Sữa uống bao nhiêu là đủ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Cháu em rất thích uống sữa, uống sữa thay ăn cơm luôn được. Anh chị em bảo đưa bao nhiêu sữa bé uống bấy nhiêu. Ngày nào cho bé uống ít, hay bị nhỡ hết chưa mua được sữa mới là bé có vẻ rất thèm thuồng. Bác sĩ cho em hỏi bé uống nhiều sữa như vậy có ảnh hưởng gì không ạ? Với bé 5t một ngày có thể uống tối đa là bao nhiêu sữa ạ?

Em cám ơn bác sĩ rất nhiều ạ
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết
    Cháu em rất thích uống sữa, uống sữa thay ăn cơm luôn được. Anh chị em bảo đưa bao nhiêu sữa bé uống bấy nhiêu. Ngày nào cho bé uống ít, hay bị nhỡ hết chưa mua được sữa mới là bé có vẻ rất thèm thuồng. Bác sĩ cho em hỏi bé uống nhiều sữa như vậy có ảnh hưởng gì không ạ? Với bé 5t một ngày có thể uống tối đa là bao nhiêu sữa ạ?

Bé nhà mình cũng thích uống sữa lắm,sáng ra đi học thì bé uống sữa hộp vinamilk, và tự tay cho 1 hộp vào balo để chiều uống, đến tối trước khi đi ngủ nửa tiếng mình cũng pha 1 cốc sữa công thức cho bé uống, mình nghĩ sữa rất tốt nhưng không thể uống quá nhiều, hay có thể uống thay ăn được. Mình thấy sữa không đường của Vinamilk cũng rất ngậy và ngon mẹ có thể mua về cho bé uống kèm, có thể bé thích uống sữa vì nó ngọt, mẹ thử mua cho bé uống xem thế nào nha!
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết

Tớ đọc bên topic tư vấn dinh dưỡng cho các bé 3-5 tuổi thì thấy độ tuổi này trung bình khoảng 400-500ml sữa đó mẹ nó. Con giai đoạn này cần ăn đầy đủ dinh dưỡng, trái cây chứ trộm vía uống sữa nhiều và thay cơm thì không đủ năng lượng cho con đâu
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng thích uống sữa lắm,sáng ra đi học thì bé uống sữa hộp vinamilk, và tự tay cho 1 hộp vào balo để chiều uống, đến tối trước khi đi ngủ nửa tiếng mình cũng pha 1 cốc sữa công thức cho bé uống, mình nghĩ sữa rất tốt nhưng không thể uống quá nhiều, hay có thể uống thay ăn được. Mình thấy sữa không đường của Vinamilk cũng rất ngậy và ngon mẹ có thể mua về cho bé uống kèm, có thể bé thích uống sữa vì nó ngọt, mẹ thử mua cho bé uống xem thế nào nha!
    Anh chị em cũng vẫn cho uống vinamilk không đường mà, chỉ pha thêm tý xíu đường thôi, nhưng bé thật sự thích uống sữa ấy chị ạ. Chỉ cần là sữa là thích rồi.
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Tớ đọc bên topic tư vấn dinh dưỡng cho các bé 3-5 tuổi thì thấy độ tuổi này trung bình khoảng 400-500ml sữa đó mẹ nó. Con giai đoạn này cần ăn đầy đủ dinh dưỡng, trái cây chứ trộm vía uống sữa nhiều và thay cơm thì không đủ năng lượng cho con đâu
    Không ạ, cháu em cũng không uống thay cơm, cháu vẫn ăn chỉ là uống nhiều sữa thôi, nhưng chắc cũng chỉ là 500ml, vậy là ok rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 167 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Các bé 5 tuổi uống khoảng 500ml - 1000ml sữa/ngày là hợp lý bạn ạ. Để bé còn có thời gian hấp thu và ăn thêm nhiều dinh dưỡng khác nữa.
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua