TIN TÀI TRỢ.

Hội cô dâu cưới tháng 1 .2014

• 2 Lượt chia sẻ
  • 50.6K Lượt đọc
  • 559 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 247 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

các cô dâu cưới T1.2014 vào đây chia sẻ nè ^^

P mở hàng trước, P cưới ngày 11.1.2014

Hiện tại P hem có ở vn, và chỉ về trc ngày cưới khoảng 1 tuần ah nên nhìu thứ phải chuẩn bị lắm . P mới về đám hỏi hồi t1.2013, tiện thể chụp xong 2 bộ album lun rùi cũng đã book chị Oanh make up ngày cưới, nhà hàng Đệ nhất, chụp ps nhóm em Tùng .

còn 1 số thứ như trang trí nhà, nhà hàng, hoa cưới, trang điểm cho ng thân ... vẫn đang trong giai đoạn tìm hiểu

Mong là các chị vào chia sẻ nhìu nhìu để mỗi ng 1 ý, đóng góp cho ngày trọng đại sắp tới ^^ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Update list cưới: ( các chị bổ sung ngày cưới dzo list nha

nynhoc: 3-4-5.1
    n4ncypham: 9.1
    viphuong88: 11.1
    Tuyetyuky: 12.1
    Vickyphan

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 243 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

hehe ny cũng book nhóm anh tùng chụp ps và truyền thống tại nhà hàng.còn mk về tỉnh thì bạn thydung,mk nhà hàng đag fan van chị oanh hay pop.váy cưới thì tháng 8 mới quyết định may hay thuê hihi
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 243 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

ny đang kiếm mua mấy lọ thủy tinh nhỏ để cắm hoa baby vào để bàn tiếp tân.ai bik mua o dau k chỉ ny voi
    • 98 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hân là ngày 11/01 nè P ơi. Bắt tay với.

Hân ở Vn toàn tập luôn mà giờ vẫn hok biết làm gì luôn. Tâm trạng đứng ở ngã ba đường thiệt.
    • 98 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nynhoc Xem bài viết
    ny đang kiếm mua mấy lọ thủy tinh nhỏ để cắm hoa baby vào để bàn tiếp tân.ai bik mua o dau k chỉ ny voi
    Ny ơi, bạn muốn mua mấy lọ cỡ giá nào? Với nhiều ko? Nếu rẻ rẻ thì mình mua mấy hủ sữa chua á, hình như là mua ở chợ, để mình hỏi lại dì mua ở chợ nào thì tầm 2-3k/cái à, có thể thắt nơ luôn nhìn đẹp.

Còn lọ mà cao cao thì giá sẽ mắc hơn đó.
    • 247 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangnnhan Xem bài viết
    Hân là ngày 11/01 nè P ơi. Bắt tay với.

Hân ở Vn toàn tập luôn mà giờ vẫn hok biết làm gì luôn. Tâm trạng đứng ở ngã ba đường thiệt.
    Chuẩn bị từ từ đi hân giờ phải xem nhà hàng trước, từ từ sợ ko kịp đó H. rùi chụp hình cưới, make up, trang tri nhà, chmay/mua/mướn áo cưới , mua vải áo dài ...
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo Nancy thay chi Oanh make up co show be4 and after voi chi Oanh nice lam. N booked chi tren fb vi k o vn, chi noi chuyen dễ thương. Lúc đầu N cứ nghĩ là rrước dâu ở nhà ngọai nên noi chị vặy rồi c báo giá nhưng ccuối cùng lại báo ỡ nhà N, tthấy nhà N cung hơi xa nhà chi (nhà N q5) nên nói chị nếu c gạp khó khăn chuyện đi lại e sẽ thuê xe rước chị thì chị ttrấn an N La chị gq dc chuyện đó em k phải lo dù N chỉ booked chị Makeup lễ sáng. Vote phát cho sự dễ thương của chi^^Còn chụp PS thì N dịnh book Anh Tuấn IDY. Có nc với Anh qa email và a cũng nhiệt tình trả lời và cũng nghe nhìu good feedback từ vài CD khác nên N định T7 này về dặt cọc bên Anh. Còn lại vẩn chưa xong gì hết mà đến giữa tháng 12 mới về lại để chup pre wedding nên là cũng đau đầu lắm đây 😭😭
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hehe ny cũng book nhóm anh tùng chụp ps và truyền thống tại nhà hàng.còn mk về tỉnh thì bạn thydung,mk nhà hàng đag fan van chị oanh hay pop.váy cưới thì tháng 8 mới quyết định may hay thuê hihi
    Ny ở tỉnh nào vậy. Bạn thydung có nhận mk về tỉnh Kiên Giang k bạn?
    • 98 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viphuong88 Xem bài viết
    Chuẩn bị từ từ đi hân giờ phải xem nhà hàng trước, từ từ sợ ko kịp đó H. rùi chụp hình cưới, make up, trang tri nhà, chmay/mua/mướn áo cưới , mua vải áo dài ...
    H đặt cọc nhà hàng rồi. Chụp hình cưới thì H nhờ bạn, tận tháng 11 mới chụp lận. Make up thì mẹ H làm cho H.

