TIN TÀI TRỢ.

Những điều mẹ cần chú ý khi chăm sóc trẻ sơ sinh

• 10 Lượt chia sẻ
  • 9.54K Lượt đọc
  • 83 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn phấn rôm mình thấy đúng là không nên bôi cho con. Hồi đẻ bé thứ 2, thấy mình mỗi khi tắm xong lại bôi bepanthen cho con, bô chồng hỏi mình sao không bôi phấn rôm mà lại bôi kem. mình giảu thích với ông là phấn rôm thực ra gây bít lỗ chân lông không tốt. Ông bảo vậy mà ngày trước nhà nào có phấn rôm mà bôi cho con là sang lắm lắm, nhất là có hộp phấn Thái o oạch. hihi...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Còn phấn rôm mình thấy đúng là không nên bôi cho con. Hồi đẻ bé thứ 2, thấy mình mỗi khi tắm xong lại bôi bepanthen cho con, bô chồng hỏi mình sao không bôi phấn rôm mà lại bôi kem. mình giảu thích với ông là phấn rôm thực ra gây bít lỗ chân lông không tốt. Ông bảo vậy mà ngày trước nhà nào có phấn rôm mà bôi cho con là sang lắm lắm, nhất là có hộp phấn Thái o oạch. hihi...
    Bây giờ hầu như chẳng có mấy ai dùng phấn rôm đâu, mình cũng nghĩ dùng phấn rôm sẽ khiến làn da không có hơi thở. Từ ngày biết đến Bepanthen, hai bé nhà mình dùng rất hợp, lúc nào da cũng khô thoáng mịn màng, không lo bé bị hăm tã nữa. Đúng là chăm sóc trẻ sơ sinh cũng phải hiểu biết và dùng những sản phẩm tin cậy để mình yên tâm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,868 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi moonpro Xem bài viết
    Mình cũng bôi Bepanthen khi bị nứt cổ gà, mỗi lần con bú thì đau chảy nước mắt nhưng không biết là bôi Bepanthen được. Đến khi cô bạn mách thì mới kéo ra bôi, trước khi đẻ chỉ ngâm cứu làm sao con không bị hăm thôi chứ có biết Bepanthen bôi đc ngực đâu. Khi mở hộp ra dùng cho bé cũng không đọc hướng dẫn luôn hihihihihi
    Đúng đó mẹ! Bepanthen con dùng cho phụ nữ cho con bú, khi ti bị đau, " nứt cổ gà" mẹ có thể bôi kem, khi cho con bú thì mẹ vệ sinh núm ty cho bé là được, trước mình cũng không biết đến chơi cô em cùng phòng sinh bé, thấy kể ti em bị nứt một bên mỗi lần cho con bú thì toàn khóc, mà con sợ không cho bé ty bên ty đó nữa, chị đi thăm cùng mách bôi kem Bepanthen là sẽ đỡ, giờ thật tiện phải không các mẹ! Tủ thuốc trong nhà lúc nào cũng có Bepanthen thì các mẹ yên tâm nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,714 Bài viết

• 9,702 Được cảm ơn

phấn rôm là bít lỗ chân lông của bé do đó da sẽ ko tiết được bã nhờn gây viêm nhiễm và da xấu đi. Da con mình mẫn cảm lắm nên bị côn trùng cắn là đỏ hết cả lên, mình xức Bepanthen vào là khỏi ngay
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng chuẩn bị rất nhiều phấn rôm cho con , khi tắm mình thoa xong mới mặt tã nhưng vẫn bị hămt ã à. Sau này biết mình dùng Bepanthen công nhận hiệu quả ghê. hết hăm tã ngay mà không bị những lần về sau.
    Mình cũng nghĩ phấn rôm làm bít lỗ chân lông không thoát mồ hôi được nên gây ra hăm tã cho con
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Mình hồi sinh bé đầu lòng, thấy con đỏ hết vùng mông mà lo lắng quá, may quá có cô bạn đến chơi và mách mình rằng mua Bepanthen mà bôi cho con. Mình đi mua liền và bôi cho con, công nhận rằng Bepanthen đặc biệt tốt, bé hết đỏ sau vài ngày, từ đó cứ mỗi khi vệ sinh cho bé xong, trước khi đóng bỉm mình lại bôi Bepanthen cho bé, từ đó da bé không hề bị đỏ, rất mịn màng, không thấy bé cựa quậy vì bị ngứa vùng mông nữa. Lúc ấy mình thấy nhẹ cả lòng. Sinh bé thứ hai cũng vậy, Bepanthen là thuốc không thiếu được trong tủ đồ của con vì mình đều dùng đến nó mỗi ngày và cực kỳ yên tâm về loại thuốc mỡ này!
