Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào ở Kyoto giúp mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 681 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,737 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Cậu em mình sang học ở Kyoto 3 tháng, cậu ấy ăn xì dầu không quen nên rất thèm nước mắm mà không tìm ra được chỗ mua, các mẹ có địa chỉ nào bán nước mắm, hay có cách gì đem từ Việt Nam sang không chỉ giúp mình với, lần trước cậu ấy có đem mấy lọ bị giữ lại tại sân bay nên nhờ mình lên hỏi các mẹ giúp :Smiling: mình nhớ ngày xưa có loại mắm bột pha với nước đun sôi để nguội thành nước mắm mà giờ không còn nữa.

Cảm ơn các mẹ trước nhé :Rose: :Rose: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• aka
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 306 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathu Xem bài viết
    Cậu em mình sang học ở Kyoto 3 tháng, cậu ấy ăn xì dầu không quen nên rất thèm nước mắm mà không tìm ra được chỗ mua, các mẹ có địa chỉ nào bán nước mắm, hay có cách gì đem từ Việt Nam sang không chỉ giúp mình với, lần trước cậu ấy có đem mấy lọ bị giữ lại tại sân bay nên nhờ mình lên hỏi các mẹ giúp :Smiling: mình nhớ ngày xưa có loại mắm bột pha với nước đun sôi để nguội thành nước mắm mà giờ không còn nữa.

Cảm ơn các mẹ trước nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    Bạn ơi lần sau mà có mang qua thì nhớ gói kỹ rồi bỏ vào valy gởi chung với hành lý chứ đừng xách tay. Mình không biết ở kyoto có cửa hàng vn không nhưng ở ngoài siêu thị có bán nứoc mắm thái lan mùi vị ăn cũng được đó, bảo em bạn cứ mua ăn đỡ rồi coi có mẹ nào ở đây thông thái sẽ chỉ em bạn rõ hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 80 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ Muathu ơi,mình thấy có bán online các loại nước chấm ở đây này
    http://e-vnshop.qee.jp/vn/index.php?...ex&cPath=16_41
    Shop nay của người Việt nên các phương thức đặt hàng hay thanh toán họ đều hướng dẫn cụ thể cho bằng tiếng Việt, cũng thuận tiện mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,737 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ aka và sakuranbo, lần trước cậu ấy cũng bỏ cùng với hành lý chứ không xách tay mà vẫn không mang sang được, mình đã gửi địa chỉ mua hàng online sakuranbo cho cậu ấy. Cảm ơn các bạn nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    • aka
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 306 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathu Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ aka và sakuranbo, lần trước cậu ấy cũng bỏ cùng với hành lý chứ không xách tay mà vẫn không mang sang được, mình đã gửi địa chỉ mua hàng online sakuranbo cho cậu ấy. Cảm ơn các bạn nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    Theo kinh nghiệm của mình thì mỗi lần đi như vậy mình mua giấy kiếng gói quà loại 1 bên giấy kiếng 1 bên in hoa đó mua giấy đó gói bên ngoài những thức ăn, chai lọ, thực phẩm hay những thứ mình cảm thấy hay gặp rắc rối thì cứ gói như vậy. Mình đã làm như vậy nhiều lần và rất nhiều bạn bè của mình đểu vẫn mang trót lọt ở nhiều nước khác nhau. Nếu đi lần sau thì bạn cứ thử làm như vậy còn nếu không được nữa thì mình xin chịu.
    Vài dòng chia sẽ cùng bạn.