TIN TÀI TRỢ.

Hồ sơ xin visa - Giấy nộp thuế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 290 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mọi người, em đang tìm hiểu về hô sơ xin visa dạng thăm thân và có một số thắc mắc về giấy nộp thuế như:
    1/ Giấy nộp thuế và tờ khai nộp thuế khác nhau như thế nào ạ? Có thể xin cùng 1 nơi không?
    2/ Em thấy có thông tin là giấy nộp thuế đó thì chỉ xin được sau 2-3 tháng tính từ ngày có tháng lương đầu tiên chứ trước đó thì họ chưa hoàn thành xong bộ hồ sơ lưu của mình trên các cơ quan Nhật. Như thế có đúng không ạ vì em cần giấy đó để xin sớm hơn chứ 3 tháng mới có thì không kịp ạ
    3/ Trên website của LSQ Nhật có yêu cầu nộp 1 trong các loại giấy tờ: 1/ Giấy nộp thuế 2/ Tờ khai nộp thuế 3/Giấy chứng nhận thu nhập. Vây mình chỉ cần nộp 1 trong 3 là được phải không ạ? Em thấy mọi người chuẩn bị hồ sơ toàn nộp hết cả 3 nên em lo lắng quá sợ không chuẩn bị được cả 3 loại đó thì lại rớt visa.
    Em cảm ơn nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cả nhà mình không ai biết về vấn đề này giúp em được ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 487 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Người ta đã nói là nộp 1 trong 3 cái đó, thì đúng là như thế, hiểu lệch đi là thế nào.
    Thế người nhà em như thế nào, chứ em hỏi chung chung như thế, chả ai có thời gian ngồi giải thích văn bản cho em cả.