Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thành viên mới ra mắt cả nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.6K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 500 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Mình không có bí kíp gì đâu Linh ơi, tự nhiên trời cho 1 con Lợn với 1 con Mèo. Hihi, ủn mông cô Linh cố lên để kiếm con Rồng nhé.
    Nhà mình chỉ đi chơi chứ không tắm biển, con nhỏ nên chắc đi máy bay thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Nhà mình thì chưa đi đâu cả. Nami thì Minh đi với bạn rồi nhưng đi vào mùa hè nên cũng chả thấy gì cả : D. Tớ cũng đang muốn tìm việc làm ở nhà ma chưa tìm dc việc gì. Mẹ tớ 20.9 này về rồi .
    Ủn mông nhà Linh săn rồng con nhé ^^
    • 110 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Nhà tớ o 낙성대 , từ nhà Linh đêm nhà tớ tầm hơn 30 phút. Bữa nào có cơ hội gặp nhau nhé.
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Ôi, các chị toàn ở 서울 thôi ạ, em thì ở tận 부산 naz, cho em gia nhập nhà mình với, chắc các chị bận việc làm hết rồi nền nhà cửa vắng tanh naz:Smiling:
    HnCap9 Con gái yêu hãy thật khỏe mạnh con nhé, Bố Mẹ yêu con rất nhiều
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Các chị ơi sao topic này lại mất comment rôi nhỉ? hic, chắc lại đang bào trì diễn đàn rồi
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaont0611 Xem bài viết
    Thử up ảnh nào
    sieuthiNHANH2011091225437yjg0mji0nz3739321
    Chị ơi, bé nhà chị trộm vía đáng yêu quá, :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Hùng Nam ơi hay ăn chóng lớn, khỏe mạnh nhá:Rose:
    Em cũng đang mong từng ngày để gặp hotgirl nhà em đây, hi
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibocuame2007 Xem bài viết
    Từ ngày có bầu thì tớ lấy đồ về nhà làm, giờ 2 mẹ con ở nhà với nhau vừa trông con vừa làm. Anh Bi đi nhà trẻ 7h tối mới về. Bà ngoại vẫn ở bên này à? Bạn Nam trộm vía cứng cáp nên mới đòi đi đấy. Bống nhà mình biết ngồi thôi.
    Linh ơi, nhà tớ tháng sau cũng đi đảo Jeju, nhà ấy tự đi hay đi theo tour đấy?
    Úp ảnh 2 anh em giới thiệu với 2 cô. Đây là anh BI thối ạ:
    sieuthiNHANH2011091625837mzazyjzmyt912268

Đây là Bống xinh ạ:
    sieuthiNHANH2011091625837mtbhmdllnj1320715
    Hi, cậu cả Thiện Nhân nhà chị trông ra dáng làm anh thật đấy, trông rất là nam tính nha, giờ đã thấy đẹp trai rồi sau này chắc đẹp trai phải biết đây, đến lúc đó các cô gái xếp hàng mẹ Hương tha hồ kén con dâu nhé, hihi
    Bống xinh thì đáng yêu, dễ thương (trộm vía, trộm vía :Smiling mà có nụ cười tươi thế :Smiling: (à, bé nhà em trước cũng định đặt cho bé tên là Bống, tên gọi ở nhà ấy ạ, nhưng sau em lại đổi thành Bông rùi, còn tên chính thức thì cháu phải theo họ Bố vì Bố cháu là người Hàn:Smiling: )
    1 trai 1 gái quá đẹp luôn, chị đúng là đạt điểm 10 rùi chị ơi!!!!!!!!! Tặng hoa chị naz :Rose::Rose:
    • 500 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

@ bong_yeu_oi: Em ơi chị làm 1 bài rõ dài những thứ cần mua cho bé mà web mất dữ liệu ngày 4/10, thế là công toi chị. Mất cả tin nhắn địa chỉ của em luôn. Em gửi lại cho chị nhé. Các topic khác đều bị thế hết, cả chị Thảo cũng trả lời em đấy mà mấy hết rùi.
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

huhu, hic hic
    em vào thấy mọi thứ lạ quá, trong email của em vẫn báo có comment của chị, nhưng comment của chị Thảo thì em lại ko thấy, hic em vừa vào email còn đọc được danh sách các đồ cho bé sơ sinh nữa, mà vào đây lại ko thấy :Crying:
    dạo này các mod thay đổi trang web này nhiều quá.
