Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quảng Châu (Sống, học tập và làm việc)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 513 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,323 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Em xin phép mod cho em mở lại topic lần nữa, lần trước em mở bị mod gộp vào topic Quảng Châu cũ toàn các mẹ hỏi về vấn đề đi buôn thôi :Sad:

Không biết có mẹ nào đang sống ở Quảng Châu ko ạ? Em mới sang QC đc 1 tháng, nhớ VN và đồ ăn Việt quá nhưng mà ko biết mua gia vị nấu nướng ở đâu cả Hôm trước em mới đc tiếp tế nhưng toàn chanh và đồ ăn vặt thôi chứ gia vị mì chính thì ko có vì em quên mất.

Mẹ nào biết chỗ bán hoặc có nhiều thì share cho em với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ ^^
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

event

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 103 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Ox mình người GZ, nhưng tụi mình đang ở SG, mình đang phân vân giữa quyết định ở lại đây hay về GZ vì mới có baby, cũng muốn về đó cho gần OBN chăm sóc bé. Thời gian lâu nhất mình ở GZ cũng chỉ 2 tháng nên chắc không có kinh nghiệm cho bạn rồi. Mà yên tâm đi, khỏe khỏe mình qua GZ chơi, tiếp tế đồ ăn cho bạn (nhưng nước mắm thì không nhé, bạn có thể mua nước mắm Thái ở mấy tiệm tạp hóa). Bạn ở khu nào ở GZ? Bạn đi học hay đi làm, định ở GZ trong bao lâu?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,323 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi springixora Xem bài viết
    Chào bạn,
    Ox mình người GZ, nhưng tụi mình đang ở SG, mình đang phân vân giữa quyết định ở lại đây hay về GZ vì mới có baby, cũng muốn về đó cho gần OBN chăm sóc bé. Thời gian lâu nhất mình ở GZ cũng chỉ 2 tháng nên chắc không có kinh nghiệm cho bạn rồi. Mà yên tâm đi, khỏe khỏe mình qua GZ chơi, tiếp tế đồ ăn cho bạn (nhưng nước mắm thì không nhé, bạn có thể mua nước mắm Thái ở mấy tiệm tạp hóa). Bạn ở khu nào ở GZ? Bạn đi học hay đi làm, định ở GZ trong bao lâu?
    Hihi, em sang đây đi học chị ạ, em học bên Jinan Daxue chỗ quận Tianhe (ngay gần Guangzhou dong zhan).

Nước mắm Thái Lan bên này nhạt lắm chị ạ, hội bạn em đều ăn ko quen, may là em ở HN nên thi thoảng em hay về VN, giờ em đang vi vu ở VN hưởng tết Thanh Minh đây (Hihi, đùa chút chứ em về có việc ạ).

Em thấy ở GZ cũng buồn mà, em có nhiều bạn người SG sang GZ học đều than buồn vì ở SG náo nhiệt kiểu khác và thi thoảng còn đc đi vi vu cà phê cà pháo xả stress với bạn bè nữa. Nói chung mỗi người mỗi khác chị nhỉ?

Chúc chị và bé cùng gia đình mạnh khỏe nha :X
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

event