Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ý tưởng tổ chức party sinh nhật cho bé yêu..!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 350 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mọi người có nhiều kinh nghiệm về tổ chức tiệc sinh nhật cho con thì share cho em với..bé nhà em 2 tháng nữa mới đến sinh nhật nhưng em muốn tham khảo và chuẩn bị dần, vì là SN đầu đời của con nên em muốn làm chu đáo một chút...( chắc mẹ nào cũng đã từng có suy nghĩ giống em nhỉ)...nhưng khổ nỗi là em chẳng có kinh nghiệm gì cả nên lên đây nhờ vả các chị em nè......phân vân quá đi mất, các mẹ có kinh nghiệm tổ chức thì chỉ em với nha...từng bước từng bước nha..hihihi....em đợi nè..em cám un nhiều nhiều nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,485 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi irispham83 Xem bài viết
    Mọi người có nhiều kinh nghiệm về tổ chức tiệc sinh nhật cho con thì share cho em với..bé nhà em 2 tháng nữa mới đến sinh nhật nhưng em muốn tham khảo và chuẩn bị dần, vì là SN đầu đời của con nên em muốn làm chu đáo một chút...( chắc mẹ nào cũng đã từng có suy nghĩ giống em nhỉ)...nhưng khổ nỗi là em chẳng có kinh nghiệm gì cả nên lên đây nhờ vả các chị em nè......phân vân quá đi mất, các mẹ có kinh nghiệm tổ chức thì chỉ em với nha...từng bước từng bước nha..hihihi....em đợi nè..em cám un nhiều nhiều nha.
    CHị thì làm đơn giản lắm,mời mọi người trong gia đình và mấy người bạn thân đi ăn thôi,quan trọng là cái bánh sinh nhật ý em,chị đặt một cái bánh hình Almo màu đỏ và kem trắng to và ấn tượng ở Polar ,chủ yếu là để chụp ảnh kỷ niệm xong Ethan lấy tay bóp tan nát cái bánh k ra hình nữa:Laughing:
    4036586294_2963469fca_t4036586192_73f95a06f2_t4036586002_b21f905e32_s4035839501_0589f31e33_t
    Ước mơ của mẹ là sinh cho Rùa 2 cô em gái Ốc và Sên Love 2E:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

Những cái club cho trẻ em đều tổ chức sinh nhật, nhưng thường kéo dài có 2-3 tiếng à, không đủ, mình chưa kịp đi đã có người tới xếp hàng tiếp theo. Tự do nhất là mình tự tìm địa điểm rồi nấu thức ăn hoặc đặt thức ăn thôi.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Angela thôi nôi thì mang về SG tổ chức cho đông vui, có đầy đủ bà ngoại, cô bác chú dì tham gia.

BÊn đây nếu nhà rộng thì tổ chức ở nhà kiểu buffet, đặt người ta nấu mang đến cho mình, ra ngoài mua thêm bong bóng, dây treo, nơ trang trí nhà là được rồi. Quan trọng là đặt bánh kem thật đặc sắc, độc đáo để chụp hình làm kỉ niệm cho con, chị nghĩ thế đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,158 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

em cũng có suy nghĩ như chị QuynhSa và mẹ Ethan là đặt cái bánh sinh nhật đặc biệt một tí để làm kỉ niệm cho con vì lúc đó con cũng chưa biết gì đâu nên nếu mời bạn bè thì nói chung không khí không khác gì làm sinh nhật cho bố mẹ... chủ yếu là cái bánh rồi đồ trang trí như bóng bay, dòng chữ happy birthday cho có không khí, con gái thì mua thêm cái vương miện đội chụp tấm ảnh làm kỉ niệm.

Hồi sinh nhật Val 1 tuổi, lúc đó Val cũng chưa biết đi nữa nên cũng phải bế suốt, may là có cả ông bà nội, ông bà ngoại nên trông hộ Val để mình còn entertain khách. Kể ra để em cũng tính vì nếu có mời nhiều khách và bạn bè thì cũng xem chừng có ai giúp trông bé không, nếu không nó bám bố mẹ thì cũng mệt lắm. Nhà chị hồi Val sinh, tròn 1 tháng cũng ko làm gì, nên sinh nhật Val bạn bè cứ bảo phải làm gì để còn đến đập phá nên tổng cộng khách hôm đó cũng phải 40 người, đăng kí mượn cái function hall trong khu nhà chị rồi đặt catering food... trang trí cái hall với bóng bay và chữ, mua cho Val cái vương miện, đặt cái bánh to đùng 2 tầng chủ đề là lâu đài, công chúa và các con vật. Đẹp lắm, nhìn mà ko muốn cắt. Nói chung được mấy tấm ảnh kỉ niệm cho con.