Giờ đang lăn tăn chuẩn bị áo dài, áo cứoi và vest cho chú rể. Cô dâu chú rể i như gấu vậy, hỏng có mướn thuê gì được cho đỡ tiền hết trơn á P ơi .

H đang linh tinh mấy cái trang trí nhà cửa, mua đồ dùng trong nhà với trang trí tiệc cưới, quà cưới. Thấy mọi ngừoi làm đẹp quá, nhìn ham lắm lắm luôn.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 243 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

ny o bình thuận.bạn hỏi bạn thydung thử.bạn í có fb makeup thydung ah.số dt 0987985755
    ny mua lọ thủy tinh cao ik.
    • 98 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

ny o bình thuận.bạn hỏi bạn thydung thử.bạn í có fb makeup thydung ah.số dt 0987985755
    ny mua lọ thủy tinh cao ik.
    Không biết trên đường Nguyễn Phúc Nguyên có không nữa? Ny ra ngoài ấy xem thử, chỗ bán ly thủy tinh nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ủi, cho mình gia nhập với nhé. Mình đám cưới ngày 12/01 nhưng dự tính làm tại nhà chứ không tổ chức ở nhà hàng. Có quá nhiều thứ phải lo quá
    • 78 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 7788mylove Xem bài viết
    ủi, cho mình gia nhập với nhé. Mình đám cưới ngày 12/01 nhưng dự tính làm tại nhà chứ không tổ chức ở nhà hàng. Có quá nhiều thứ phải lo quá
    cùng ngày rồi heng ! bắt tay cái !
    • 78 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

