TIN TÀI TRỢ.

Thay đổi tư cách và gia hạn viza từ viza du học sang visa phụ thuộc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 731 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E chào mọi người ! E là thành viên mới ! E có tìm hiểu và đọc các câu trả lời ở trên diễn dàn nhưg vẫn chưa hiểu dõ về vấn đề thay đổi tư cách visa bên Nhật lắm! Anh chị nào biết hay có kinh nghiệm hoặc thông tin thì tư vấn dùm e với!
    - e đag là sinh viên đại học bên nhật năm thứ nhất! Visa của e vừa mới xin dc 4 năm ! Vợ của e thì đag học trường tiếg nhưng visa chỉ còn 5 tháng ! E muốn cho vợ e ăn theo visa của e thì phải làm những thủ tục và giấy tờ gì? Xin các giấy tờ đó ở đâu ?
    Anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn chi tiết hộ e với ! E xin trân thành cảm ơn ..! !!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 487 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Em làm hồ sơ đổi tư cách lưu trú cho vợ em nhé, hồ sơ gồm có
    1. Application form (down trên mạng của cục xnc hoặc đến tận nơi lấy)
    2. Photo (4cm×3cm) 1copy
    3. Passport, thẻ cư trú của cả 2 vợ chồng
    4. Giấy tờ chứng minh quan hệ (ví dụ giấy đăng kí kết hôn)
    5. Các giấy chứng nhận tư cách (ví dụ em là sinh viên trường nào thì em phải nộp giấy tờ chứng minh em là sv trường đó, ví dụ Enrolment certificate, chứ ko phải thẻ sinh viên nhé), của cả 2 vợ chồng.
    6. Giấy chứng minh tài chính, ví dụ học bổng, thu nhập hàng tháng nếu có, tài khoản ngân hàng, v.v.
    7. Thư bảo lãnh (down trên mạng).
    Ngoài ra họ có thể yêu cầu 1 số giấy tờ thêm tùy trường hợp hoàn cảnh của mọi người. Ví dụ e khai e đi làm ở đâu đó thì họ sẽ đòi giấy tờ gì đó chứng minh các điều e khai trong hồ sơ.
    Lệ phí: 4000Y,
    THời gian: 1-3 tháng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi ! Thủ tục này tiếg nhật gọi là ji ạk! Để khi nào e lên trực tiếp nuyukan hỏi xin ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 487 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

C dùng tiếng Anh em ơi, nên nói là change of status of residence, nếu e muốn biết tiếng Nhật thì em xem tờ khai này tương ứng với trường hợp của em thì rõ:

http://www.moj.go.jp/content/000103505.pdf

Còn thủ tục và các mẫu giấy tờ khác thì xem ở đây: http://www.immi-moj.go.jp/english/te...hyorui/02.html

Nếu em dùng tiếng Nhật thì vào web tiếng Nhật của cục XNC mà tham khảo nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi khi mình thay đổi tư cách viza thì họ có gia hạn luôn viza cho mình ko hay họ chỉ thay đổi mỗi tư cách viza ko thui chị..?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,095 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Có. Hạn visa mới của vợ bạn là 4 năm kể từ ngày lấy thẻ ngoại kiều mới

Những con đường Anh đi rồi cũng sẽ đưa Anh về bên Em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 67 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Nếu đổi tư cách visa thì thời hạn sẽ thay đổi theo thời hạn visa của người bảo lãnh. Ví dụ bạn còn bốn năm thì vợ bạn sẽ được bốn năm hoặc có thể chỉ có ba năm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thanhvth