TIN TÀI TRỢ.

Những điều mẹ cần chú ý khi chăm sóc trẻ sơ sinh

• 10 Lượt chia sẻ
  • 9.49K Lượt đọc
  • 83 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,779 Bài viết

• 7,455 Được cảm ơn

Chăm sóc trẻ sơ sinh không chỉ là vấn đề gây lúng túng với riêng những bà mẹ sinh con đầu lòng mà ngay cả những bà mẹ đã có kinh nghiệm cũng cần trau dồi thêm cho mình kiến thức về những phương pháp chăm con hiệu quả.

1. Chọn tã cho bé như thế nào?
    Mẹ nên chọn tã giấy có lớp thấm hút tốt, có hai bên vách chống trào mềm mại để không gây vết hằn, đảm bảo an toàn cho làn da nhạy cảm của bé. Ngoài ra, tùy từng độ tuổi mà mẹ cần thay đổi loại tã cho phù hợp như: với trẻ sơ sinh, dùng loại tã dán hai bên; với trẻ tập đi, có thể dùng tã quần để tránh xê dịch và tuột khi vận động… Hơn nữa, mẹ đặc biệt chú ý không nên chọn loại tã bên trong phần tiếp xúc với da bé chứa plastic và polyester để tránh gây hại cho làn da non nớt của bé yêu. Mặc dù mẹ đã chọn được tã tốt nhưng mẹ nên lưu ý thay tã cho bé thường xuyên để tránh việc bé bị ẩm ướt trong khoảng thời gian dài dẫn đến kích ứng bởi nước tiểu và phân trong tã.

2. Hạn chế sử dụng những sản phẩm chăm sóc da gây kích ứng da bé
    Khi chăm sóc trẻ sơ sinh, mẹ không nên dùng kem dưỡng da người lớn thoa cho bé vì các thành phần trong đó sẽ rửa trôi hết lớp dầu bảo vệ da bé. Bất cứ sản phẩm nào tiếp xúc với làn da bé, dù trực tiếp hay gián tiếp đều cần đảm bảo chúng là sản phẩm dành cho trẻ sơ sinh. Những sản phẩm chăm sóc trẻ sơ sinh tốt nhất là được làm từ những thành phần tự nhiên, không màu, không mùi, không chất bảo quản để đảm bảo không gây kích ứng cho da bé.
    Việc mẹ sử dụng phấn rôm liên tục sẽ vô tình làm bít lỗ chân lông dẫn đến tình trạng bé bị hăm da. Đồng thời, sử dụng khăn ướt có mùi để vệ sinh cho bé chưa hẳn là một phương pháp tốt vì những hóa chất tạo mùi trong khăn ướt dễ gây kích ứng làn da non trẻ của bé.
    57454096.9112013120842pm
    Mẹ nên chú ý thay tã cho bé thường xuyên để tránh gây hăm tã

3. Tắm để bé khỏe
    Bé sơ sinh không cần tắm hàng ngày. Trong vài tuần đầu tiên, mẹ nên giữ sạch sẽ cho bé bằng cách vệ sinh mỗi lần thay tã, lau rửa mặt mũi. Mẹ nên cẩn thận kiểm tra độ ấm của nước để đảm bảo nước tắm vừa đủ ấm, tắm cho bé trong 5-6 phút để bé không bị mất nước.
    Trong trường hợp bé bị hăm da, mẹ nên dùng nước ấm và sạch, nhẹ nhàng lau rửa, thấm khô, rồi bôi thuốc trị hăm vào. Nhiều mẹ nghĩ rằng khi bé bị rôm sảy hay hăm thì phải tắm nhiều lần, hoặc tắm bằng các loại lá để mát da, mau lành. Nhưng sự thật là phương pháp này không đánh vào tận gốc nguyên nhân gây bệnh, thậm chí nếu các loại lá bị phun thuốc sâu thì còn có thể phản tác dụng, gây dị ứng cho da bé.