    Cái danh sách đó em đọc được ở email rồi chị ko phải đánh lại nữa đâu mất công chị à, vợ chồng em có kế hoạch chuyển nhà, nhà đang ở là nhà mua nhưng hơi chật, 2 vợ chồng em thì ko sao chứ có con vào em ko biết để đồ của con ở đâu, hic, nên chồng em đang tính thuê nhà khác rộng hơn, vì thế mà chưa mua đồ gì cả, chắc phải chuyển nhà xong mới xem thiếu đồ gì mới mua (chồng em bảo tháng này chuyển mà chưa biết đến bao giờ mới chuyển, kế hoạch vẫn là kế hoạch :Sad, ở trên quận cũng cho em chút đồ linh tinh rồi nhưng chỉ là hỗ trợ nhỏ thôi nên em thấy chắc vẫn phải mua nhiều thứ, vợ chồng em cũng ko có điều kiện nên em cũng toàn hỏi xin mọi người thôi, hihi, em cũng ko quan niệm phải dùng đồ mới đâu, mình mang về giặt sạch rồi luộc nước sôi chắc là ổn thôi mà, chứ đồ trẻ con mà mua mới hết trong khi bé nhanh lớn thì tiền đâu cho đủ chị nhỉ? hihi:Smiling:
    • 110 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Oạch, vào chả thấy cmmt của mình đâu, chán đời xế ~~.
    @ Bong_yeu_oi: Trẻ em dùng đồ cũ tốt mà, vì thường dùng rồi thì vải sẽ mềm hơn. Dùng lấy vía cũng tốt vì con mà hay bệnh thì người ta cũng không cho đồ đi . Vậy nên cứ yên tâm em ạ. Trong cữ trẻ lớn nhanh lắm nên cũng không nên mua đồ mới nhiều. Hồi sinh bé Dô vc mình mua cho con có 1 bộ quần áo, 1 áo sơ sinh, 1 bộ tất tay, chân và 1 cái chăn - gần 150k. Còn lại là Bà ngoại mang từ VN sang . Cái chăn thì vì mình thấy thích quá nên mua chứ không mua cũng không sao vì bệnh viện sẽ cho 1 cái. Nếu cần thiết mua thêm thì hãy mua. Sau này còn phải mua nhiều thứ lắm nên thứ gì tiết kiệm được thì cứ tiết kiệm . Hôm trước mình có xem qua danh sách H gửi thấy hình như chưa có giấy khô, giấy ướt thì phải- cái này cũng cần để lau vệ sinh cho bé. Lúc vào viện sinh cũng cần mang theo nữa.
    @Huyền: Bống sinh mau khỏe nhé ^^.Hôm nay mới cho Dô đi tiêm phòng về, đang ngủ khò khò rồi nên mẹ lượn lờ lướt web .
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Oạch, vào chả thấy cmmt của mình đâu, chán đời xế ~~.
    @ Bong_yeu_oi: Trẻ em dùng đồ cũ tốt mà, vì thường dùng rồi thì vải sẽ mềm hơn. Dùng lấy vía cũng tốt vì con mà hay bệnh thì người ta cũng không cho đồ đi . Vậy nên cứ yên tâm em ạ. Trong cữ trẻ lớn nhanh lắm nên cũng không nên mua đồ mới nhiều. Hồi sinh bé Dô vc mình mua cho con có 1 bộ quần áo, 1 áo sơ sinh, 1 bộ tất tay, chân và 1 cái chăn - gần 150k. Còn lại là Bà ngoại mang từ VN sang . Cái chăn thì vì mình thấy thích quá nên mua chứ không mua cũng không sao vì bệnh viện sẽ cho 1 cái. Nếu cần thiết mua thêm thì hãy mua. Sau này còn phải mua nhiều thứ lắm nên thứ gì tiết kiệm được thì cứ tiết kiệm . Hôm trước mình có xem qua danh sách H gửi thấy hình như chưa có giấy khô, giấy ướt thì phải- cái này cũng cần để lau vệ sinh cho bé. Lúc vào viện sinh cũng cần mang theo nữa.
