Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để sang Malaysia theo chồng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, "chồng chưa cưới" của em đợt tới sang Malaysia làm việc 2 năm. Bọn em muốn đi cùng nhau. Em cũng đang tìm trường bên Malay để học nhưng chắc không nhanh được. Hôm nay bọn em đến Đại sứ quán hỏi thủ tục bảo lãnh nhưng anh bên đó nói là không cho bảo lãnh. Hu hu, có chị nào biết làm thế nào để chồng có thể bảo lãnh vợ sang Malaysia được không ạ? Kíu bọn em với. :Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Theo mình, trường hợp của bạn cũng đơn giản thôi: vì “chồng chưa cưới” của bạn sẽ sang Malaysia làm việc 2 năm nên anh ấy sẽ được cấp visa dài hạn (bao gồm giấy phép lao động (Work Permit)), nếu bạn chứng minh được là vợ (có giấy đăng ký kết hôn) thì sẽ được cấp visa phụ thuộc (dependent visa). Cần thông tin gì thêm cứ PM, mình sẽ giúp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mudman Xem bài viết
    Theo mình, trường hợp của bạn cũng đơn giản thôi: vì “chồng chưa cưới” của bạn sẽ sang Malaysia làm việc 2 năm nên anh ấy sẽ được cấp visa dài hạn (bao gồm giấy phép lao động (Work Permit)), nếu bạn chứng minh được là vợ (có giấy đăng ký kết hôn) thì sẽ được cấp visa phụ thuộc (dependent visa). Cần thông tin gì thêm cứ PM, mình sẽ giúp.
    Hi me no, me no dang o KL a? PM cho minh so mb duoc khong? o ben nay chang co nguoi viet may nhi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cám ơn chị.
    Hóa ra là bên đại sứ quán ... trả lời bừa :Sad:
    Em có thể xin được dependent visa, hoặc xin đi học.
    Em cũng đang lo quá, công việc anh chồng em bận tối ngày, không hiểu 2 đứa sang đó có bị shock không
    • 114 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình nghĩ không khó đâu, giống như một chị ở trên hướng dẫn, trường hợp nếu bạn xin không được, thì bạn có thể xin visa du lịch (2 tháng) trong vòng 2 tháng đó bạn có thời gian để đăng ký đi học, còn nếu không.... thì cứ 2 tháng một lần bạn đền đại sứ quán của Malai ở Sing để xin visa lại, từ Malai qua Sing cũng gần...mình nghĩ không đến nổi phải shock đâu...
    • 202 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

bạn có HC VN thì sang Malaysia 1 tháng ko cần visa.
    Ở ML, Chồng bạn làm việc ở đâu?

Có mẹ nào trên forum này đang sống ở KL ko?
    Có thì PM mình làm quen nhé.
    Cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng em làm tận Penang cơ ạ, em đang cày IELTS để đi học đây :Angel:
    :Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:
    • 202 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoimaimakhongduoc Xem bài viết
    Hi me no, me no dang o KL a? PM cho minh so mb duoc khong? o ben nay chang co nguoi viet may nhi...
    Cái Forum này mãi 2 hôm nay mới vào đươc !:mad:

Ban Hoimaimakhongduoc ơi, Mình viết cho mẹ nó mà chưa thấy trả lời...cuối tháng 7 này nhà mình chuyển qua KL này. Thấy nhà mẹ nó có hai con tầm tuổi hai con nhà mình, nên rất muốn làm quen để các con còn chơi đc với nhau...(các mẹ thì buôn chuyện ). Nhà mình sẽ ở khu Ampang, ở đường Jalan Tun Razak...(rất là gần ĐSQ VN thì phải). Nếu có mẹ nó chỉ giúp cho đôi điều lúc mới qua thì mình cảm ơn lắm lắm.
    Mong tin mẹ nó