TIN TÀI TRỢ.

Làm thẻ visa card mua hàng online tại nhật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.44K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi người, e là con trai đang sinh sống và làm việc tại nhật bản. Ko biết có " thất lễ " ko? Nhưng vì thấy web có nhiều chủ đề hay về cs bên nhật nơi e đang sinh sống.

Chả là dạo này e có nhu cầu mua hàng online trên mạng như amazon, rakuten,... Mua theo cách chuyển ngân hàng , hay qua cod ( nhận hàng đưa tiền tại nha) cũng đc nhưng cũng muốn làm cái thẻ visa có nhiều cái tiện. Em có hỏi qua vài senpai đi trước thì có người bảo dùng visa tốn thêm 15% phí hoa hồng. Kiểu là mình mua món hàng 10 man thì mất thêm 1,5 man nữa. Như vậy thì đắt quá. Người thì bảo ko mất j. Mọi người chỉ cho em về visa như vậy đúng ko? Chỗ làm thẻ visa dễ ( tiếng nhật e hơi kém) d:< và mọi thứ khác liên quan đến nó mà e chưa biết. E ở chiba, xin chân thành cảm ơn đã đọc bài3JITt32

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,095 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Làm j có chuyện mua bằng thẻ visa tốn thêm phí, có mà đc cộng điểm thì có. Nếu làm chỉ để mua hàng thì làm visa Debit, có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, thủ tục nhanh chóng dễ dàng. Còn dạng Credit thì họ xét rất kỹ nên khá là khó

Những con đường Anh đi rồi cũng sẽ đưa Anh về bên Em
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng ở chiba này
    mình muốn làm thẻ visa để mua vé máy bay, đặt phòng khách sạn... nhưng đi làm suốt nên ko có thời gian
    tiếng nhật cũng kém lắm nên lên mạng đọc cũng ko hiểu

Có cách nào làm ko vậy mọi người?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Như cái hình bạn đăng thì đó là hình thức trả góp, số tiền trả mỗi tháng cố định. 15% là lãi suất quy theo năm, ví dụ mua món đồ 10 man nhưng setting mỗi tháng chỉ trả 1 man, tháng đầu trả 1 man còn 90000, lãi 1 tháng là 90000x0.15/12=1125. Tổng nợ còn lại 91125. Tháng thứ 2 lại trả 1 man còn 81125... Cứ như vậy đến khi trả hết. Còn credit card trả 1 lần thì k mất phí mà còn đc point nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenshin89 Xem bài viết
    Xin chào mọi người, e là con trai đang sinh sống và làm việc tại nhật bản. Ko biết có " thất lễ " ko? Nhưng vì thấy web có nhiều chủ đề hay về cs bên nhật nơi e đang sinh sống.

Chả là dạo này e có nhu cầu mua hàng online trên mạng như amazon, rakuten,... Mua theo cách chuyển ngân hàng , hay qua cod ( nhận hàng đưa tiền tại nha) cũng đc nhưng cũng muốn làm cái thẻ visa có nhiều cái tiện. Em có hỏi qua vài senpai đi trước thì có người bảo dùng visa tốn thêm 15% phí hoa hồng. Kiểu là mình mua món hàng 10 man thì mất thêm 1,5 man nữa. Như vậy thì đắt quá. Người thì bảo ko mất j. Mọi người chỉ cho em về visa như vậy đúng ko? Chỗ làm thẻ visa dễ ( tiếng nhật e hơi kém) d:< và mọi thứ khác liên quan đến nó mà e chưa biết. E ở chiba, xin chân thành cảm ơn đã đọc bài3JITt32
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, ở nhật có rất nhiều đơn vị cung cấp thẻ tín dụng nha. Bạn có thể tham khảo thêm các bài hướng dẫn đăng ký tại đây http://osakabaitoru.com/huong-dan-cach-dang-ky-the-visa-o-nhat-cho-du-hoc-sinh
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trang này có hướng dẫn cụ thể làm thẻ tín dụng nè, mọi ng có thể tham khảo để làm theo, mình làm mấy lần mới được. vì tỉ lệ được phát hành thẻ không nhiều http://baito.com
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ari99q Xem bài viết
    Như cái hình bạn đăng thì đó là hình thức trả góp, số tiền trả mỗi tháng cố định. 15% là lãi suất quy theo năm, ví dụ mua món đồ 10 man nhưng setting mỗi tháng chỉ trả 1 man, tháng đầu trả 1 man còn 90000, lãi 1 tháng là 90000x0.15/12=1125. Tổng nợ còn lại 91125. Tháng thứ 2 lại trả 1 man còn 81125... Cứ như vậy đến khi trả hết. Còn credit card trả 1 lần thì k mất phí mà còn đc point nữa.