có hình minh họa kèm theo luôn nhé, đỡ phải tưởng tượng

DSC_2231_resize_s

cái bánh này

DSC_2204_resize_s

3553346497_deac48da00
    • 350 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Ôi bánh đẹp quá....cái này chắc em sẽ phải chú ý hơn..còn việc tổ chức thì nếu tổ chức ở nhà cũng được vì nhà em cũng rông, đồ ăn thì đặt nên không lo nhưng trang trí và dọn dẹp thì..khổ lắm,gọi maid thì mình vẫn phải giúp...còn đặt ở nhà hàng thì không biết có ổn không( khoản trang trí ý)...sn bé nhà em vào dịp tết nên chắc chẳng ai qua được hết....nên hôm đó bố mẹ phải ẵm thui..huhuhu

còn khách thì ít nhất cũng 50 khách...toàn bạn bè thân thiết nên phải mời..

cho em hỏi bánh thì đưa mẫu họ làm theo hay người ta có mẫu nhỉ????hôm đó em mời tất cả các mẹ đến dự sn nhé..hihihiih mời trước như vậy - đến khi nào chuẩn bị xong xuôi hết thì em sẽ mời kỹ hơn..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

Bánh thì tiệm nào hình như cũng nhận đặt cả chị yên tâm. Người ta có 1 cuốn mẫu, chị cứ đến hỏi đặt bánh, muốn xem mẫu là có catalogue ngay.

Nếu đặt luôn thức ăn thì không cần dọn dẹp gì nhiều đâu. Làm ở nhà cho khỏe. Làm nhà hàng cũng được nhưng nếu nhà hàng bình thường thì không có chỗ cho các bé chạy chơi, cứ sợ va vào chỗ này chỗ kia mệt lắm. Mà nói chung làm bên ngoài cũng ngại khoản đi lại.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 3,158 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi irispham83 Xem bài viết
    Ôi bánh đẹp quá....cái này chắc em sẽ phải chú ý hơn..còn việc tổ chức thì nếu tổ chức ở nhà cũng được vì nhà em cũng rông, đồ ăn thì đặt nên không lo nhưng trang trí và dọn dẹp thì..khổ lắm,gọi maid thì mình vẫn phải giúp...còn đặt ở nhà hàng thì không biết có ổn không( khoản trang trí ý)...sn bé nhà em vào dịp tết nên chắc chẳng ai qua được hết....nên hôm đó bố mẹ phải ẵm thui..huhuhu

còn khách thì ít nhất cũng 50 khách...toàn bạn bè thân thiết nên phải mời..

cho em hỏi bánh thì đưa mẫu họ làm theo hay người ta có mẫu nhỉ????hôm đó em mời tất cả các mẹ đến dự sn nhé..hihihiih mời trước như vậy - đến khi nào chuẩn bị xong xuôi hết thì em sẽ mời kỹ hơn..
    tùy em muốn đặt bánh ở các quầy bánh có mẫu sẵn, hoặc tìm những người cá nhân họ tự làm bánh rồi mình chỉ cần đưa ra ý tưởng của mình hoặc yêu cầu hình thù gì, màu sắc thế nào là họ sẽ làm cho như thế như chị đặt bánh cho Val đấy, chị vào đây http://gladcake.blogspot.com/2009/05...valentine.html đặt bánh cho Val này, email thỏa thuận, đặt ngày rồi bàn bạc các vấn đề cần thiết. Nói chung là bánh làm đẹp lắm, mà ăn cũng ngon, mỗi tội vì customed made cake nên hơi đau túi.

Em có thể tham khảo một số trang cá nhân nữa ở dưới. Nhưng thường thì làm cá nhân đông khách lắm và họ cũng không có nhiều thời gian để làm, nên nếu muốn mình phải đặt sớm còn không thì may book được đúng ngày mình muốn lấy.
    - http://cupcakedivinity.blogspot.com/

- http://moobaker.blogspot.com/

còn nếu ko thì vào www.ecreative.com.sg cũng có nhiều thiết kế đẹp, chỉ cần order là xong, hồi đó chị đặt bánh ở GLAD và catering ở Ecreative, ăn cũng ngon lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 350 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

nhà em đã quyết định làm SN cho bé ở nhà rùi, như thế cho tình củm và ấm cúng...hihihi..bg phải đi mua giấy màu về để làm trang trí....còn mấy cái đồ khác chắc mua cho khỏe....bánh em sẽ ra mấy cửa hàng tại tampines mall coi..thấy có nhiều hàng bánh SN lém.....còn đồ ăn thì order ( cái nè thì em làm hôm về nhà mới rùi nên biết).......chỉ ngai khoản trang trí ( sợ hông đẹp).
    • 350 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

em nghĩ mình sẽ đặt bánh ở bengawan shop, vì tiệm này bánh ngon, mà trông họ làm đơn giản nhưng cũng đẹp phết..quan trọng nữa là gần nhà..hihi..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhưng em ơi chị ý đang ở Singapore cơ mà!!!