4. Đối phó với hăm tã
    Khi bé đã bị hăm, phương pháp điều trị nhanh và hiệu quả là thoa thuốc trị hăm tã cho bé. Hiện nay giải pháp dùng thuốc mỡ chiết xuất từ mỡ tự nhiên để phòng ngừa và điều trị hăm tã đang rất phổ biến và đã được chứng minh tính hữu hiệu trên nhiều nghiên cứu lâm sàng. Thuốc mỡ không tan trong nước nên sẽ lưu lại trên da bé lâu hơn giúp kéo dài tác dụng của thuốc so với các loại thuốc kem. Tốt hơn nữa là sử dụng thuốc mỡ chứa Dexpanthenol & Lanolin vì hoạt chất Lanolin (mỡ cừu) giúp tạo màng phân cách giữa da bé với các tác nhân gây kích ứng da như nước tiểu, phân. Bên cạnh đó, hoạt chất Dexpanthenol giúp dưỡng ẩm và điều trị các thương tổn trên da bé.
    57217797.sp
    Click tại đây để xem thông tin chi tiết của thuốc mỡ Bepanthen

Sau khi được vệ sinh và chăm sóc tốt, hăm da sẽ dần trở lại bình thường. Nếu hăm da vẫn tiếp diễn sau một tuần điều trị hay bé bị hăm kèm theo sốt; da bị hăm có mụn mủ hoặc vết loét, sưng tấy... mẹ cần đưa bé đến bác sỹ để điều trị kịp thời.

Để phòng tránh cũng như chữa trị hiệu quả tình trạng hăm tã, mẹ cần trang bị cho mình đầy đủ kiến thức trong việc chăm sóc trẻ sơ sinh, giúp bé yêu luôn thấy thoải mái và an toàn trong vòng tay yêu thương của mẹ.

(Thu Hà)

Nguồn: Internet
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 503 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mình trung thành với bepanthen nè ad ơi, thích lắm ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có con lần đầu tiên còn lúng túng lắm, khi dùng tã bé không được thoáng và hay ủ bé nên con bị hăm tã nhiều. Lúc đó mông con nổi mẫn đỏ nữa. Mình lo luốn cuốn cả lên.
    May có bà chị mách mua Bepanthen thoa cho con, trộm vía con hết hẳn hăm tã. Từ đó mình có Bepanthen đồng hành cùng con luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