HI các nàng tháng 1 !
    "Tiến độ" của mình mới tới Cọc giữ chổ nh thui ah. Vẫn đang xem xét bên chụp hình studio. Chụp ngày cưới thì bạn của ax nên không care. Trang phục thì dự định mặc ad đỏ (thuê) lễ gia tiên và ad trắng (may - nhà thờ), ra nhà hàng thì 1 soire (thuê) làm lễ, 1 dạ hội (may) đi bàn. Chưa mua vải hay chọn chỗ may/thuê luôn , vì thấy còn lâu Mâm quả bên MC lo nên ko care, xe chắc book của ngocvansih lun (vì mình o GV) hihi. Còn trang trí thì tính tự cắm hoa ở nhà, hoa cầm tay, hoa giấy trang trí bảng tên, siêng siêng thì làm backdrop hoa giấy luôn.
    Ai có plan na ná mình thì cùng làm heng
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hi cac CD thang 1, Mình tổ chức vào ngày 19/1 ở tận Biên Hòa mà 2 đứa đang sống ở úc nên ko lo và chuẩn bị gì được ((((( mình tham khảo thấy anh Nupakachi chụp hình đẹp thì book đại thôi , ngoài ra mù tịt hết , có bạn nào ở BH cho mình ý kiến với . Với lại cho mình hỏi về đặt thiệp ở đâu đẹp , chất lượng tốt với đi 3 năm rồi chưa được về vn, mà lần đầu về lại cưới luôn nên lo lắm :-
    • 98 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetYuky Xem bài viết
    HI các nàng tháng 1 !
    "Tiến độ" của mình mới tới Cọc giữ chổ nh thui ah. Vẫn đang xem xét bên chụp hình studio. Chụp ngày cưới thì bạn của ax nên không care. Trang phục thì dự định mặc ad đỏ (thuê) lễ gia tiên và ad trắng (may - nhà thờ), ra nhà hàng thì 1 soire (thuê) làm lễ, 1 dạ hội (may) đi bàn. Chưa mua vải hay chọn chỗ may/thuê luôn , vì thấy còn lâu Mâm quả bên MC lo nên ko care, xe chắc book của ngocvansih lun (vì mình o GV) hihi. Còn trang trí thì tính tự cắm hoa ở nhà, hoa cầm tay, hoa giấy trang trí bảng tên, siêng siêng thì làm backdrop hoa giấy luôn.
    Ai có plan na ná mình thì cùng làm heng
    hoa giấy làm backdrop là loại lớn phải ko Tuyết? Dễ làm ko?
    • 103 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hội mình có nhiều người 11/1 hén, hình cũng vậy nè, mình đang Phân vân chưa biết nên Bo OK ai giữa chị Oanh và Ja, ja báo cao quá, chị Oanh thì mình có theo dõi fb chị thấy chị Trang điểm cũng đẹp nhưng k tây lắm . Hình cứoi thì mình cũng đang phân vân chắc đi Vũng tàu chụp thuê tiệm ngòai đó luôn hay ở sg thì thấy ca ro studio cũng đẹp. Nghe mọi người hay nhắc Anh Tuấn quay phim mà mình k có thông tin gì về Anh này, có phải tuấn idy k ? Nếu thế thì Anh Báo giá Sao vậy mọi ngừoi chia sẻ vớiMình Đãi ờ Tân sơn nhất
    • 78 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangnnhan Xem bài viết
    hoa giấy làm backdrop là loại lớn phải ko Tuyết? Dễ làm ko?
    Đúng oy đó, khó hơn làm cổng hoa nữa... Theo mình thì thấy khâu làm hoa cũng dễ, đang lăn tăn là dán lên phông/ làm khung thế nào nè.
    • 78 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng tính book chi Oanh nè, cũng lo khoản make up này ghê, vì mình tóc ngắn, nên lựa MUA cũng hơi đắn đo Mình và ax ko quay phim, vì thấy mấy ai xem lại phim, chỉ chụp hình rồi về làm 1 cái slideshow cài zô đĩa, coi cũng ok oy .
    Chụp ngoại cảnh cũng chưa book hay dòm ngó luôn hix...

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vickyphan1979 Xem bài viết
    Hội mình có nhiều người 11/1 hén, hình cũng vậy nè, mình đang Phân vân chưa biết nên Bo OK ai giữa chị Oanh và Ja, ja báo cao quá, chị Oanh thì mình có theo dõi fb chị thấy chị Trang điểm cũng đẹp nhưng k tây lắm . Hình cứoi thì mình cũng đang phân vân chắc đi Vũng tàu chụp thuê tiệm ngòai đó luôn hay ở sg thì thấy ca ro studio cũng đẹp. Nghe mọi người hay nhắc Anh Tuấn quay phim mà mình k có thông tin gì về Anh này, có phải tuấn idy k ? Nếu thế thì Anh Báo giá Sao vậy mọi ngừoi chia sẻ vớiMình Đãi ờ Tân sơn nhất
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình có bảng báo giá cua Anh Tuấn IDY nếu bạn nào có nhu cầu pm mình. Mình cũng dự định book Anh Tuấn chụp PS.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)