    @Huyền: Bống sinh mau khỏe nhé ^^.Hôm nay mới cho Dô đi tiêm phòng về, đang ngủ khò khò rồi nên mẹ lượn lờ lướt web .
    .Chị Thảo: Chị được mẹ mang đồ từ bên nhà sang, chứ em thì chỉ có 2 vợ chồng lo thôi, mẹ em ở nhà cũng bận rộn ko sang đây được, mặc dù vợ chồng em có chuẩn bị để đón bà sang. Mà lúc chị sinh mua ít đồ nhỉ, hi, hôm qua em mới lên mạng xem qua cái xe đẩy với cái địu em bé, trên mạng thì so với ngoài cửa hàng đúng là rẻ hơn nhiều chị à, chắc vợ chồng em mua trên mạng thôi. Đô nhà chị hôm vừa rồi đi têm phòng gì thế ạ?
    Ơ mà nick bibocuame là chị Huyền ạ, ko phải là Hương ạ, em lại nghĩ chị tên là Hương, hihi
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

@ bong_yeu_oi: Em ơi chị làm 1 bài rõ dài những thứ cần mua cho bé mà web mất dữ liệu ngày 4/10, thế là công toi chị. Mất cả tin nhắn địa chỉ của em luôn. Em gửi lại cho chị nhé. Các topic khác đều bị thế hết, cả chị Thảo cũng trả lời em đấy mà mấy hết rùi.
    Chị ơi, kế hoạch đi du lịch của gia đình chị đến đâu rồi thế ạ, hôm nào thì khởi hành thế? tầm này ko biết đã có lá 단풍 chưa chị nhỉ? em chưa ra đó lần nào cả, lần trước 2 vợ chồng em cưới xong thì chỉ đi ở khu biển với leo núi rồi ăn cua ở 영덕 thôi, em cũng ước được 1 lần đi ra đó đấy, hihi, :Angel:
    Chị họ em quê chồng chị ấy ở ngoài 제주 đấy, thế nên năm nào cũng ít nhất 2 lần về quê, tưởng là sướng nhưng em thấy chị ấy đi lại cũng tốn kém, mà cũng mệt nữa :Sad:
    Bông xinh nhà chị đã hết ốm chưa? Bống xinh ơi nhanh khỏi để mẹ Huyền yên tâm nha:LoveStruc:
    Chị ơi em gửi lại chị địa chỉ nhà em nhé (chắc gửi ở đây cũng được ko cần nhắn tin đâu chị nhỉ, vì em có quảng cáo gì đâu mà:Smiling
    부산광역시 - 사하구 - 장림2동 604-188
    NGUYEN THI HA
    휴대폰: 010 8440 2998
    • 500 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Thứ 3 tuần tới cả nhà đi đến cuối tuần mới về. Mà chán đời em Bống xinh chưa hết sổ mũi, trông bèo nhèo lắm. Ơ mà sao bà nhà Thảo sang được những 4 tháng mà mẹ mình chỉ được có 3 tháng thôi.
    • 110 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

@Bông yêu: Đấy là những thứ chị mua trước khi sinh em a. Vây chị mới nói là sau khi sinh thì còn nhiều thứ cần mua lắm . Xe đẩy chị mua của Agabang ở Emart, chị thấy cũng không đắt hơn trên mạng. Hôm nhà chị m còn được giảm giá 30 % nữa cơ, may thế chứ lị . Địu thì chị được cho 2 cái, 1 cái địu nằm và 1 cái địu đứng, giờ bé 4 tháng rồi nên không dùng địu nằm nữa, em có dùng thì chị gửi cho.
    @Huyền: đúng ra là được 3 tháng thôi nhưng mà có thể gia hạn thêm 1 tháng nữa mà. Chỉ cân mang HC của mẹ và vé may bay lên immi là được
    Chúc cả nhà bạn H đi chơi vui vẻ nhé, Bống xinh mau khỏi đe cả nhà chơi vui^^
    • 110 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_yeu_oi Xem bài viết
    .Chị Thảo: Chị được mẹ mang đồ từ bên nhà sang, chứ em thì chỉ có 2 vợ chồng lo thôi, mẹ em ở nhà cũng bận rộn ko sang đây được, mặc dù vợ chồng em có chuẩn bị để đón bà sang. Mà lúc chị sinh mua ít đồ nhỉ, hi, hôm qua em mới lên mạng xem qua cái xe đẩy với cái địu em bé, trên mạng thì so với ngoài cửa hàng đúng là rẻ hơn nhiều chị à, chắc vợ chồng em mua trên mạng thôi. Đô nhà chị hôm vừa rồi đi têm phòng gì thế ạ?
