TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn giúp về vấn đề gia hạn visa và giấy tái nhập quốc.(Em đang cần gấp lắm ạ)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 751 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em xin nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
    Em xin cảm ơn các mẹ trước ạ.

Vợ em là người nhật, chúng em cưới nhau được khoảng 3 năm rồi, từ lúc cưới đến gần đây thì chúng em sống và làm việc ở vn.
    Nhưng dạo gần đây thì vợ chồng em quyết định sang nhật định cư, và vợ em đã về nhật để xin việc trước và cũng để có mã số thuế cũng như làm một số thủ tục bảo lãnh cho em sang sau.

Hiện tại thì em đã được cấp visa 1 năm từ ĐSQ nhật rồi và em dự định thế này các mẹ tư vấn giúp em nhé.

Em định dùng visa này sang nhật , làm thẻ ngoại kiều và thẻ tái nhập quốc trong vòng 1 tháng rồi em sẽ quay về vn.
    Hiện tại em đang theo học khóa chuyên nghành + tiếng nhật ở vn để chuẩn bị cho việc xin việc ở bên nhật.
    (học 2 thứ này bên nhật đắt quá nên em định học ở vn cho rẻ)

Em đang thắc mắc là :
    .Thẻ tái nhập quốc sẽ có thời hạn bao lâu vậy a.? Liệu đến lúc gần hết hạn visa em lại sang nhật thì có vấn để gì không a?
    .Vì là em học hành ở vn nên không biết khi gia hạn visa thì có vấn để gì không a?
    (em nghe nói phải có mã số thuế + giấy xác nhận đang làm việc tại công ty nhật hoặc giấy nhập trường đối với dhs thì mới được)

Em đang băn khoăn quá, các mẹ giúp em với , em đang cần gấp lắm a.

Rất mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em vụ này với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 244 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

- Từ 9 tháng 7 năm 2012, bạn ko cần phải xin giấy tái nhập quốc nữa, ra vào Nhật theo đúng hạn trên Visa là OK.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn có thể sang Nhật sau đó xin Multiply re-entry visa (có nghĩa có thể quay lại Nhật nhiều lần trong thơi gian VISA của bạn),
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)