TIN TÀI TRỢ.

Các sử dụng thuốc mỡ đặc trị hăm tã chứa Dexpanthenol cho đúng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào bác sĩ !
    Mình thấy chị hàng xóm cho con dùng Dexpanthenol rất hiệu quả, mình muốn hỏi bé chưa bị hăm đỏ thì có thể bôi sau khi tăm xong để phòng tránh trước hăm đỏ cho bé được không ạ? xin bác sĩ tư vấn giúp cách dùng kem trị hăm hiệu quả nhất ! xin cảm ơn bác sĩ !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Xin chào bác sĩ !
    Mình thấy chị hàng xóm cho con dùng Dexpanthenol rất hiệu quả, mình muốn hỏi bé chưa bị hăm đỏ thì có thể bôi sau khi tăm xong để phòng tránh trước hăm đỏ cho bé được không ạ? xin bác sĩ tư vấn giúp cách dùng kem trị hăm hiệu quả nhất ! xin cảm ơn bác sĩ !
    Nếu con chưa bị hăm thì làm sao đã phải bôi thuốc đặc trị hả mẹ nó. Quan trọng là giữ vệ sinh cho con sạch sẽ, thay tã đúng thời gian, trước khi mặc tã thì vệ sinh lau khô da bé và bôi 1 lớp mỏng kem chống hăm là ổn mà
    JBYmp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,779 Bài viết

• 7,455 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã đặt câu hỏi cho chương trình.

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến bác sỹ Nguyễn Thị Thanh- Trưởng khoa Dịch vụ I- Bệnh viện Nhi Đồng 2- TPHCM rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Hoitholandabe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Mình nghĩ bé chưa bị hăm thì ko lên bôi thuốc, dù là thuốc nhưng ko phải lúc nào cugnx tốt cho da bé đâu. Nhất là trẻ con da thường nhạy cảm. Và thuốc trị bệnh nào thì dùng cho bệnh đó, đừng bôi thuốc lung tung nhé.
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Mình nghĩ bé chưa bị hăm thì ko lên bôi thuốc, dù là thuốc nhưng ko phải lúc nào cugnx tốt cho da bé đâu. Nhất là trẻ con da thường nhạy cảm. Và thuốc trị bệnh nào thì dùng cho bệnh đó, đừng bôi thuốc lung tung nhé.

Mình cũng nghĩ như bạn đó, mỗi loại bệnh có thuốc khác nhau, nhất là da trẻ con rất nhạy cảm nên trước khi bôi bất kỳ loại thuốc nào cũng cần cẩn trọng. Tốt nhất là giữ vệ sinh da bé sạch sẽ, phòng ngừa bị hăm là tốt nhất
    JBYmp7
    • 2,801 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em chưa dùng loại này nên cũng chẳng biết thế nào thôi thì em lại đợi bác sỹ tư vấn thôi. Chứ mà không biết dùng cho con lại dị ứng thì càng mệt hơn à.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào bác sĩ !
    Mình nghĩ là ko cần thiết đâu vì nếu mẹ nó thấy con có dấu hiệu da con hơi mẩn đỏ thì bôi kem trị hăm ngay là con sẽ khỏi thôi. Ko cần thiết phải bôi khi con ko bị hăm đâu mẹ nó ạ.
    • 1,779 Bài viết

• 7,455 Được cảm ơn

Xin chào bác sĩ !
    Xin chào bạn!

Cách tốt nhất để ngừa hăm là để làn da trẻ thông thoáng. Tuy nhiên nếu trẻ mặc tã , để tránh hăm có thể sử dụng những thuốc mỡ chứa Dexpanthenol như bạn nêu trên. Bôi 2 lần bằng cách bôi một lớp thuốc mỏng lên da bé sau khi đã rửa sạch và thấm khô, sẽ giúp ngăn ngừa hăm và trị hăm hiệu quả.

Bạn cũng có thể tham khảo cách dùng kem trị hăm như sau:

Sau khi tắm em bóp 1 chút kem lên đầu ngón tay, chấm nhẹ vào các điểm sau của bé:
    2 bên khe tai, ngấn cổ, 2 bên ngấn nách, 2 bên đùi ( bẹn ), toàn bộ phần mông, toàn bộ lưng , ngấn sau gối
    Vừa chấm nhẹ kem vừa xoa đều 1 lớp mỏng matxa cho bé luôn

Bác sỹ Nguyễn Thị Thanh
    Trưởng khoa Dịch vụ I
    Bệnh viện Nhi Đồng 2- TPHCM
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó ơi nếu phòng hăm cho bé sao không dùng bepanthen, bepanthen trị hăm và chống hăm cực hiệu quả đó, mẹ nó dùng thử đi
    Xin chào bác sĩ !