớ 87 nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ponie Xem bài viết
    • 528 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuakiwichanh Xem bài viết
    Haha bít ngay thế nào cũng có Me tham gia mừ , Me cb tới đâu rùi chia sẻ cho mọi người với ^^
    Người ta tăm tia mà mí lị, chờ có tụ là nhảy vào ngay. ^^
    Me update tình hình chuẩn bị của Me nhé. Do Me chuẩn bị khá là lâuuuuu. Hì hì (Khoái lấy chồng nên dzị đó mừ )
    1/ Nhà hàng: Me đặt Diamond place ròi. Ngày 1/12 và buổi chiều, sảnh grand ruby
    2/ Áo cưới: cái này ngựa nhất
    Mua 1 cái ở chị Dung D&A nà (Đuôi dài nhá ^^)
    May 1 cái ở tịm nhà bên chồng (ko khuyến cáo nên ứ nói nhìu lun): phồng công chúa thoai
    Đang tăm tia 1 iem đuôi cá may ở Hana ^^
    3/ Áo dài: Đã book may ở Phụng. Thay đổi xoành xoạch nên Phụng chưa chốt kết quả cuối cùng, hehe
    AD cho mama thì mua rùi, ở chợ Trần hữu trang theo comment của mí nàng nè. Mua 2 xấp ren chỉ, total là 1tr6 cho cả 2
    4/ Vest CR: chàng có 3 bộ ròi, nhưng vẫn tăm tia may cho 1 bộ nữa. 3 bộ kia mua ko à
    5/ Make up: rất là đau đầu vụ nì lun.
    Cuối cùng thì buổi sáng là chị Ngọc (đã make up cho bạn Ngocvan ne, ban nào nữa wen ròi. Đã make up cho mẹ hum đám hỏi). Chiều tối là anh Nghiêm Minh ^^
    6/ Trang trí nhà:
    Book Lily Flower làm hết lun cho nó nhẹ đầu. Chứ hôm đám hỏi mặc dù hok làm j nhìu nhưng đuối lém lém. Trang trí lễ gia tiên và nhà hàng lun ^^
    Nhà trai thì chắc book bên cô Tân mẹ Phụng, hehe. Hum nào lại pon chen ra tiệm típ
    7/ Thuê xe: chưa nghĩ tới, hú hú
    8/ Chụp hình:
    Truyền thống: đã book nhóm a Trí
    Phóng sự: anh này wen bên Lily, hehe. Chụp đẹp, nhiệt tình, giá ok, đợi có hình ròi report chi tiết
    9/ AD bưng quả: Chắc lại típ tục qua bạn Phi cho nó gần nhà
    10/ Giày cưới:
    Chả là Me rất khoái giày dép. Đã mua rất là nhìu. 1 đôi giày ren của Dolly, 1 đôi màu cam nữa. Nhưng mà chắc chỉ mang lúc mặc áo dài cho nó thướt tha. Buổi tối mang có gót đau chân lắm. Me đã rinh 1 iem của Đông Hải. Đã thử nghiệm cho đám cưới chị Me và đám hỏi Me, chạy nhảy um sùm vẫn êm ru. Me mua dạng sandal, đế xuồng. Đi rất êm. ^^
    Còn j nữa ko nhở ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho minh tham gia nha, minh cung cuoi ngay 28/12

Nghe cac ban chuan bi...xom tu qua, minh thi van chua chuan bi gi het tru viec trang diem thu o Oanh

Co le mat minh ko hop lam voi style of Oanh hay sao ma ai cung...ko khen nen minh ko biet chon makeup the nao nua! Minh hong tin cac Ban day
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me cho minh hoi dich vu makeup cua ben Ban nha. Thanks Me
    • 528 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenphamct Xem bài viết
    Me cho minh hoi dich vu makeup cua ben Ban nha. Thanks Me
    Nàng hỏi MUA nào hà.
    Me có 2 Mua, sáng và chìu khác nhau à
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào mí bạn hội mình ^^

Mình là ma mới, mới 100% luôn, khoảng 2 tháng nay mới bắt đầu theo dõi các topic về cưới hỏi trên WTT. Từ lúc thấy mí bạn kia có hội tháng 9 với hội tháng 1 đã nghĩ tới chuyện lập băng cho tụi tháng 12 mình nhưng mà quê quá, ko bit làm sao. Nay thấy bạn Kiwi mở hội nên vô học hỏi. Mình cưới cùng ngày với Kiwi luôn 21/12.

Mình bắt đầu chuẩn bị cho đám cưới từ tháng 3 đến giờ, bắt đầu quen với việc lo thứ này thứ khác rồi nhưng vẫn thấy vẫn thấy lúng túng đôi khi. Hai đứa mình đều ko lanh lắm nên có nhiều việc chẳng biết xử thế nào.

