Học Kế Toán ở đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn không biết học kế toán ở đâu tốt thì có thể tìm hiểu tại Kế Toán Hà Nội nhé. Trước mình có học ở đây, giảng viên là cô Nga bên tổng cục thuế về hưu, cô dạy hay lắm bạn ạ.
    Bạn tham khảo tại đây nhé: http://congtyketoanhn.com/hoc-ke-toa...hat-ha-noi.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị hỏi làm em thấy giống em quá. Em học thương mại điện tử ra trường cũng không biết định hướng làm gì, thấy các mẹ bảo con gái theo học kế toán cho nhàn. Cũng đăng ký 1 khóa học kế toán từ đầu bên kế toán An Phát - Thấy dạy cũng được chị ạ. Chị có thể tham khảo thêm tại đây nhé https://ketoanaz.edu.vn/tin-tuc/hoc-...dau-tot-8.html
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi edwardnman Xem bài viết
    Các Mẹ ơi, xin tư vấn giúp giùm M với. Vốn là M trước giờ chưa từng làm việc ở văn phòng gì cả. Giờ qua đây phải học để có 1 cái nghề trong tay, để còn tìm việc ổn định cuộc sống nữa. Nhưng M cũng chẳng yêu thích nghề nào cả. M muốn hỏi về học kế toán vì trước đây M cũng khá môn Toán, Lý. Vậy thôi à. Mẹ nào biết rành về lĩnh vực này xin chỉ cho M :
    - Bắt đầu học từ đâu?
    - Học ở đâu? Chi Phí như thế nào?
    Nói tóm lại M hoàn toàn không biết gì về Kế Toán cả, đây là định hướng nghề cho tương lai của M thôi. Xin chân thành cảm ơn cả nhà.
    :Rose::Rose::Rose:
    Tất cả là ở bản thân bạn thôi. Bạn cứ chăm chỉ, chịu khó và cầu tiến trong công việc thì chắc chắn sẽ thành công. Nhiều bạn mình thấy bỏ công bỏ sức, tiền của và thời gian để học nhưng kết quả vẫn không cao. Bởi các bạn về nhà có tự thực hành nhiều đâu mà giỏi được cơ chứ.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn tìm địa chỉ để học kế toán tốt mà chưa tìm được. Có mẹ nào biết thì cho em thông tin với ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthuydung89 Xem bài viết
    Tất cả là ở bản thân bạn thôi. Bạn cứ chăm chỉ, chịu khó và cầu tiến trong công việc thì chắc chắn sẽ thành công. Nhiều bạn mình thấy bỏ công bỏ sức, tiền của và thời gian để học nhưng kết quả vẫn không cao. Bởi các bạn về nhà có tự thực hành nhiều đâu mà giỏi được cơ chứ.
    Biết là do bản thân là phần lớn, nhưng nếu mình không đi học thì không có động lực để học ý ạ. Em đang muốn tìm 1 địa chỉ học tốt, vừa học ở lớp, vừa tìm hiểu thêm ở nhà nữa ạ. Chứ không đi học, em không có động lực học đâu cả nhà ạ.
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathanh6189 Xem bài viết
    Biết là do bản thân là phần lớn, nhưng nếu mình không đi học thì không có động lực để học ý ạ. Em đang muốn tìm 1 địa chỉ học tốt, vừa học ở lớp, vừa tìm hiểu thêm ở nhà nữa ạ. Chứ không đi học, em không có động lực học đâu cả nhà ạ.
    Nếu Hathanh mà kết hợp được cả 2 yếu tố : sự lỗ lực của bản thân + tìm được địa chỉ học chất lượng thì chị đảm bảo trình kế toán của em sẽ được nâng cao rõ luôn.
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhoahd88 Xem bài viết
    Mình đã học lớp của chị Ánh do anh Bách dạy. Bạn cần thông tin thì cho mình số điện thoại để mình chia sẻ thông tin. Mình chỉ nói 1 điều là MÌNH THỎA MÃN LỚP HỌC CỦA A BÁCH. MÌnh là người đã học kế toán nhưng lâu không làm, nói chung là bị mất gốc. Mình đã theo mấy khóa của các trung tâm nhưng vẫn lơ mơ, không hiểu phương pháp làm việc, càng học càng thấy khó.
    Sau khi học lớp của chị Ánh rồi thì thực sự thấy kế toán không còn lơ mơ nữa, mình đã biết phương pháp làm việc chuyên nghiệp hơn. Nếu vướng nghiệp vụ thì cũng đã biết phương pháp giải quyết chứ không còn hoang mang mảng nhện như trước kia nữa. Kiến thức, kinh nghiệm của Kế toán trưởng dạy tại lớp học mình thấy rất hữu ích. Để nhận xét thì mình thấy chất lượng của mấy trung tâm thua xa lớp của chị Ánh.
    Mình cũng cùng câu hỏi với chủ top. Bạn học địa chỉ này thấy chất lượng có được không vậy? Giang viên có nhiệt tình không bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng tâm sự thật lòng là nếu giảng viên có giỏi tới cỡ nào mà người học như các bạn không lỗ lực bản thân phải thật sự cố gắng. Về nhà xem lại bài giảng của thầy cô, biến kiến thức được thầy cô giảng về của mình thì kết quả cũng chẳng cao đâu. Vậy nên, trước khi đưa ra quyết định bỏ tiền, bỏ thời gian ra học thì mình cũng phải xem lại bản thân đã thực sự mong muốn chưa, từ đó mới lựa chọn 1 địa chỉ học tôt để theo học.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vivo Xem bài viết
    Đúng rồi đấy, các cô giữ trẻ làm việc theo ca mà, đến từ 7h thì 5h về rồi, và nếu làm đủ h mỗi ngày thì thứ 7 ko cần đến nửa buổi nữa.
    Em chỉ thích chơi với các bé 1 lúc thôi, chứ cả ngày nghe các bạn khóc, vệ sinh cho các bạn, ăn uống,... em thấy mệt lắm.hihi. Em trông có con em thôi mà em thấy thực sự mệt lắm. Chắc tình cách của em không hợp với các nghề kiểu như vậy. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongptit Xem bài viết
    Ở lớp kế toán chị Ánh có được học thử 1,2 buổi trước không bạn ơi? Mình đang có nhu cầu tìm 1 lớp kế toán thực hành thực tế để học còn xin việc. Bạn chia sẻ giúp mình ít thông tin nhé. SDT của mình 0989 439 216. Cảm ơn bạn nhiều lắm.
    Được học thử 2 -3 buổi cơ mà bạn. Không lo đâu. Chỗ này mình đã từng học rồi nhé. Rùi bạn cũng giống mình là sẽ thấy thich hoc ở địa chỉ nay thôi,.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthuydung89 Xem bài viết
    Em cũng đang muốn tìm địa chỉ để học kế toán tốt mà chưa tìm được. Có mẹ nào biết thì cho em thông tin với ạ?
    Em tìm hiểu thông tin ở trên các topic, diễn đàn mọi người chia sẻ đó em, cái này nhiều người cũng cùng câu hỏi với em lắm. Tham khảo kỹ rồi đưa ra quyết định nhé!
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhoahd88 Xem bài viết
    Mình đã học lớp của chị Ánh do anh Bách dạy. Bạn cần thông tin thì cho mình số điện thoại để mình chia sẻ thông tin. Mình chỉ nói 1 điều là MÌNH THỎA MÃN LỚP HỌC CỦA A BÁCH. MÌnh là người đã học kế toán nhưng lâu không làm, nói chung là bị mất gốc. Mình đã theo mấy khóa của các trung tâm nhưng vẫn lơ mơ, không hiểu phương pháp làm việc, càng học càng thấy khó.
    Sau khi học lớp của chị Ánh rồi thì thực sự thấy kế toán không còn lơ mơ nữa, mình đã biết phương pháp làm việc chuyên nghiệp hơn. Nếu vướng nghiệp vụ thì cũng đã biết phương pháp giải quyết chứ không còn hoang mang mảng nhện như trước kia nữa. Kiến thức, kinh nghiệm của Kế toán trưởng dạy tại lớp học mình thấy rất hữu ích. Để nhận xét thì mình thấy chất lượng của mấy trung tâm thua xa lớp của chị Ánh.
