Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về sữa Similac cho bé 7tháng tuổi ở Sing

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.24K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ở bên đó cho mình hỏi sữa Similac ở đó có dễ mua không. Giá khoảng bao nhiêu ạ?
    1023

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

Tiếc là mẹ nó hỏi muộn, mình vừa mới đi mua sữa về xong

Sữa Similac 7 tháng mình không để ý coi, hồi nãy thấy nó có tặng kèm đồ chơi lục lạc mà mải xem đồ chơi quên xem giá:Nottalkin: Mình chỉ biết sữa cho 0-6 tháng là 35.40 đô sing, nghĩa là khoảng 460 nghìn VN. Sữa 7 tháng chắc rẻ hơn 1 tí thôi, hoặc bằng giá, hì thật tình là quên không liếc cái giá tí nếu không trả lời chính xác cho mẹ nó được rồi:RollingEy:

Mua thì dễ như đi chợ:Smug:
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keas Xem bài viết
    Tiếc là mẹ nó hỏi muộn, mình vừa mới đi mua sữa về xong

Sữa Similac 7 tháng mình không để ý coi, hồi nãy thấy nó có tặng kèm đồ chơi lục lạc mà mải xem đồ chơi quên xem giá:Nottalkin: Mình chỉ biết sữa cho 0-6 tháng là 35.40 đô sing, nghĩa là khoảng 460 nghìn VN. Sữa 7 tháng chắc rẻ hơn 1 tí thôi, hoặc bằng giá, hì thật tình là quên không liếc cái giá tí nếu không trả lời chính xác cho mẹ nó được rồi:RollingEy:

Mua thì dễ như đi chợ:Smug:
    Mẹ keas ơi cho mình hỏi:
    Sữa similac cho bé từ 6 tháng trở lên ở sing là loại nào: Similac advance hay Similac follow on hay gain.
    Mong mẹ nó trả lời sớm cho mình nhé vì bé nhà mình đã được 8 tháng rồi và ngày mai sếp mình sang Sing mua hộ cho bé nhưng mình chưa biết nhờ mua loại nào và mua ở đâu bạn cho mình địa chỉ CH được không. Thanks:Rose:
    1023
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 108 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meTuLinh Xem bài viết
    Mẹ keas ơi cho mình hỏi:
    Sữa similac cho bé từ 6 tháng trở lên ở sing là loại nào: Similac advance hay Similac follow on hay gain.
    Mong mẹ nó trả lời sớm cho mình nhé vì bé nhà mình đã được 8 tháng rồi và ngày mai sếp mình sang Sing mua hộ cho bé nhưng mình chưa biết nhờ mua loại nào và mua ở đâu bạn cho mình địa chỉ CH được không. Thanks:Rose:
    Con nhà mình đang uống Follow-on cho trẻ trên 6 tháng. Đọc trên hộp sữa thì thấy nói lúc 1 tuổi thì nên uống Gain. Mình ko để ý có Advance ko. Follow-on giá 34 đo, ở siêu thị nào cũng có, mình hay mua ở Fair Price, Shengsong và Shop and Save.
    • 2,623 Bài viết

• 3,004 Được cảm ơn

0-6 là Similac infant, 6-12 là follow on, sau đó là Gain IQ 1-3t, Gain IQ Kids 3t +

Tiếp theo là Grow 3t+ và Grow School 6t+

Advance thì chỉ có dòng sữa đậu nành Isomil advance 0-6th, Isomil follow on 6th+.

Có một điều thú vị là các mẹ ở Sing rất hay dùng Similac cho con (như ở đây có keas, mẹ Ly, Đậu Pụ hồi bé cũng dùng, có em Riu chắc là cũng dùng Similac, mẹ Quynhsa, mẹ tidieu ngày xưa...) mà ko dùng S26 mấy. Nhưng ở VN mà nhắc đến sữa từ Sing thì chỉ có S26 và pediasure

~ Đậu Dế ~
    bqnqp8

Wofmp8
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Đúng là bên Sing cũng có S26 nhưng chị thấy không phổ biến, hôm nay đi Carefour mua sữa Grow cho Gia cũng tìm xem để so sánh thành phần nhưng không thấy. Các mẹ ở nhà sao không mua ngay sữa ở VN cho tiện, mua ở nước ngoài cho vất vả và cũng không thường xuyên. Mà sữa của trẻ dưới 1 tuổi của Abbott mắc quá, đang phân vân có nên cho Angela chuyển sang sữa khác cho rẻ không nhỉ ?:Sigh: :RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    0-6 là Similac infant, 6-12 là follow on, sau đó là Gain IQ 1-3t, Gain IQ Kids 3t +

Tiếp theo là Grow 3t+ và Grow School 6t+

Advance thì chỉ có dòng sữa đậu nành Isomil advance 0-6th, Isomil follow on 6th+.

