TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về Học bổng Mext trường giới thiệu (University recommendation) không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 275 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi HB Mext do trường tiến cử có phân biệt trường công trường tư không?Nếu là người duy nhất mà trường ĐH tư đó tiến cử thì khả năng được thế nào ạ? Và thường thì bao giờ biết kết quả? Cảm ơn các bạn nhiều nhiều nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 822 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Theo mình biết thì hb Mext kg phân biệt trường quốc lập và tư lập (lớn, có tiếng) (vì hầu như ở trường nào cũng có sinh viên của Mext cả).
    Nếu do trường bên này tiến cử rồi thì chắc là yên tâm thôi mẹ nó ạ (hình như đi theo kiểu này mẹ nó kg phải thi mà chỉ nộp hồ sơ thôi đúng kg?). Kết quả thì tùy vào thời gian bạn nộp hồ sơ. Nếu đi vào tháng 10 thì tầm tháng 8 biết kq, còn nếu đi vào tháng 4 thì khoảng tháng 2 biết kq.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 275 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Cảm ơn Me MinMin. May quá, chắc Mẹ MinMin cũng đang học ở Nhật rồi.
    Qua trường tiến cử thì không phải thi gì đâu ạ. Mà giấy tờ, thủ tục cũng đơn giản lắm. Quan trọng là Giáo sư support mình thôi ạ. Như trường hợp của mình, GS sau khi đọc hồ sơ của mình (gửi qua email), trao đổi với mình thêm vài cái email thì đồng ý nhận và sau đó mọi thủ tục do GS làm hết, tất cả giấy tờ cần thiết mình đều scan và gửi cho GS, chỉ duy nhất Application form phải ký tươi thì mình gửi bưu điện thôi.
    Hic, mà tháng 8 thì lâu quá nhỉ!! Mình cứ hi vọng tầm tháng 5 tháng 6 là có kết quả để còn tính.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 457 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

EM lại lôi topic này lên. Hy vọng các mẹ có kinh nghiệm có thể share cho em được cái gì đấy.

Em hiện đã nhận được thông báo học bổng, nhưng em lại vướng mắc là đang có bầu.

Học bổng của em đi vào tháng 10/2012, nhưng em không biết việc em trì hoãn học tập đến tháng 4/2012 có được không vì tháng 10 đúng vào tháng em sinh Em không biết là có hoãn được không? việc trì hoãn có ảnh hưởng gì đến hình ảnh của mình trong mắt giáo sư, MEXT và các lãnh đạo trường không? Các mẹ có ai có kinh nghiệm có thể share cho em chút ít được không?
    Mr5Xp7