TIN TÀI TRỢ.

Việt Nam mua gì làm quà cho người sống ở Nhật ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 957 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình vừa qua Nhật chơi và được 1 gia đình người bạn ở Nhật (người Việt Nam) tiếp đón rất nồng hậu. Vì vậy khi về Việt Nam mình muốn gửi một chút quà cho họ để cảm ơn. Gia đình của người bạn còn khá trẻ (35t) có 4 con nhỏ (3t-5t). Nhờ các thành viên ở Nhật Bản tư vấn giúp mình tặng quà gì là hay nhất nhé.

Cảm ơn mọi người rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caramen Xem bài viết
    Mình vừa qua Nhật chơi và được 1 gia đình người bạn ở Nhật (người Việt Nam) tiếp đón rất nồng hậu. Vì vậy khi về Việt Nam mình muốn gửi một chút quà cho họ để cảm ơn. Gia đình của người bạn còn khá trẻ (35t) có 4 con nhỏ (3t-5t). Nhờ các thành viên ở Nhật Bản tư vấn giúp mình tặng quà gì là hay nhất nhé.

Cảm ơn mọi người rất nhiều.
    Theo kinh nhiệm của Em thi khuyên Chị chut xíu..
    Quà cho 2 vợ chồng người bạn của Chi thì nên quà cho họ Caphe và Trà sen .Tất cả hảo hạng ,..
    Quà cho con nhỏ thì bạn mua mấy CD và VDC nhạc viêtnam của trẻ nhỏ ấy..Đĩa nhạc đang thịnh hành bạn ah``
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn hoasua rất nhiều nhé !

Mình thấy ở Nhật thì thức uống chủ yếu là trà và cà phê nhưng vị khác với ViệtNam nhiều, không biết nếu mình mua loại của VN thì có thích hợp không nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caramen Xem bài viết
    Cảm ơn hoasua rất nhiều nhé !

Mình thấy ở Nhật thì thức uống chủ yếu là trà và cà phê nhưng vị khác với ViệtNam nhiều, không biết nếu mình mua loại của VN thì có thích hợp không nhỉ ?
    Trời ơi mẹ nó muốn mua quà cho họ mà cứ băn khoan với cái khoản hợp khẩu vị hay không ah? có hợp hay không thì đôi lúc cũng fải thay đổi khẩu vị chứ nhỉ,..
    Nói nhỏ với mẹ nó nhé.Mỗi lần tụi Nhật nó về nước là em cứ vụt lên 22 Hàng Điếu mua Trà sen,còn càphê Mai ở Lê Văn Hưu ,biếu chúng nó think nhất,..Còn người VN mà được thưởng thức lại hương vị quê nhà thì ai mà chẳng sướng:Worried:
    • 917 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

mình góp ý cho bạn nhé:
    trước đây ở VN họ ở vùng nào thì bạn nên mua đặc sản vùng đó cho họ hoặc mua 1 bộ đồ ấm chén Bát Tràng để pha trà. trẻ con thì bạn có thể mua áo dài khăn đóng cho con trai, áo dài & đôi hài cho bé gái.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanZi Xem bài viết
    mình góp ý cho bạn nhé:
    trước đây ở VN họ ở vùng nào thì bạn nên mua đặc sản vùng đó cho họ hoặc mua 1 bộ đồ ấm chén Bát Tràng để pha trà. trẻ con thì bạn có thể mua áo dài khăn đóng cho con trai, áo dài & đôi hài cho bé gái.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều, mình sẽ mua trà và càphê cho người lớn và mua áo dài cho các bé. Chắc mọi người sẽ rất thích đây... :Laughing::Laughing::Laughing: