TIN TÀI TRỢ.

Bệnh về da của trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 815 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa bác sỹ!
    Em có đứa cháu, mẹ bé khi mang thai do bị bệnh nên vẫn phải dùng thuốc, khi sinh bé bé cũng không được bú mẹ. Đến khi bé được 4 tháng bé bị chàm sữa, toàn mặt ngứa ngáy, bé hay lấy tay cào cào lên mặt. Nguyên nhân bé bị chàm sữa là gì? Có phải do quá trình mang thai mẹ dùng thuốc trị bệnh không? Đối với những bé không được bú mẹ có làm tăng nguy cơ bị bệnh lý về da không?
    Cám ơn bác sỹ!
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Mình nghĩ chàm sữa là do sắc tố da chứ không phải do mẹ dùng thuốc, mẹ bé nên đem bé đi bác sĩ để xác định và tìm hướng điều trị nhé chứ để con cảo mặt rất dễ chảy máu gây nhiễm trùng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Thưa bác sỹ!
    Em có đứa cháu, mẹ bé khi mang thai do bị bệnh nên vẫn phải dùng thuốc, khi sinh bé bé cũng không được bú mẹ. Đến khi bé được 4 tháng bé bị chàm sữa, toàn mặt ngứa ngáy, bé hay lấy tay cào cào lên mặt. Nguyên nhân bé bị chàm sữa là gì? Có phải do quá trình mang thai mẹ dùng thuốc trị bệnh không? Đối với những bé không được bú mẹ có làm tăng nguy cơ bị bệnh lý về da không?
    Cám ơn bác sỹ!
    • 1,779 Bài viết

• 7,455 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã đặt câu hỏi cho chương trình.

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến bác sỹ Nguyễn Thị Thanh- Trưởng khoa Dịch vụ I- Bệnh viện Nhi Đồng 2- TPHCM rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Hoitholandabe
    • 4,690 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ ko phải do khi mẹ mang thai bé dùng thuốc mà bé bị như vậy đâu. Cơ địa mỗi bé khác nhau. MÌnh mang thai cu lớn chả dùng thuốc gì mà sinh con da bị viêm da cơ địa nè. Cứ chịu khó bôi thuốc Bepathen cho con sẽ khỏi đó mẹ nó ạ.