    Chị ơi, chị cho em hỏi 1 chút được không ạ? Chị cũng học lớp anh Bách và anh Thắng à chị? Chị học khóa bảo nhiêu vậy ạ? Em cũng mới đăng ký học khóa kế toán thực hành dành cho người chưa biết gì về kế toán ạ. Em học mới được 2 buổi thôi, thì em chỉ thấy thầy Bách giảng bài. Còn thầy Thắng thì ở dưới lớp, như kiểu trợ giảng ý ạ. Cảm nhận đầu tiên của em về 2 buổi học này, thì em rất là thích phương pháp của thầy Bách đang dạy chúng em. Lộ trình của thầy đưa ra cho chúng em rất khoa học, dễ hiểu, gần gũi với học viên. Em thấy 2 thầy rất nhiệt tình nữa. Em thấy thầy Bách có nói là thầy không quan trọng số lượng buổi học là bao nhiêu, quan trọng là các bạn làm được việc, lên được báo cáo tài chính thành thạo. Nghe vậy là em yên tâm lắm ạ. Túm lại cảm nhận của em về 2 buổi học đầu tiên này là rất tốt. Và em rất hào hứng đi học ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 98 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang muốn tìm địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành đối với những người chưa biết gì về kế toán ạ. Em trong trường học nhưng vẫn còn lơ mơ quá. Nhưng cũng đang phân vân không biết lên học địa chỉ nào vì search mạng thì ra toàn trung tâm kế toán quảng cáo thôi, chẳng biết chất lượng dạy ở đó thì ổn không? Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ bảo em với ạ
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenphuongthanh689 Xem bài viết
    Em chỉ thích chơi với các bé 1 lúc thôi, chứ cả ngày nghe các bạn khóc, vệ sinh cho các bạn, ăn uống,... em thấy mệt lắm.hihi. Em trông có con em thôi mà em thấy thực sự mệt lắm. Chắc tình cách của em không hợp với các nghề kiểu như vậy. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    bạn giống mình thế, mình cũng không có tính kiên trì như các cô giáo mầu non đâu.,hihi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu0108 Xem bài viết
    Lớp kế toán của cô Ánh được học thử thoải mái mà bạn. Có khi bạn không cần đề cập tới vấn đề xin học thử là cô đã bảo rồi ý. Trước mình cũng xin học thử 2 buổi, nếu học được thì mình mới đóng học phí. Nhưng sau đó thì mình cũng quyết định học luôn vì thấy chất lượng giảng viên, chất lượng lớp học phù hợp với mình. Bạn có thể tham khảo 1 số địa chỉ khác nữa, học thử rồi hãy quyết định học hay không bạn à.
    Chị ơi, chị cho em hỏi 1 chút với ạ. Em cũng đang mong muốn tìm nơi học kế toán thực tế. Nhưng em còn 1 kỳ nữa mới ra trường ạ. Giờ em đăng ký đi học luôn chưa, hay nên để kết thúc kỳ học ạ. Tại giờ em cũng hơi bận nhiều việc cho kết thúc khóa học. Muốn tập trung học để còn đi xin việc ạ.
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cho em hóng địa chỉ học kế toán tổng hợp ạ? các anh/chị cho em xin phản hồi ở trung tâm các anh/chị đã học được không ạ?
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phanthuthao1007 Xem bài viết
    Mình cũng học lớp kế toán thực hành của chị Ánh do chị Nhung dạy. Chị ấy nhiệt tình, cởi mở và đặc biệt nhiều kinh nghiệm thực tiễn. Lớp học của chị Ánh có dàn giảng viên rất khủng. Tất cả đều là những kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm, mình thấy các học viên tại các lớp học cũng đều khen. Nghề kế muốn có nhiều kinh nghiệm thì phải trải nghiệm nhiều, nên mọi người đừng hoang mang quá. Mình cứ học phương pháp làm việc chuẩn trước. Cứ sốt ruột, chưa chắc đã hiệu quả!
    chị học rồi cho em hỏi, có được đăng ký học thử không chị nhỉ? Em thấy một số trung tâm được học thử, nếu đồng ý học tiếp mới phải đóng học phí. Mà ở lớp học kế toán tổng hợp thì có được hệ thống lại kiến thức không ạ? Vì em học rồi nhưng không nhớ lắm mà học trên trường thì cũng lan man nữa
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohongphong Xem bài viết
    Em thấy nhiều người phản hồi tốt về lớp học kế toán của chị Ánh quá! Em cũng định đăng ký học thử 2 buổi ở lớp học xem ổn thì đăng ký học luôn trong tháng 7 này ạ.