    Nhà Minh giống hệt bạn đó, giờ vẫn còn 1 tuýp Bepanthen để bôi cho con, nhưng may mắn và trộm vía con, da dạo này lành lặn, mạnh khỏe nên cũng không phải dùng nhiều nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Nhà Minh giống hệt bạn đó, giờ vẫn còn 1 tuýp Bepanthen để bôi cho con, nhưng may mắn và trộm vía con, da dạo này lành lặn, mạnh khỏe nên cũng không phải dùng nhiều nữa.
    Bepanthen có cả công dụng chữa khô da và nứt da nữa đó mẹ robusta81 à. Sau mỗi lần rửa chén bát không hiểu sao da mình thường rất khô và khó chịu. Mỗi lần như vậy là mình lại bôi một ít kem Bepanthen vào tay nữa đó. Vùng gót chân của mình thường bị nứt nẻ, vậy nên mình cũng bôi luôn Bepanthen vào đó. Hi hi, cũng dễ chịu hơn rất nhiều nhé. Nhà mình thì con và mẹ đều dùng Bepanthen hết cả luôn.
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Mình và con trai là fan của Benpathen đó nha, từ bé tí con đã sử dụng sản phẩm này rồi nên da dẻ lúc nào cũng mịn màng, không sợ muỗi, côn trùng đốt nhé, cứ bị nốt côn trùng đốt là dũng sĩ Benpathen giúp đỡ ngay, thật là thích
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • 5,142 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bepanthen không chỉ dùng bôi vùng mông, bẹn cho con đâu mà mình còn bôi cổ, nách, tai cho con rất tốt. Giúp ngăn ngừa mồ hôi đong ở cổ, nách... gây hăm da, loét da nữa chứ. Nhất là mấy bé sơ sinh cổ đang còn nhiều nếp gấp, mùa đông thì quàn áo dày nhiều khi sữa chảy mẹ lau chưa hết, mùa hè thì hiều mồ hôi ẩm ướt suốt...
    Ủa, Bepanthen có nhiều công dụng vậy hả mẹ Chip_270308. Vậy là trước giờ mình chỉ dùng trị hăm ở vùng mông cho bé thôi. Hôm trước ra thăm cháu trai con của em gái mình, cũng mua cho 1 tuýp để dành dùng cho cháu, ai dè trong tủ thuốc của cô ấy cũng đã có rồi. Vậy là kem mỡ này trị hăm rất tốt nên mọi người giới thiệu cho nhau, nhà nào cũng có.
    • 5,142 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Mình cũng chuẩn bị rất nhiều phấn rôm cho con , khi tắm mình thoa xong mới mặt tã nhưng vẫn bị hămt ã à. Sau này biết mình dùng Bepanthen công nhận hiệu quả ghê. hết hăm tã ngay mà không bị những lần về sau.
    Mình cũng nghĩ phấn rôm làm bít lỗ chân lông không thoát mồ hôi được nên gây ra hăm tã cho con
    Hôm trước con bị ho kéo dài, mình cho con đi khám, BS hỏi: có thoa dầu không? có thoa phấn rơm không? Mình trả lời có, thế là bị BS la một trận, cấm không cho thoa nữa vì nhiều bé không chịu phấn rơm hoặc là khi thoa phấn có thể bay vào miệng hoặc bé hít phải sẽ làm cho bé ho kéo dài. Sau lần đó thế là bỏ luôn chai phấn rơm.
    • thq
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    Bepanthen có cả công dụng chữa khô da và nứt da nữa đó mẹ robusta81 à. Sau mỗi lần rửa chén bát không hiểu sao da mình thường rất khô và khó chịu. Mỗi lần như vậy là mình lại bôi một ít kem Bepanthen vào tay nữa đó. Vùng gót chân của mình thường bị nứt nẻ, vậy nên mình cũng bôi luôn Bepanthen vào đó. Hi hi, cũng dễ chịu hơn rất nhiều nhé. Nhà mình thì con và mẹ đều dùng Bepanthen hết cả luôn.
