TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào lấy chồng Nhật nhưng đang ở HN không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 100 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

lên đây thấy các mẹ ở nhật họp hành vui quá,mấy chị em mình ở nhà cũng muốn biết nhau 1 tý nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,044 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mẹ Hiroshi lấy Nhật mà chưa phải về Nhật à??? Tớ không ở HN, nhưng là dân HN lấy Nhật . Mẹ Hiroshi có em bé chưa?
    Đức Chúa Trời đã làm cho Chúa Cứu Thế vốn chẳng biết tội lỗi, trở nên tội lỗi vì chúng ta để nhờ ở trong Chúa Cứu Thế chúng ta trở nên công chính trong Đức Chúa Trời.
    For He made Him who knew no sin to be sin for us, that we might become the righteousness of God in Him
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 100 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Adam & Eve
    Sao mẹ Hiroshi lấy Nhật mà chưa phải về Nhật à??? Tớ không ở HN, nhưng là dân HN lấy Nhật . Mẹ Hiroshi có em bé chưa?
    Chào mẹ Adam & Eva, bác sang nhật được lâu chưa? em thì còn được ở VN lâu lắm vì ông xã nhà em đang làm việc ở đây và có vẻ rất thích VN . bé nhà em cũng bằng tuổi Yuki nhà bác. Em thấy các mẹ ở nhật vui quá nhỉ, lên trên này em học được bao nhiêu bí quyết nấu ăn của các bác. Em thích nấu món nhật lắm nhưng chẳng ai dạy cho, toàn đi ăn nhà hàng rồi học lỏm thôi. có gì lần sau em nhờ các bác chỉ bảo với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng sắp lấy chồng nhật.bọn mình cũng đang sinh sống và làm việc tại hà nội.là thành viên mới không biết có thể liên lạc với mọi người thế nào?:Smiling:ah,cung la dan ha noi nhe
    • 1,044 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Welcome mẹ Tsuna. Chúc mừng mẹ nó sắp ký hợp đồng dài hạn với đối tác Nhật.
    3 mẹ con mình vừa về HN chơi một tháng. Có mẹ nào còn ở HN ko? Gặp nhau tí nhỉ????
    Đức Chúa Trời đã làm cho Chúa Cứu Thế vốn chẳng biết tội lỗi, trở nên tội lỗi vì chúng ta để nhờ ở trong Chúa Cứu Thế chúng ta trở nên công chính trong Đức Chúa Trời.
    For He made Him who knew no sin to be sin for us, that we might become the righteousness of God in Him
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 70 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Hi các chị,
    Có em nè, em mới đăng ký xong hồi tháng 1 ah. Tụi em vẫn đang o Việt nam , tương lai khoang thang 4 năm nay moi về Nhật. Em cũng con trẻ lắm nên mong các chị giúp đỡ. Hy vọng được gặp các chị sớm. hihihi
    • 1,777 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Adam & Eve Xem bài viết
    Welcome mẹ Tsuna. Chúc mừng mẹ nó sắp ký hợp đồng dài hạn với đối tác Nhật.
    3 mẹ con mình vừa về HN chơi một tháng. Có mẹ nào còn ở HN ko? Gặp nhau tí nhỉ????
    chị ơi, bây giừo chị ở đâu thế ạ...^^,rất vui đươc làm quen với chị ạ, 2 em bé kawaii quá ạ ^^:Rose:
    i20NaZqlp7
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mẹ adam và eva!nhìn ảnh cả nhà trông đáng yêu quá nhỉ.em cũng vừa từ bên đó về được 1 tuần.không biết mẹ adam và eva có sống ở hanoi không?em đang đi làm tại công ty ở hanoi.không biết cuộc sống gia đình sau này thế nào nhưng chắc cũng không ít khó khăn chị nhỉ?nếu được thỉnh thoảng chị em mình chat với nhau chị nhé.em mới vào web có gì không biết mong mọi người giúp đỡ!thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Imamura_Ha Xem bài viết
    chị ơi, bây giừo chị ở đâu thế ạ...^^,rất vui đươc làm quen với chị ạ, 2 em bé kawaii quá ạ ^^:Rose:
    xin chào.rất vui được làm quen với bạn.:Smiling:
    • 1,044 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    3 mẹ con minh đang ở nhà ông bà ngoại ở phố Vọng. Mình cũng mới về HN được hơn 1 tuần. Tsuna và Immamura Ha sướng nhé. Nếu 2 ông xã muốn sống ở VN thì quá tuyệt rồi còn gì. Tsuna add nick của mình ở Yahoo nhé, phamthuhang75@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