    Ơ mà nick bibocuame là chị Huyền ạ, ko phải là Hương ạ, em lại nghĩ chị tên là Hương, hihi
    Em mua hết đồ trước cũng được nêu không thì cứ mua từ từ thôi. Chị thì chỉ mua những thứ mà lúc sinh cần dùng ngay, còn thì sau đó mua dần dần. Chị cũng mua trên mạng nhiều vì vừa tiện vừa rẻ . Đón bà sang được thì đỡ, không thì phải tự mình chiến đâu thôi em a ^^
    Bi Dô nhà chị tiêm phòng Liên câu khuẩn và Hib em a.
    Anw: mẹ chồng em thì sao? Có thể giúp được không?
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Thứ 3 tuần tới cả nhà đi đến cuối tuần mới về. Mà chán đời em Bống xinh chưa hết sổ mũi, trông bèo nhèo lắm. Ơ mà sao bà nhà Thảo sang được những 4 tháng mà mẹ mình chỉ được có 3 tháng thôi.
    Ngày mai là cả nhà chị đi chơi rồi nhỉ, thích thế
    Chúc gia đình chị có 1 chuyến đi vui vẻ nhé,:LoveStruc:
    Mấy hôm nay ở dưới pusan trời trở lạnh rồi chị ạ, buổi sáng với buổi tối thì lạnh đấy, ko biết ngoài 제주 thế nào, chị nhớ chuẩn bị áo ấm cho Bống xinh và cậu cả nữa ko nhỡ cả nhà đi chơi buổi tối lại lạnh đấy chị à. Bống đến hôm nay chuẩn bị đi chơi đã khỏi ốm chưa ạ? mong Bống khỏi để đi chơi cả nhà thật thoải mái nhé :Smiling:
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

@Bông yêu: Đấy là những thứ chị mua trước khi sinh em a. Vây chị mới nói là sau khi sinh thì còn nhiều thứ cần mua lắm . Xe đẩy chị mua của Agabang ở Emart, chị thấy cũng không đắt hơn trên mạng. Hôm nhà chị m còn được giảm giá 30 % nữa cơ, may thế chứ lị . Địu thì chị được cho 2 cái, 1 cái địu nằm và 1 cái địu đứng, giờ bé 4 tháng rồi nên không dùng địu nằm nữa, em có dùng thì chị gửi cho.
    @Huyền: đúng ra là được 3 tháng thôi nhưng mà có thể gia hạn thêm 1 tháng nữa mà. Chỉ cân mang HC của mẹ và vé may bay lên immi là được
    Chúc cả nhà bạn H đi chơi vui vẻ nhé, Bống xinh mau khỏi đe cả nhà chơi vui^^
    Chị gần nhà em con chị ấy 4 tuổi rồi, may quá vẫn còn cái xe đẩy, chị ấy bảo sẽ cho luôn, còn mọi thứ thì chị ấy cho hết rồi, :Sad: nên chả xin được cái gì cả,hihi (nhà chị may thế, lúc mua xe đẩy được giảm giá, em hôm trước vào siêu thị ngó qua mà thấy đắt thật)
    Em tính mua đồ trong tầm 3 hay 4 tháng đầu thôi, còn sau lúc đó thiếu gì thì mua tiếp, ko mua nhiều quá nhỡ ko dùng đến thì phí :Battin ey:
    Con về cái địu, địu nằm hay địu đứng là như thế nào ạ? em ko hình dung là dùng nó khác nhau thế nào nữa, bình thường mọi người mỗi lẫn đưa con ra ngoài ấy thì dùng loại nào ạ? Nếu chị ko dùng đến nữa thì cho em xin nhé :LoveStruc: (em đang tích cực đi xin đây mà, hihi:Smiling em cảm ơn chị nhiều nhé :Rose:
    2 Chị đón bà ngoại sang được có 3 hay 4 tháng thôi á? sao e thấy mấy chị ở gần chỗ em, mẹ các chị ấy sang toàn sang 1 năm mới về thôi? thế là thế nào nhỉ?:Worried:
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Em mua hết đồ trước cũng được nêu không thì cứ mua từ từ thôi. Chị thì chỉ mua những thứ mà lúc sinh cần dùng ngay, còn thì sau đó mua dần dần. Chị cũng mua trên mạng nhiều vì vừa tiện vừa rẻ . Đón bà sang được thì đỡ, không thì phải tự mình chiến đâu thôi em a ^^
    Bi Dô nhà chị tiêm phòng Liên câu khuẩn và Hib em a.