    Mình cũng ủng hộ ý kiến của mẹ bongmeo luôn, Bepanthen không chỉ chăm sóc tốt cho làn da mỏng manh của bé sơ sinh mà còn cho cả mẹ bé nữa. Mình cứ mùa đông đến, do dùng nước thường xuyên vì phải nấu cơm, rửa bát, giặt giũ mỗi ngày nên tay mình thường bị nẻ thấy khó chịu lắm, mình cũng lấy Bepanthen bôi xong cho con là đến mẹ, thấy da mình cũng mềm ra và không bị khô nữa. Công nhận dùng Bepanthen rất là thích đó, không chỉ cho bé sơ sinh mà còn có thể chăm sóc da cho cả người lớn nữa!
    • 4,868 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Mình cũng ủng hộ ý kiến của mẹ bongmeo luôn, Bepanthen không chỉ chăm sóc tốt cho làn da mỏng manh của bé sơ sinh mà còn cho cả mẹ bé nữa. Mình cứ mùa đông đến, do dùng nước thường xuyên vì phải nấu cơm, rửa bát, giặt giũ mỗi ngày nên tay mình thường bị nẻ thấy khó chịu lắm, mình cũng lấy Bepanthen bôi xong cho con là đến mẹ, thấy da mình cũng mềm ra và không bị khô nữa. Công nhận dùng Bepanthen rất là thích đó, không chỉ cho bé sơ sinh mà còn có thể chăm sóc da cho cả người lớn nữa!
    Bepanthen nhiều công dụng chị nhỉ? E chưa biết loại kem này có thể bôi nứt nẻ cho mẹ, em sẽ mách chị gái mình dùng, cứ đến mùa đông là tay chân chị ấy hay bị nứt nẻ chị a, thế thì yên tâm rồi, vừa thoái mái cho con lại tốt cho mẹ còn gì bằng chị nhỉ? E sẽ mách luôn để mấy chị cùng phòng biết thêm công dụng tốt của loại kem này chị a!
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Bepanthen nhiều công dụng chị nhỉ? E chưa biết loại kem này có thể bôi nứt nẻ cho mẹ, em sẽ mách chị gái mình dùng, cứ đến mùa đông là tay chân chị ấy hay bị nứt nẻ chị a, thế thì yên tâm rồi, vừa thoái mái cho con lại tốt cho mẹ còn gì bằng chị nhỉ? E sẽ mách luôn để mấy chị cùng phòng biết thêm công dụng tốt của loại kem này chị a!
    Em giờ mới biết công dụng này nè, dùng mấy năm rồi mà chỉ toàn dùng cho con thôi. Biết thế thì em đã dùng từ lâu rồi nhỉ
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi mẹ bongmeo. Tay chân khô nứt nẻ thoa Bepanthen cũng giúp làm mềm mịn da tay hơn. Sản phẩm cho em bé nên an toàn tuyệt đối. Ai mà sắp sinh bé mình cũng đều nói mua dự phòng 1 tuýp này hết, hihi.
    • 9,714 Bài viết

• 9,702 Được cảm ơn

gót chân của mình dạo này hay bị nứt lắm chắc phải về lấy tuyp Bapenthen của con xứt thử xem. Không ngờ công dụng của Bepanthen nhiều quá chứ không đơn thuần là xứt khỏi hăm tả cho con, đúng al2 trong tủ thuốc gia đình phải có mới được
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Hôm trước con bị ho kéo dài, mình cho con đi khám, BS hỏi: có thoa dầu không? có thoa phấn rơm không? Mình trả lời có, thế là bị BS la một trận, cấm không cho thoa nữa vì nhiều bé không chịu phấn rơm hoặc là khi thoa phấn có thể bay vào miệng hoặc bé hít phải sẽ làm cho bé ho kéo dài. Sau lần đó thế là bỏ luôn chai phấn rơm.
