Bé thường bị đau bụng khi ăn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 832 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé gần nhà em được khoảng 11 tháng, khi cho bé ăn thì bé thường khóc, cả nhà dỗ dành nhưng bé cứ khóc từng cơn 1 như là bị đau bụng từng cơn và vì vậy bữa ăn của bé thường bé gián đoạn và kéo dài. Em ở gần bên, cứ thấy bé khóc là y như rằng mẹ đang cho bé ăn. Thưa chuyên gia, chỉ những lúc cho ăn thì bé mới như vậy, còn bình thường em thấy bé vẫn chơi, khỏe mạnh bình thường. Không biết bé này bị gì vậy, cả nhà cũng rất lo lắng cho đi khám bệnh thì bác sĩ nói bình thường. Mong chuyên gia tư vấn giúp ạ.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,735 Bài viết

• 2,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên cho bé đi khám hoặc cũng có thể bé biếng ăn không chịu ăn, mẹ nên bế bé đi rong chờ bé hết khóc rồi cho bé ăn tiếp. Nếu đúng giờ ấy mà khóc thì cũng chưa chắc là bị đau bụng đâu, đôi khi bữa ăn hay làm cho các bé sợ nên khi nhìn thấy ăn bé đã khóc rồi
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Nên cho bé đi khám hoặc cũng có thể bé biếng ăn không chịu ăn, mẹ nên bế bé đi rong chờ bé hết khóc rồi cho bé ăn tiếp. Nếu đúng giờ ấy mà khóc thì cũng chưa chắc là bị đau bụng đâu, đôi khi bữa ăn hay làm cho các bé sợ nên khi nhìn thấy ăn bé đã khóc rồi
    Cũng đã cho bé đi khám bác sĩ rùi đó mẹ nó à, nhưng bác sĩ nói bé không bị bệnh gì cả nên cũng biết làm sao vì bình thường bé chơi rất ngoan, chỉ thường lúc ăn là bé có hiện tượng này thui.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thưa BTC, bé này được 11 tháng, nặng 10kg, mẹ bé cao 1m53, nặng 50kg, bé ăn cháo xay, nhà bé hay cho bé vừa ăn vừa xem ti vi. Mong bác sĩ tư vấn giúp em.