    Anw: mẹ chồng em thì sao? Có thể giúp được không?
    Chị ơi, em cũng học hỏi chị đây, em tính mua đồ trong 4 tháng đầu thôi, mà mua đông lạnh thì phải mua quần áo dày, em tính mua rộng hơn 1 hay 2 số nữa. Còn đồ đạc cái nào mua được trên mạng em cũng định mua trên mạng nữa.
    Bà ngoại ko sang được rồi vì tầm thang 11 âm lịch đúng là tháng sinh của em thì nhà em lại có 2 việc lớn đó là thay áo cho Bà nội và Ông ngoại, Bố em là trưởng mà Bố lại mới mất năm ngoái, nên ko ai lo được, đành phải ở nhà thôi. Còn bên nội thì Bố Mẹ chồng em mất cũng tầm 6 năm rồi, còn các anh chị trong gia đình cũng đông lắm (có 7 anh chị em mà chồng em là thứ 7 đấy ạ), mà mỗi người 1 thành phố khác nhau (울산, 마산, 진주) hic hic, có 1 gia đình anh chị ở pusan cùng vợ chồng em nhưng vợ chồng anh chị ấy cũng bận làm ăn. Đến gần sinh em bảo chồng em thuê người giúp tầm 1 tháng đầu hay 2 tuần cũng được, rồi em sẽ tự túc thôi chị ạ, bạn em có 1 đứa còn phải làm mọi thứ từ lúc mới sinh xong cơ mà có mẹ chồng nhà ngay bên cạnh đấy nhá

ah, chị têm cho Bi Đô là tiêm theo lịch của bộ y tế ạ? cái đó sau này có lịch thì chắc họ thông báo cho mình phải ko chị?
    • 110 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Bé nhà chị là Bi Dô hem phải Đô em ui ). Địu nằm là dùng khi bé còn nhỏ, cổ và lưng còn yếu í. Khi địu ì giống như bế bé năm vây nhưng mà bé thoải mái vì có tâm lót ở dưới. Địu đứng là dùng khi bé cứng cáp hơn rồi. Tiêm phòng cho bé gì em yên tâm, lúc ra viện họ sẽ cho em tờ lịch tiêm các loại và thời gian tiêm. Trước ngày tiêm bệnh viên cũng sẽ nhắn tin cho em .
    • 500 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Úi giời đi chơi 1 tuần về dọn dẹp nhà mệt quá. Cuối cùng cũng sắp xếp đồ gửi cho em, chị chưa gửi đồ cho ai qua thecbe bao giờ vì có quen ai ở đây đâu, hihi. Sáng mai xã chị đi gửi, thông cảm là chị không có thời gian gấp rồi là ủi cho gọn gàng, có thế nào chị gửi thế đấy nhé. Cái gì xài được thì xài không bỏ đi em nhé. Hihi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_yeu_oi Xem bài viết
    Ngày mai là cả nhà chị đi chơi rồi nhỉ, thích thế
    Chúc gia đình chị có 1 chuyến đi vui vẻ nhé,:LoveStruc:
    Mấy hôm nay ở dưới pusan trời trở lạnh rồi chị ạ, buổi sáng với buổi tối thì lạnh đấy, ko biết ngoài 제주 thế nào, chị nhớ chuẩn bị áo ấm cho Bống xinh và cậu cả nữa ko nhỡ cả nhà đi chơi buổi tối lại lạnh đấy chị à. Bống đến hôm nay chuẩn bị đi chơi đã khỏi ốm chưa ạ? mong Bống khỏi để đi chơi cả nhà thật thoải mái nhé :Smiling:
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4