    Ui thế Bác sĩ có nói là xoa dầu thì có sao không ME BON ui, mình thường có thói quen xức dầu cho bé sau khi tắm. Còn phấn rôm thì mình không dùng bao giờ( cả bé nhỏ và bé lớn luôn).
    @cả nhà: Bepanthen ngoài công dụng chữa hăm và làm mịn làn da cho bé còn có rất nhiều công dụng như làm đỡ khô da ( mình thường sử dụng vào mùa đông lắm, lúc đó da tay thường rất khô và nứt nẻ, nên mình dùng Bepanthen hàng ngày luôn, da tay luôn mềm mại và không bị nứt nhiều nữa. nếu không dùng Bepanthen là da tay nứt nẻ tóe máu luôn, híc hãi lắm cơ. Bôi gót chân cũng làm giảm sự nứt nẻ gót chân đáng kể đó nhé, cả nhà cùng trải nghiệm nhé.
    • thq
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    gót chân của mình dạo này hay bị nứt lắm chắc phải về lấy tuyp Bapenthen của con xứt thử xem. Không ngờ công dụng của Bepanthen nhiều quá chứ không đơn thuần là xứt khỏi hăm tả cho con, đúng al2 trong tủ thuốc gia đình phải có mới được
    Bạn cứ thử bôi gót chân xem sao, chứ tay mình nứt nẻ vào mùa đông, cứ bôi Bepanthen vào là da mềm ra, những vết nứt nẻ giảm đi đáng kể và không thấy bị khô da nữa. Còn đối với da các bé, nhất là bôi trước khi đóng tã thì khỏi nói rồi, da lúc nào cũng khô thoáng. Những ngày đông lạnh, mình đóng tã cho bé cả ngày cho ấm, mỗi lần thay tã lại thoa chút Bepanthen, đóng tã hầu như 24/24 giờ suốt mùa đông mà da bé không có chút hiện tượng hăm tã nào luôn!
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Lúc mình sanh con ở quê thời tiết nóng quá, lúc đó mình chưa biết nên quấn khen con kỹ lắm, rồi mặc tã nữa nên con bị hăm tã và nổi mẫn hết nhìn thương lắm.
    Chị y tá gần đó nói mình dùng loại 7 màu nhưng da con còn non quá mình sợ, thế là lên mạng tra thông tin thì không nên dùng cho bé.
    May có bà chị đến thăm mách Bapenthan nên da con không còn bị hăm tã nữa.
    Từ đó mấy em mình sanh con đều dùng loại này cả đó. Cám ơn Bapenthan nhiều nè.
    Ôi mẹ nó ơi, không nên dùng thuốc ko có thương hiệu để dùng cho bé đâu nhé. Ở trong cơ quan mình có một anh đồng nghiệp dùng thuốc 7 màu đó, thoa cho bé nhiều quá vì bé bị rôm sảy đó, dẫn đến việc bé bị suy thận luôn đó, vì thuốc 7 màu có chứa nhiều Corticord lắm. Mẹ nó nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng cho bé nhé. Nhà mình thì cứ Bepanthen mà dùng thôi!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Đúng rồi mẹ nó, phấn thì ko nên dùng cho bé đâu vì những bụi phấn rất nhỏ con có thể hít thở vào mũi gây viêm phổi nữa đó. Mình ko dùng phấn cho con đâu, với lại da bé mình bị dị ứng nên ko dùng được cứ Bepanthen mà dùng thôi!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutrinh0110 Xem bài viết
    Ôi mẹ nó ơi, không nên dùng thuốc ko có thương hiệu để dùng cho bé đâu nhé. Ở trong cơ quan mình có một anh đồng nghiệp dùng thuốc 7 màu đó, thoa cho bé nhiều quá vì bé bị rôm sảy đó, dẫn đến việc bé bị suy thận luôn đó, vì thuốc 7 màu có chứa nhiều Corticord lắm. Mẹ nó nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng cho bé nhé. Nhà mình thì cứ Bepanthen mà dùng thôi!
    Ôi cái kem 7 màu này chỉ nên dùng cho người lớn thôi và cũng chỉ nên dùng ở triệu chứng bệnh nặng và nhằm điều trị tức thời thôi chứ ko nên dùng nhiều, không dùng lâu dài và không nên bôi trên diện rộng nữa chứ...
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5