TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các Mẹ ở Nhật giúp em tư vấn về sữa...Gấp gấp .....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 543 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Từ lúc cho em thêm sữa ngoài em cho bé ăn Meiji sơ sinh thấy có vẻ ổn ổn vì thấy Bé đi ngoài đều đặn. Khi bé được 9 tháng em chuyển sang cho bé ăn Meiji dành cho bé từ 9 tháng trở đi thì bé bị táo bón, mỗi lẫn đi ngoài là Bé rặn và khóc rất nhiều, Mẹ thường phải thụt nước ấm và mật ong thì bé mới rặn ra được lại kèm cả máu nữa. Nhìn con như thế em buốt hết cả ruột, thương con vô cùng các Mẹ ạ. Em cũng thử thay đổi chế độ ăn nhưng không khả quan, chắc là do sữa bị nóng rồi. Buồn quá...:Crying: Ông xã em hiện đang học ở Nhật và năm sau em cũng định cho con qua Nhật sống cùng nên em mong các Mẹ tư vấn giúp em là giữa Morinaga Wakodo thì sữa nào mát hơn và tốt cho tiêu hóa để em còn bảo ông xã mua về cho Bé dùng thử vì nếu sống ở Nhật chắc phải xài đồ Nhật thôi. Cảm ơn các Mẹ nhiều lắm lắm.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 822 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Thế bé nhà em chỉ vẫn ăn sữa thôi à? Sữa mát hay kg thì chắc là tùy thể trạng từng bé, chứ làm sao so sánh rõ ràng cái nào mát cái nào kg. Nếu em thấy táo bón thì đổi sữa thử sữa khác xem còn bị kg.
    Ngoài uống sữa thì còn ăn uống nữa cơ mà. Nếu táo thì em cho con ăn khoai lang, ăn bắp cải, uống nhiều nước, ăn sữa chua ... và hàng ngày mát-xa bụng (xoa quanh vùng rốn theo chiều kim đồng hồ) chắc cũng đỡ đấy.
    Mà đã có top hỏi đáp về sữa, nuôi con, rồi hỏi gì đáp nấy, gấp thì chắc các mẹ cũng trả lời luôn, chứ chả cần lập nguyên 1 top mới chắc vài reply là lại trôi đi thôi em ạ. Chắc Min, mod cũng sẽ chuyển đi thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,545 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Mẹ sakurajapan ah, con bị táo thì thương thật, em cũng cho con uống wa số 0 đến tháng thứ 9 chuyển qua wa số 9 nhưng con chê nên em lại đổi sang Meiji số 9 thấy output cũng bt mẹ nó ơi. Chắc đổi qua sữa nhiều chất đạm hơn con chưa kịp thích nghi. Chị thử cho con uống thêm nước lọc xem sao, hoặc ăn thêm khoai lang, bí đỏ...nhiều rau chưa chắc đã giúp con cải thiện vì em thấy rau có nhiều chất xơ làm cho phân to con càng khó rặn, hic. Chị cũng thử cho con ăn thêm sữa chua xem sao. Theo em Wa có lẽ mát nhất trong mấy loại sữa Nhật rồi. Còn nếu đã làm hết cách mà con ko đỡ thì chị thử dùng đến gói malt extract của wakodo em thấy mấy người đã dùng thấy hiệu quả chị ah. Chúc em bé mau output đều đặn trở lại cho mẹ đỡ lo nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)