    Bạn đã đi học chưa? Mình từng học K 29, kết thúc cũng được khoảng 3 tháng nay rồi. Bây giờ mình đã xin được vào làm việc ở một Công ty. Những kiến thức mình nhận được từ khóa học đã giúp mình rất nhiều trong quá trình phỏng vấn xin việc. Muốn lên đây để chia sẻ với các bạn đang có nhu cầu học để giúp các bạn chọn được địa chỉ học kế toán tổng hợp thực hành tốt nhất cũng như một lời ngầm cảm ơn lớp học về những gì đã cho mình
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi edwardnman Xem bài viết
    Các Mẹ ơi, xin tư vấn giúp giùm M với. Vốn là M trước giờ chưa từng làm việc ở văn phòng gì cả. Giờ qua đây phải học để có 1 cái nghề trong tay, để còn tìm việc ổn định cuộc sống nữa. Nhưng M cũng chẳng yêu thích nghề nào cả. M muốn hỏi về học kế toán vì trước đây M cũng khá môn Toán, Lý. Vậy thôi à. Mẹ nào biết rành về lĩnh vực này xin chỉ cho M :
    - Bắt đầu học từ đâu?
    - Học ở đâu? Chi Phí như thế nào?
    Nói tóm lại M hoàn toàn không biết gì về Kế Toán cả, đây là định hướng nghề cho tương lai của M thôi. Xin chân thành cảm ơn cả nhà.
    :Rose::Rose::Rose:
    Chị đã học ở đâu chưa ạ? Em vừa mới tốt nghiệp cũng đang mong muốn tìm được địa chỉ nào học kế toán tổng hợp thực hành hiệu quả để học nhưng cũng đang phân vân quá. Muốn nghe chia sẻ của những người thực tế đã đi học rồi giới thiệu thì sẽ có giá trị hơn. Em search trên mạng thì cũng ra rất nhiều trung tâm đào tạo kế toán, nhưng sợ họ quảng cáo nói thì hay như vậy nhưng chất lượng thì không biết thế nào. Mong nghe được chia sẻ từ chị ạ, em cảm ơn !
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu0108 Xem bài viết
    Mình cũng tâm sự thật lòng là nếu giảng viên có giỏi tới cỡ nào mà người học như các bạn không lỗ lực bản thân phải thật sự cố gắng. Về nhà xem lại bài giảng của thầy cô, biến kiến thức được thầy cô giảng về của mình thì kết quả cũng chẳng cao đâu. Vậy nên, trước khi đưa ra quyết định bỏ tiền, bỏ thời gian ra học thì mình cũng phải xem lại bản thân đã thực sự mong muốn chưa, từ đó mới lựa chọn 1 địa chỉ học tôt để theo học.
    Tâm sự của bạn rất chuẩn luôn, nếu giảng viên có kinh nghiệm lâu năm và chuyên môn sâu chắc tới mức nào, có mất rất nhiều tâm huyết truyền tải cho chúng ta bao nhiêu kinh nghiệm đến mấy, nhưng chúng ta không ý thức tự tìm tòi và chăm chỉ học hỏi. Biến kiến thức của họ thành kiến thức của mình thì cũng vứt thôi. Kiểu như nước đổ lá khoai ý bạn, không học hỏi và thực hành nhiều thì nó sẽ chẳng đọng lại đầu mình được mấy đâu. . Nếu mà kết hợp được cả 2 yếu tố, được học hỏi những người giỏi nhất, họ hướng dẫn cầm tay chỉ việc cộng với ý thức của người học nữa thì còn gì bằng đâu.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4