Xin phép đặt cục gạch ngồi hóng hớt kinh nghiệm của mí chị, mí em, mí bạn.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có bạn nào cưới ngày 22/12 giống mình ko nhỉ ^^~
    Mình thì mới đặt được nhà hàng thôi còn những 5 tháng nữa để chuẩn bị nhưng thấy các bạn đã có những kế hoạch cụ thể chi tiết như vậy làm mình hoang mang quá.
    • 102 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Người ta tăm tia mà mí lị, chờ có tụ là nhảy vào ngay. ^^
    Me update tình hình chuẩn bị của Me nhé. Do Me chuẩn bị khá là lâuuuuu. Hì hì (Khoái lấy chồng nên dzị đó mừ )
    1/ Nhà hàng: Me đặt Diamond place ròi. Ngày 1/12 và buổi chiều, sảnh grand ruby
    2/ Áo cưới: cái này ngựa nhất
    Mua 1 cái ở chị Dung D&A nà (Đuôi dài nhá ^^)
    May 1 cái ở tịm nhà bên chồng (ko khuyến cáo nên ứ nói nhìu lun): phồng công chúa thoai
    Đang tăm tia 1 iem đuôi cá may ở Hana ^^
    3/ Áo dài: Đã book may ở Phụng. Thay đổi xoành xoạch nên Phụng chưa chốt kết quả cuối cùng, hehe
    AD cho mama thì mua rùi, ở chợ Trần hữu trang theo comment của mí nàng nè. Mua 2 xấp ren chỉ, total là 1tr6 cho cả 2
    4/ Vest CR: chàng có 3 bộ ròi, nhưng vẫn tăm tia may cho 1 bộ nữa. 3 bộ kia mua ko à
    5/ Make up: rất là đau đầu vụ nì lun.
    Cuối cùng thì buổi sáng là chị Ngọc (đã make up cho bạn Ngocvan ne, ban nào nữa wen ròi. Đã make up cho mẹ hum đám hỏi). Chiều tối là anh Nghiêm Minh ^^
    6/ Trang trí nhà:
    Book Lily Flower làm hết lun cho nó nhẹ đầu. Chứ hôm đám hỏi mặc dù hok làm j nhìu nhưng đuối lém lém. Trang trí lễ gia tiên và nhà hàng lun ^^
    Nhà trai thì chắc book bên cô Tân mẹ Phụng, hehe. Hum nào lại pon chen ra tiệm típ
    7/ Thuê xe: chưa nghĩ tới, hú hú
    8/ Chụp hình:
    Truyền thống: đã book nhóm a Trí
    Phóng sự: anh này wen bên Lily, hehe. Chụp đẹp, nhiệt tình, giá ok, đợi có hình ròi report chi tiết
    9/ AD bưng quả: Chắc lại típ tục qua bạn Phi cho nó gần nhà
    10/ Giày cưới:
    Chả là Me rất khoái giày dép. Đã mua rất là nhìu. 1 đôi giày ren của Dolly, 1 đôi màu cam nữa. Nhưng mà chắc chỉ mang lúc mặc áo dài cho nó thướt tha. Buổi tối mang có gót đau chân lắm. Me đã rinh 1 iem của Đông Hải. Đã thử nghiệm cho đám cưới chị Me và đám hỏi Me, chạy nhảy um sùm vẫn êm ru. Me mua dạng sandal, đế xuồng. Đi rất êm. ^^
    Còn j nữa ko nhở ^^
    Nhất Me rùi, mình thấy Me tăm tia zụ này lâu rồi, nên chuẩn bị quá chừng chu đáo lun, cái vụ giày mình định tháng 10 hay 11 gì đó mới mua chứ mua giờ sớm hok đi dễ hư hehe,mình thì hok may áo cưới, chỉ thuê thui, còn áo dài thì đi may - cũng mua ở chợ Trần Hữu Trang sau khi tăm tia các cựu CD review - vải ren giống nàng lun hihi,ở đó bán vải đẹp mừ hok nói thách, mà áo dài cưới của kiwi màu hồng hok phải đỏ, vì mềnh mặc màu đỏ hem đẹp hem hợp, hic hem bít có ai giống mình hok nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miakia Xem bài viết
    Xin chào mí bạn hội mình ^^

Mình là ma mới, mới 100% luôn, khoảng 2 tháng nay mới bắt đầu theo dõi các topic về cưới hỏi trên WTT. Từ lúc thấy mí bạn kia có hội tháng 9 với hội tháng 1 đã nghĩ tới chuyện lập băng cho tụi tháng 12 mình nhưng mà quê quá, ko bit làm sao. Nay thấy bạn Kiwi mở hội nên vô học hỏi. Mình cưới cùng ngày với Kiwi luôn 21/12.

Mình bắt đầu chuẩn bị cho đám cưới từ tháng 3 đến giờ, bắt đầu quen với việc lo thứ này thứ khác rồi nhưng vẫn thấy vẫn thấy lúng túng đôi khi. Hai đứa mình đều ko lanh lắm nên có nhiều việc chẳng biết xử thế nào.

Xin phép đặt cục gạch ngồi hóng hớt kinh nghiệm của mí chị, mí em, mí bạn.
    Hihi, ý tưởng lớn gặp nhau nàng ui, mình hóng hoài hem thấy ai lập topic tháng 12 , mình mày mò lập lun hihi.Ui bạn cb từ tháng 3 rùi hả, vậy chia sẻ kn cho mọi người nhen ^^.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunganhhp Xem bài viết
    Có bạn nào cưới ngày 22/12 giống mình ko nhỉ ^^~
    Mình thì mới đặt được nhà hàng thôi còn những 5 tháng nữa để chuẩn bị nhưng thấy các bạn đã có những kế hoạch cụ thể chi tiết như vậy làm mình hoang mang quá.
    Hi mình cưới 21&22 nè ^^, chung ngày nha hihi.Bạn tranh thủ chụp hình cưới sớm đi, giờ còn khỏe còn tươi, đến gần đám chụp thì gấp rút quá hok được như ý thì tiếc lắm.Chụp xong rồi hãy lo tới mấy khác ^^