mình cũng thoa Bepanthen cho con sau khi tắm xong rồi mặc bỉm nên mông con mình ko hề bị hăm. Bepanthen chứa hoạt chất dexpanthenol và nhanh chóng chuyển thành acid pantothenic trong tế bào da. Acid Pantothenic đóng vai trò trong việc hình thành và tái tạo da nên sẽ chăm sóc và bảo vệ làn da trẻ em khỏi bị tổn thương rất tốt....các mẹ xài thử xem
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trên thị trường bây giờ có quá nhiều loại tã, nếu mà đi siêu thị thì thật sự mình cũng chẳng biết mua loại tã nào, chỉ học hỏi kinh nghiệm từ các Mẹ mà thôi, thấy loại tã nào ổn thì dùng cho con luôn. Mà nói chung một phần cũng phụ thuộc vào loại kem bôi cho con mỗi khi thay tã đấy ạ. Cứ sau mỗi lần con đi vệ sinh, rửa cho con xong là mình bôi thêm kem mỡ Bepanthen để phòng hăm, giúp cho da ở vùng mông của con luôn được khô ráo. Bé rất thoải mái vui đùa, Mẹ cũng vui.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Tủ thuốc của nhà mình không thể thiếu Bepanthen. Hi hi, Bepanthen có nhiều công dụng lắm:
    - Phòng và điều trị da khô rát, nứt nẻ hoặc bị xây xát
    -Chăm sóc da khi da bị khô
    -Khi mẹ đang cho con bú:Chăm sóc vú ở phụ nữ cho con bú và do đau rát núm vú. Thời gian mình cho bé bú thường bị rát lắm, vậy là mình bôi Bepanthen, trước mỗi lần cho con ti là mình lại vệ sinh núm vú cẩn thận. Nhờ có Bepanthen mà mình không còn rát nữa đó. Mẹ nào đang cho con bú mà bị giống mình thì dùng Bepanthen nhé. Rất hiệu quả đó.
    - Chăm sóc và bảo vệ da trẻ em khỏi bị tổn thương do độ ẩm của tã, phòng và điều trị da khi bị xây xát, nổi mẩn đỏ: bé nhà mình hồi 3 tháng ở tay thỉnh thoảng mọc vài nốt mẩn đỏ, hi hi, con ưa Bepanthen giống mẹ hay sao đó mà mình bôi vài hôm cũng hết luôn đó.
    Đặc biệt là Thuốc mỡ Bepanthen có thể dùng được khi bạn có thai và cho con bú. Nên các mẹ bầu yên tâm dùng nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Mình có con lần đầu tiên còn lúng túng lắm, khi dùng tã bé không được thoáng và hay ủ bé nên con bị hăm tã nhiều. Lúc đó mông con nổi mẫn đỏ nữa. Mình lo luốn cuốn cả lên.
    May có bà chị mách mua Bepanthen thoa cho con, trộm vía con hết hẳn hăm tã. Từ đó mình có Bepanthen đồng hành cùng con luôn
    Mình lần đầu cũng giống mẹ, rất lúng túng bế con mà chị làm rơi con nữa ý, toàn bà ngoại tắm cho bé,chưa có kinh nghiệm nhiều. Nay có bé thứ hai mặc dù mình chưa đóng bỉm nhưng suốt ngày con ị, tè rồi dùng khăn ướt lau mình nghĩ cũng làm tổn thương làn da mỏng manh của trẻ, rồi thấy mông con tẩy đỏ thương lắm mỗi lần lau chùi.mình biết đến sản phẩm Bepanthen qua chị làm cùng phòng từ ngày mang bầu cu Bin chị ấy đã dùng cho con và thấy rất tốt, nên khi thấy dấu hiệu hăm đỏ là sáng ra mình vệ sinh cho bé và thoa kem này luôn! Thật tuyệt vời mẹ nó à! Mông con đã hết đỏ mịn màng hơn nữa! Yêu Bepanthen lắm cơ!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mình lần đầu cũng giống mẹ, rất lúng túng bế con mà chị làm rơi con nữa ý!
    Ui, vậy hôm đó thế nào vậy mẹ thuhien2008, chắc là mới sinh bé xong sức khỏe của mẹ chưa được tốt nên khi bế con mà con thì nhỏ xíu à, nên lóng ngóng lắm đúng không? Mình thì thấy không chỉ lần đầu làm mẹ đâu, lần sinh bé thứ hai tuy có thêm chút kinh nghiệm từ bé đầu tiên nhưng vẫn còn vụng nhiều lắm. Hi hi, bé lớn nhà mình toàn bảo em là: để anh bôi " đẹp zai'( anh ý toàn gọi Bepanthen là kem đẹp zai đó) cho xinh gái nhé. Yêu thế không biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nhớ lần đầu sinh con, đi kiếm Bepanthen rất khó vì thuốc tốt nên cháy hàng, lại sinh vào mùa đông nữa nên ai cũng "găm" hàng hết trơn. Phải công nhận là Bepanthen tốt, bôi cho con là hết hăm đỏ, lại không bị kích ứng chút nào hết.