chào cả nhà.
    Ông xã tớ là japanese, tụi tớ đang ở Hà nội nè.
    Tớ sinh bé được 2 tháng rưỡi rồi, vài năm nữa mời về Nhật. Có gì mình cùng chia sẻ thông tin nhé!
    • 1,044 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Welcome mẹ Umeboshi. Bé nhà Umeboshi là gái à? Hi hi, đoán thế vì cái nick nghe rất con gái.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 773 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi umeboshi Xem bài viết
    chào cả nhà.
    Ông xã tớ là japanese, tụi tớ đang ở Hà nội nè.
    Tớ sinh bé được 2 tháng rưỡi rồi, vài năm nữa mời về Nhật. Có gì mình cùng chia sẻ thông tin nhé!
    Chào Umeboshi nhé. Chúc bé hay ăn chóng lớn:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao imamura ha.minh ten la hanh.nhin 2 ban chac da cuoi nhau rui nhi.trong rat dep doi nhe.bon minh dang lam hanoi,thinh thoang chat voi tui minh nhe!
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thấy mọi người cùng nhau ở HN vui quá à. Rất tiếc là em ở HCM nếu không chị em mình họp nhau lại tám cho vui ha. Em thì chưa có em bé nhưng đang sợ vì thấy sinh nở đau đớn quá. Nhưng ong xa và em nhìn thấy bé by của người khác lại thấy vui và muốn có ngay quá trời. Từ bây giờ mong các chị đi trước chỉ bảo thêm cho em nhé. :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 773 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nakao_chan Xem bài viết
    Thấy mọi người cùng nhau ở HN vui quá à. Rất tiếc là em ở HCM nếu không chị em mình họp nhau lại tám cho vui ha. Em thì chưa có em bé nhưng đang sợ vì thấy sinh nở đau đớn quá. Nhưng ong xa và em nhìn thấy bé by của người khác lại thấy vui và muốn có ngay quá trời. Từ bây giờ mong các chị đi trước chỉ bảo thêm cho em nhé. :Battin ey:
    Mình cũng ở HCM đây, nhưng mà mới vào đây có 2 năm thôi.
    Nakao chan cũng mau có em bé đi nhé, có em bé rồi, vui quá không còn cảm giác đau đớn tẹo nào đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé nhà mình otokonoko 100%.
    Lúc trước khi có bầu, mình cực thích umeboshi, khổ nỗi khi có baby, thay đổi hocmon toàn ăn đồ ngọt.
    He he, bây giờ vẫn chưa giám ăn vì vẫn ghê răng. Có mẹ bé nào như thế không nhỉ?
    • 1,777 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tsuna Xem bài viết
    chao imamura ha.minh ten la hanh.nhin 2 ban chac da cuoi nhau rui nhi.trong rat dep doi nhe.bon minh dang lam hanoi,thinh thoang chat voi tui minh nhe!
    chào
    chị ạ..^^(chắc phải gọi = chị vì em sinh năm 87 thui ạ...^^),bọn em chưa cưới chị ạ,em còn học 1 năm rưỡi nữa cơ ạ,chị đang ở Hà Nội là ở đâu thế ạ?em cũng đang làm thêm ở nhà hàng Nhật Cityview-Senraku ở Hàm Cá Mập í ạ,có gì chị PM cho em nhé...^^..các chị có chat Skype ko ạ?^^,chúc nhà mình 1 tuần mới vui vẻ ạ!
    i20NaZqlp7
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,044 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây, mình làm đăng ký kết hôn ở Sở Tư pháp Hà Nội. Nhưng tại vì lúc đó xã nhà mình cũng làm việc ở Việt Nam nên thuận tiện hơn. Mình ko nhớ lắm, nhưng phần lớn giấy tờ phải dịch và công chứng. Bạn đến Sở Tư Pháp hỏi, họ sẽ chỉ dẫn rất tận tình. Họ sẽ đưa cho một danh sách các giấy tờ cần chuẩn bị. Cứ theo chỉ dẫn mà làm. Mình thấy đơn giản lắm, ko thấy khổ sở như các mẹ trên này kêu ca. Hình như tại vì làm ở Nhật, bị các bác ở ĐSQ củ hành củ tỏi thôi. Sau khi nộp giấy tờ đầy đủ thì hình như là mình chơ 4-6 tháng gì đó. Khi nhận giấy chứng nhận ĐKKH thì yêu cầu cả 2 bên "đương sự" phải có mặt. Khi đi nộp, nếu anh bạn kia ko sang VN được thì cần có giấy uỷ quyền.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào
    chị ạ..^^(chắc phải gọi = chị vì em sinh năm 87 thui ạ...^^),bọn em chưa cưới chị ạ,em còn học 1 năm rưỡi nữa cơ ạ,chị đang ở Hà Nội là ở đâu thế ạ?em cũng đang làm thêm ở nhà hàng Nhật Cityview-Senraku ở Hàm Cá Mập í ạ,có gì chị PM cho em nhé...^^..các chị có chat Skype ko ạ?^^,chúc nhà mình 1 tuần mới vui vẻ ạ!

chào em!lâu lắm rùi không lên đây chat.tháng 11 cuối năm nay bọn chị cưới nên bạn rộn quá:Thinking:.em đã có kế hoạch gì cho tương lai chưa?dự định sau này kết hôn rồi thì về nhật sống hay vẫn ở việt nam?
    Eo ơi,lấy chồng sao nhiều việc phải lo quá!:Sad:Mong mẹ nào đã qua bước chông gai này(đặc biệt là vấn đề chọn thuê và chụp ảnh cưới ở đâu đẹp và uy tín) thì cho em xin chút kinh nghiệm nhé!thanks các mẹ nhiều nhiều.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6