Có một điều thú vị là các mẹ ở Sing rất hay dùng Similac cho con (như ở đây có keas, mẹ Ly, Đậu Pụ hồi bé cũng dùng, có em Riu chắc là cũng dùng Similac, mẹ Quynhsa, mẹ tidieu ngày xưa...) mà ko dùng S26 mấy. Nhưng ở VN mà nhắc đến sữa từ Sing thì chỉ có S26 và pediasure

~ Đậu Dế ~
    Cảm ơn các mẹ rất nhiều. Bé nhà em thì cũng đổi nhiều sữa rồi nhưng thấy Similac vẫn là ổn nhất vì cô nàng thích ngọt hay sao ý. Nuture gold thì chỉ 60ml mà thôi nhưng Similac thì 90ml vẫn có thể thêm nữa nếu đói.
    Em vẫn cho cháu dùng Gain vì ở VN Gain dành cho trẻ từ 6-12 tháng.
    Nhưng nghe mấy chị bán hàng bảo là similac ở Sing thì nhạt hơn, ngon hơn và bé cũng tăng cân tốt hơn nên bon chen hỏi. Và tiện nhất là sếp em đang đi sang đó chơi lên nhờ mua luôn cho bé vì ở VN thì không có hàng Similac của Sing.
    Cảm ơn các mẹ nhé:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    1023
    • 3,158 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Các mẹ vào Abbott E-store trên website của Abbott để tham khảo giá và những đợt khuyến mại của các sản phẩm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

@meTuLinh: mẹ nó cứ nhìn cái ghi chú độ tuổi in trên hộp mà mua, nhớ tên làm gì cho mệt :Smiling:

@chị Đậu Dế: bé nhà em xài thử Similac 1 hộp 400g thôi à chị ơi. GIờ em hết lăn tăn đổi sữa cho con rồi mà dính với Enfalac A+ luôn. Sữa S26 con em cũng dùng 2 hộp 900g rồi, nhưng scoop to bất tiện em không thích, với chị giúp việc bảo sữa ấy vị đắng hơn nên em chuyển luôn.

@chị Quynhsa: sữa rẻ hơn cũng có rẻ hơn bao nhiêu đâu chị, cũng xem xem à. Chỉ có Lactogen là rẻ hơn rõ ràng thôi, bằng có 1/3 tiền. Em có dùng thử 1 hộp nhưng chồng em thấy rẻ không yên tâm, em thì lười giải thích nên thích Enfalac thì em mua Enfalac. Abbott vẫn rẻ hơn Mead Johnson chị ạ Nhưng có vài chục cents thôi! Ăn kẹo 1 lần là hết.

@meValentine: con gái xinh quá, tên cũng xinh. Mà con giữa vợ Vn và chồng nước ngoài tên việt hay có chữ An thế nhỉ Con mình hồi đó cũng định đặt là Lim Hao Zhi Damien An Nam haha, dài khủng khiếp quá nên thôi :P Dưng mà sau này có con gái thì mẹ nó đã quyết đặt tên là An Ly hoặc An My Hi vọng hi vọng.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keas Xem bài viết
    @meTuLinh: mẹ nó cứ nhìn cái ghi chú độ tuổi in trên hộp mà mua, nhớ tên làm gì cho mệt :Smiling:

@chị Đậu Dế: bé nhà em xài thử Similac 1 hộp 400g thôi à chị ơi. GIờ em hết lăn tăn đổi sữa cho con rồi mà dính với Enfalac A+ luôn. Sữa S26 con em cũng dùng 2 hộp 900g rồi, nhưng scoop to bất tiện em không thích, với chị giúp việc bảo sữa ấy vị đắng hơn nên em chuyển luôn.

@chị Quynhsa: sữa rẻ hơn cũng có rẻ hơn bao nhiêu đâu chị, cũng xem xem à. Chỉ có Lactogen là rẻ hơn rõ ràng thôi, bằng có 1/3 tiền. Em có dùng thử 1 hộp nhưng chồng em thấy rẻ không yên tâm, em thì lười giải thích nên thích Enfalac thì em mua Enfalac. Abbott vẫn rẻ hơn Mead Johnson chị ạ Nhưng có vài chục cents thôi! Ăn kẹo 1 lần là hết.

@meValentine: con gái xinh quá, tên cũng xinh. Mà con giữa vợ Vn và chồng nước ngoài tên việt hay có chữ An thế nhỉ Con mình hồi đó cũng định đặt là Lim Hao Zhi Damien An Nam haha, dài khủng khiếp quá nên thôi :P Dưng mà sau này có con gái thì mẹ nó đã quyết đặt tên là An Ly hoặc An My Hi vọng hi vọng.
    Chán cái ông này quá. Con em ăn similac follow on hụt rồi. Các mẹ bảo là 34$, vậy mà không hiểu ông ý hỏi ở siêu thị nào mà bảo là 43$ :mad:
    Đắt wa lên không mua hộ mà cũng chẳng gọi cho mình. Chán quá đi mất:Crying::Crying:
    1023