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng thuốc này cho bé, dùng rất thích!
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Mình nhớ lần đầu sinh con, đi kiếm Bepanthen rất khó vì thuốc tốt nên cháy hàng, lại sinh vào mùa đông nữa nên ai cũng "găm" hàng hết trơn. Phải công nhận là Bepanthen tốt, bôi cho con là hết hăm đỏ, lại không bị kích ứng chút nào hết.
    Mình hồi sinh bé đầu lòng, thấy con đỏ hết vùng mông mà lo lắng quá, may quá có cô bạn đến chơi và mách mình rằng mua Bepanthen mà bôi cho con. Mình đi mua liền và bôi cho con, công nhận rằng Bepanthen đặc biệt tốt, bé hết đỏ sau vài ngày, từ đó cứ mỗi khi vệ sinh cho bé xong, trước khi đóng bỉm mình lại bôi Bepanthen cho bé, từ đó da bé không hề bị đỏ, rất mịn màng, không thấy bé cựa quậy vì bị ngứa vùng mông nữa. Lúc ấy mình thấy nhẹ cả lòng. Sinh bé thứ hai cũng vậy, Bepanthen là thuốc không thiếu được trong tủ đồ của con vì mình đều dùng đến nó mỗi ngày và cực kỳ yên tâm về loại thuốc mỡ này!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Chuẩn bị sinh con mình đã mua luôn mấy hộp Bepathen để sẵn, con đẻ vào mùa đông mà mình đóng bỉm luôn nên cũng lo. May mắn là giờ gần 2 tuổi rồi con mình chưa bị hăm lần nào. Hôm nào đi chơi cả ngày không thay bỉm được thì về đít con hơn bị đỏ, rửa sạch lau khô bôi ít Bepanthan là hôm sau khỏi ngay. Có lẽ bé nhà mình hợp với thuốc chống hăm này
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Các mẹ giống mình quá, lần đầu có con nên cái gì cũng lúng túng. Ban đầu mình quấn tãl cho con, con bị hăm suốt, nhìn con đau đớn mà tội nghiệp luôn. Sau đó mình lên mạng tìm hiểu thì thuốc mỡ Bepanthen tốt được nhiều mẹ tin dùng nên mua về dùng thử, dùng xong phải nói là mình mê luôn vì hiệu quả của đó, từ khi mua 2 lọ, 1 chống, 1 trị mà con mình ko còn bị hâm nữa, caảm Bepanthen nh lắm!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc mình sanh con ở quê thời tiết nóng quá, lúc đó mình chưa biết nên quấn khen con kỹ lắm, rồi mặc tã nữa nên con bị hăm tã và nổi mẫn hết nhìn thương lắm.
    Chị y tá gần đó nói mình dùng loại 7 màu nhưng da con còn non quá mình sợ, thế là lên mạng tra thông tin thì không nên dùng cho bé.
    May có bà chị đến thăm mách Bapenthan nên da con không còn bị hăm tã nữa.
    Từ đó mấy em mình sanh con đều dùng loại này cả đó. Cám ơn Bapenthan nhiều nè.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    Ui, vậy hôm đó thế nào vậy mẹ thuhien2008, chắc là mới sinh bé xong sức khỏe của mẹ chưa được tốt nên khi bế con mà con thì nhỏ xíu à, nên lóng ngóng lắm đúng không? Mình thì thấy không chỉ lần đầu làm mẹ đâu, lần sinh bé thứ hai tuy có thêm chút kinh nghiệm từ bé đầu tiên nhưng vẫn còn vụng nhiều lắm. Hi hi, bé lớn nhà mình toàn bảo em là: để anh bôi " đẹp zai'( anh ý toàn gọi Bepanthen là kem đẹp zai đó) cho xinh gái nhé. Yêu thế không biết.
    Mình sinh mổ bạn ạ, nên lần đầu tiên bế con vẫn lóng ngóng, con đạp vào vết mổ bế chỉ sợ làm rơi con bạn a!giờ bé lớn đã 5 tuổi nên giúp được mẹ rồi bạn ạ! Mỗi khi thấy em tè chưa kịp sai đã nhanh tay lấy đồ đưa mẹ để thay cho em rồi! Thấy em bôi kem Bepanthen là chị gái cũng đòi bôi bạn a!Đúng là giờ có kem bôi này tiện cho mẹ khỏe cho con mẹ nó nhỉ? Thông tin của BTC hay quá! Các mẹ biết nhớ mách những mẹ chưa dùng nha,cả văn phòng mình các mẹ có con nhỏ đều mách nhau dùng kem Bepanthen này đó!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mình sinh mổ bạn ạ, nên lần đầu tiên bế con vẫn lóng ngóng, con đạp vào vết mổ bế chỉ sợ làm rơi con bạn a!giờ bé lớn đã 5 tuổi nên giúp được mẹ rồi bạn ạ! Mỗi khi thấy em tè chưa kịp sai đã nhanh tay lấy đồ đưa mẹ để thay cho em rồi! Thấy em bôi kem Bepanthen là chị gái cũng đòi bôi bạn a!Đúng là giờ có kem bôi này tiện cho mẹ khỏe cho con mẹ nó nhỉ? Thông tin của BTC hay quá! Các mẹ biết nhớ mách những mẹ chưa dùng nha,cả văn phòng mình các mẹ có con nhỏ đều mách nhau dùng kem Bepanthen này đó!
