TIN TÀI TRỢ.

Em muốn tìm việc làm bên Trung Quốc mong mọi người giúp đỡ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 613 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin chào các cô bác anh chị và toàn thể các bạn . Em là thành viên mới của đại gia đình ta, hôm nay em có chút việc muốn nhờ mọi người giúp đỡ mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của mọi người.
    Em đang định qua tết âm lịch này sang bên Trung Quốc tìm việc làm mà không quen biết ai dẫn đường chỉ lối, lên mạng tìm kiếm thông tin thì được biết người Việt ta sang bên đó làm rất nhiều nhưng phần đa là lao động bất hợp pháp rủi ro mang lại là rất cao nên em cũng băn khoan.Hôm nay thông qua diễn đàn em muốn nhờ các cô bác, anh chị em bên đó có ai biết tổ chức cá nhân hay doanh nghiệp nào của người Việt chúng ta hay của nước bạn có tuyển lao động người mình sang đó là việc mà giấy tờ đảm bảo thì mong các bác cho em biết mới a. em xin chân thành cảm ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng là thành viên mới của đại gia đình. nếu bạn chỉ muốn đến TQ để tìm việc làm chứ không phải là mục đích khác thì mình nghĩ bạn nên đến quốc gia khác tìm việc làm thì hơn.Vì ở TQ người thất nghiệp cũng không ít.người Việt mình sang đây chủ yếu là tự làm buôn bán(liên quan đến hàng hóa VN,cửa hàng VN,nhà hàng VN...), phiên dịch,vận chuyển hàng hóa về nước.còn tổ chức cá nhân hay doanh nghiệp của người Việt chúng ta hay của nước bạn thì mình ở bên này chưa nghe nói đến là cần người VN mình.Mình ở vũ hán đã 5 năm vẫn thất nghiệp nè.chỉ thỉnh thoảng có phi vụ phiên dịch thi loanh quanh vậy thôi chứ công việc chính thức không kiếm được.mình có gặp trường hợp người Việt mình bị lừa sang đây đi làm nhưng thực ra là bị bán sang đây sau đó trốn ra được nên công an bên này gửi về. mình nghĩ bạn nên suy nghi kĩ về vấn đề sang TQ đi làm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TAVANHAI1987 Xem bài viết
    Em xin chào các cô bác anh chị và toàn thể các bạn . Em là thành viên mới của đại gia đình ta, hôm nay em có chút việc muốn nhờ mọi người giúp đỡ mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của mọi người.
    Em đang định qua tết âm lịch này sang bên Trung Quốc tìm việc làm mà không quen biết ai dẫn đường chỉ lối, lên mạng tìm kiếm thông tin thì được biết người Việt ta sang bên đó làm rất nhiều nhưng phần đa là lao động bất hợp pháp rủi ro mang lại là rất cao nên em cũng băn khoan.Hôm nay thông qua diễn đàn em muốn nhờ các cô bác, anh chị em bên đó có ai biết tổ chức cá nhân hay doanh nghiệp nào của người Việt chúng ta hay của nước bạn có tuyển lao động người mình sang đó là việc mà giấy tờ đảm bảo thì mong các bác cho em biết mới a. em xin chân thành cảm ơn !