TIN TÀI TRỢ.

Những điều mẹ cần chú ý khi chăm sóc trẻ sơ sinh

• 10 Lượt chia sẻ
  • 9.54K Lượt đọc
  • 83 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    MÌnh thì không dám xài khăn ướt cho con, hồi đó sắm đồ đi sinh minh2 mua bông gòn thay cho khăn ướt để vệ sinh cho bé sau khi đi tè hay ị. Kết hợp xài Bepanthen nên cũng an tâm hơn cho làn da mỏng manh nhạy cảm của con.
    Nhà tớ cũng không xài khăn ướt mà mua 2kg bông gòn như nhà mẹ nó đây vừa tiết kiệm lại vừa đỡ hăm hơn hẳn so với đứa đầu. Có kinh nghiệm hơn rui mà, cũng dùng bepanthen chống hăm nữa, con khô ráo thoải mái chơi đùa lun

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 918 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

"Trong trường hợp bé bị hăm da, mẹ nên dùng nước ấm và sạch, nhẹ nhàng lau rửa, thấm khô, rồi bôi thuốc trị hăm vào. Nhiều mẹ nghĩ rằng khi bé bị rôm sảy hay hăm thì phải tắm nhiều lần, hoặc tắm bằng các loại lá để mát da, mau lành. Nhưng sự thật là phương pháp này không đánh vào tận gốc nguyên nhân gây bệnh, thậm chí nếu các loại lá bị phun thuốc sâu thì còn có thể phản tác dụng, gây dị ứng cho da bé."
    Trước giờ mình cũng nghĩ khi da bé có vấn đề thì nên tắm nhiều lần. Tắm với nước lá ổi hay nước trà xanh nữa chứ. Giờ mới thấy là không ok. Hihi. Nhưng dù sao giữ cho da bé sạch sẽ là tốt rồi.
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Mình đọc thấy ad bảo không nhất thiết phải tắm trẻ ngày 1 lần ấy, các mẹ cho mình hỏi hùi bé còn sơ sinh các mẹ tắm bé thế nào, tắm trong bao lâu và bao lâu tắm 1 lần. Vì lúc còn nằm trong bệnh viên, mình thấy cô điều dưỡng sáng nào cũng ẵm bé đi tắm hết, về nhà thì ngày nào bà cũng tắm, không biết tắm vậy có làm da bé khô không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Mình đọc thấy ad bảo không nhất thiết phải tắm trẻ ngày 1 lần ấy, các mẹ cho mình hỏi hùi bé còn sơ sinh các mẹ tắm bé thế nào, tắm trong bao lâu và bao lâu tắm 1 lần. Vì lúc còn nằm trong bệnh viên, mình thấy cô điều dưỡng sáng nào cũng ẵm bé đi tắm hết, về nhà thì ngày nào bà cũng tắm, không biết tắm vậy có làm da bé khô không?
    ờ nhỉ ,nhà tớ ngày nào cũng tắm hết á, nhưng tớ nghĩ chuyên gia đã nói không cần ngày nào cũng tắm thì mình theo cũng được không sao. Giờ con tơ gần 2 tuổi rồi nên ngày nào cũng tắm vì bé nghich bẩn lắm
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5