    Hi, mình cũng sinh mổ nè, bé lớn nhà mình mới được 4 tuổi, bé thứ hai được 2 tuổi. Hi, gần nhau quá mẹ thuhien2008 nhỉ? hồi mang bầu bé thứ 2 mình đi siêu âm may mà em bé không nằm trên vết mổ tử cung nên bác sĩ nói mình yên tâm sinh bé. Hi hi,giờ con 2 tuổi rồi. Ngày trước mình thấy Bepanthen có tub nhỏ( không nhớ là loại bao nhiêu gam nữa) mình thấy dùng tub nhỏ tiện hơn( dù hay phải mua mới hơn), dùng tub to thì lâu hết hơn và cũng tiết kiệm được hơn. Lâu rồi không thấy Bepanthen ra tub nhỏ nữa nên toàn dùng tub to xài à. Thời gian cho bé nhà mình tu ti mình hay bị rát núm ti lắm, mình bôi Bepanthen cũng ưa lắm, khỏi liền à. Hi hi, bạn đồng hành không thể thiếu cho mỗi gia đình chúng ta các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    Hi, mình cũng sinh mổ nè, bé lớn nhà mình mới được 4 tuổi, bé thứ hai được 2 tuổi. Hi, gần nhau quá mẹ thuhien2008 nhỉ? hồi mang bầu bé thứ 2 mình đi siêu âm may mà em bé không nằm trên vết mổ tử cung nên bác sĩ nói mình yên tâm sinh bé. Hi hi,giờ con 2 tuổi rồi. Ngày trước mình thấy Bepanthen có tub nhỏ( không nhớ là loại bao nhiêu gam nữa) mình thấy dùng tub nhỏ tiện hơn( dù hay phải mua mới hơn), dùng tub to thì lâu hết hơn và cũng tiết kiệm được hơn. Lâu rồi không thấy Bepanthen ra tub nhỏ nữa nên toàn dùng tub to xài à. Thời gian cho bé nhà mình tu ti mình hay bị rát núm ti lắm, mình bôi Bepanthen cũng ưa lắm, khỏi liền à. Hi hi, bạn đồng hành không thể thiếu cho mỗi gia đình chúng ta các mẹ nhỉ?
    Mình cũng bôi Bepanthen khi bị nứt cổ gà, mỗi lần con bú thì đau chảy nước mắt nhưng không biết là bôi Bepanthen được. Đến khi cô bạn mách thì mới kéo ra bôi, trước khi đẻ chỉ ngâm cứu làm sao con không bị hăm thôi chứ có biết Bepanthen bôi đc ngực đâu. Khi mở hộp ra dùng cho bé cũng không đọc hướng dẫn luôn hihihihihi
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Bé đầu mình cũng không biết, có lần con hăm đỏ ở vùng mông vì mặc tã mà cứ lấy phấn thoa lên, mấy ngày mà chẳng hết, cứ hễ dùng nước là con la lên vì rát. Thấy thương vô cùng các mẹ ạ. Đến đứa thứ 2 thì kinh nghiệm hơn, tìm hiểu kỹ về vấn đề hăm và phòng bệnh bằng cách: cứ sau mỗi lần vệ sinh cho con là mình bôi một lớp mỏng kem mỡ Bepanthen rồi mới mặc tã cho con. Vậy mà hiệu quả, vùng mông con luôn khô ráo. Mẹ không phải lo nữa, vui.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bepanthen không chỉ dùng bôi vùng mông, bẹn cho con đâu mà mình còn bôi cổ, nách, tai cho con rất tốt. Giúp ngăn ngừa mồ hôi đong ở cổ, nách... gây hăm da, loét da nữa chứ. Nhất là mấy bé sơ sinh cổ đang còn nhiều nếp gấp, mùa đông thì quàn áo dày nhiều khi sữa chảy mẹ lau chưa hết, mùa hè thì hiều mồ hôi ẩm ướt suốt...
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé lớn nhà mình 5 tuổi rồi mà đến giờ vẫn không rời xa được bepanthen đây. Khi sinh bé đầu, chưa có kinh nghiệm nên mình đi mua đồ sơ sinh, được mấy em bán hàng giới thiệu mấy hộp kem tròn tròn xinh xinh nên mình mua về. Tới hồi con ra đời, é nhà mình hay bị đóng vảy sau vành tai gây ngứa cho con, kỳ mạnh thì nó gây tróc da. Mà bôi mấy loại kem kia không khỏi được. Ra tiệm thuốc quen được giới thiệu bepanthen, mình mua về bôi thử, thế mà hiệu quả thật.
    Mỗi khi tắm xong, mình bôi 1 lớp kem beanthen, để 1 lát rồi dùng miếng bông gòn chùi nhẹ là vành sau tai con lại sạch bong, mịn màng mà không gây đau hay khó chịu cho con tẹo nào...
    Bây giơ 5 tuổi rồi mình vẫn dùng bôi cho con gái đó
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5