TIN TÀI TRỢ.

Sắp chuyển nhà qua Hồng Kông cho hỏi tí

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.11K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • ABI
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Hiện em đang sống ở Thẩm quyến, có ý định tháng 4 năm tới chuyển qua Hồng Kông sống .Nhưng trước khi chuyển nhà muốn tìm hiểu đôi chút về cuộc sống ở Hồng Kông một chút. Không biết có mẹ nào ở Hồng Kông thì cho em hỏi thăm một chút được không? Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ AnhTrang đã ở HK 3 năm và đã về VN được 3 tháng tuy nhiên nếu có gì giúp được thì ABI cứ hỏi nhé
    • lkh
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì đã ở HK được hơn hai năm, mà suốt hai năm đầu không có bạn VN nào ở đây hết. Tuy vào WTT nhiều lần nhưng chẳng bao giờ vào mục này.

Bạn cần hỏi gì thì mình cố gắng trả lời giùm. Các cháu ở nhà 2.5t và 4.5t.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là member mới của diễn đàn, do trước giờ em chỉ đọc chứ hổng có hỏi. Toàn học hỏi ké lén không. Nay có việc cần nhờ các mẹ từng ở HK. Em tháng 09 này qua Hong Kong, dự định trong vòng 3 năm theo học NCS. Em sẽ học ở bán đảo Cửu Long, trường HKBU. E có thằng nhóc năm nay 5 tuổi. Bé cũng biết ty tý tiếng Anh. Các mẹ cho em hỏi là khi 6 tuổi bé có được học miễn phí không? Và trường miễn phí này có dạy chuơng trình tiếng Anh không? E cũng đang lo lắng không biết HK như thế nào? Các mẹ có cần chỉ bảo thêm gì cho em không về y tế, bảo hiểm y tế, cuộc sống, khác VN nhiều ko? Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 630 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

mình cũng ở Hk được hơn 3 năm rồi,
    mẹ lkh có thể tham gia vào hội Viẹtnamese in Hk ở trên FB đó, cũng đòng vui lắm