TIN TÀI TRỢ.

chồng ham mê pachinko

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.77K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ời, Chồng em mấy tháng nay ham mê trò này kinh khủng,e mềm rắn đủ kiểu mà không nghe. Cứ đi làm về là lại ra chơi mấy tiếng có hum 11h mới vềcác chị ạ, hoặc là về ăn rùi mò ra quán chơi tiếp. E cảm thấy chán lắm rùi, mà nói chồng không nghe, trò này theo như e biết chơi thì lúc được lúc mất, chồng em suốt ngày bảo là vào đó để kiếm tiền. Uhm thì cũng có hum kiếm đc mấy man nhưng mà cứ đi biền biệt thế e cũng chẳng muốn tí nào. Có mẹ nào có chiêu nào chỉ em cai nghiện cho chồng với ạ. Ở nước ngoài mà chồng cứ đi suốt, cả ngày hầu như có 2 mc ôm nhau.Có chồng mẹ nào giống chồng e ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

không có mẹ nào có chồng như thế à, tâm sự với em cho e đỡ stress đi
    • 107 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình thấy ở Nhật cái này nhiều thiệt đó. chỉ biết an ủi bạn để mong bạn đừng stress ah.. cố gắng lên nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 367 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Chồng mình có một thời gian rất ngắn mê game, vì mình về VN mấy tháng nên ông ý rảnh lôi game ra chơi rồi ghiền luôn. Mình sang đây lại lão vẫn chưa bỏ ngay được, thế là cũng nặng nhẹ mất vài tuần rồi mình đòi về VN ở hẳn nên hắn sợ rồi dẹp hết máy móc liên quan đến game đến giờ. Hy vọng không hắn không bao giờ tái nghiện nữa. Mình thấy nhiều ông chồng Nhật cũng nghiện Pachinko và mấy bà vợ thì rất ít hoặc không can thiệp. Một mặt bạn thử nói với chồng là bạn lo ngại cho sức khỏe của chồng, vì đi đêm hôm khuya thiếu ngủ thì không tốt, trong Pachinko thì nồng nặc khói thuốc lá nữa một mặt bạn tìm niềm vui cho mình như kết bạn với nhiều người, đưa con đi chơi (cái này cực kì bận rộn, vui và hữu ích ) Như vậy bạn sẽ bớt stress đi, nói chuyện với chồng cũng thoải mái hơn. Chúc bạn sớm tìm được giải pháp tốt nhất nhé
    Ky hoai khong duoc, chan ky roi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,139 Bài viết

• 1,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko1987 Xem bài viết
    Các mẹ ơi ời, Chồng em mấy tháng nay ham mê trò này kinh khủng,e mềm rắn đủ kiểu mà không nghe. Cứ đi làm về là lại ra chơi mấy tiếng có hum 11h mới vềcác chị ạ, hoặc là về ăn rùi mò ra quán chơi tiếp. E cảm thấy chán lắm rùi, mà nói chồng không nghe, trò này theo như e biết chơi thì lúc được lúc mất, chồng em suốt ngày bảo là vào đó để kiếm tiền. Uhm thì cũng có hum kiếm đc mấy man nhưng mà cứ đi biền biệt thế e cũng chẳng muốn tí nào. Có mẹ nào có chiêu nào chỉ em cai nghiện cho chồng với ạ. Ở nước ngoài mà chồng cứ đi suốt, cả ngày hầu như có 2 mc ôm nhau.Có chồng mẹ nào giống chồng e ko?
    Pachinko là 1 dạng cờ bạc đấy c . Tiền thì kiếm có lúc đc lúc ko , có khi thua rồi gây ra nợ nần nữa . Như ba chồng của e , chồng e kể là lúc còn sống ông cũng mê trò này lắm . Ngày nghỉ là vô đó suốt . Đến khi ông mất đột xuất thì ngân hàng gọi đt ngay về nhà báo là ông có 1 khoảng nợ do chơi pachinko . Lúc đấy cả nhà mới té ngửa ra.
    Nick : NHIEUTRANG
    Pas : YF34D

yrkj5hqx
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị, nhưng mà con còn bé đâu phải ngày nào cũng đưa con đi chơi được ý, mà đưa 1 lúc rồi về, sau đó anh ấy lại trốn đi chơi.Có hôm cuối tuần chơi bỏ bữa trưa chơi từ sáng đến 9h 10h đếm mới về. Chơi cứ được rồi lại mất rồi lại được nên rất ham. Còn việc trả nợ qua ngân hàng làm e lo quá, vì không biết chồng em có làm gì đến tài khoản ngân hàng không, e đang cầm thẻ ngân hàng rồi.
    • 64 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Úi chị ơi, Pachinko cứ như 1 dạng nghiện í, nhà em cạnh cái Pachinko mà ngày nào cũng thấy mí ông bà già xếp hàng từ 8h (Pachinko mở cửa 10h), mí đứa bạn em bảo là dính vào Pachinko dễ mắc nợ lắm...Ở đất khách quê người thế này thì bị nghiện lại càng khổ thêm...Chị khuyên anh mạnh vào chứ h chơi ngày nghỉ mốt có khi lại nặng đến mức bỏ việc chơi Pachinko càng khổ
    • 1,139 Bài viết

• 1,675 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị, nhưng mà con còn bé đâu phải ngày nào cũng đưa con đi chơi được ý, mà đưa 1 lúc rồi về, sau đó anh ấy lại trốn đi chơi.Có hôm cuối tuần chơi bỏ bữa trưa chơi từ sáng đến 9h 10h đếm mới về. Chơi cứ được rồi lại mất rồi lại được nên rất ham. Còn việc trả nợ qua ngân hàng làm e lo quá, vì không biết chồng em có làm gì đến tài khoản ngân hàng không, e đang cầm thẻ ngân hàng rồi.
    C giữ thẻ tài khoản ngan hàng này thì chồng c có thể làm tài khoản ngân hàng khác đc mà !! Ở Nhật đễ mượn nợ ngân hàng lắm nếu mình có công việc ổn định .

yrkj5hqx
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

chính xác là có anh bạn người VN cùng cty chồng em có hôm còn nghỉ làm đi chơi đó ạ. Em có tài khoản ngân hàng , nếu em muốn xin cái sao kê rút tiền mấy tháng nay thì làm thế nào được nhỉ? E dùng đủ biện pháp nhẹ nặng, nhưng mà ah ý toàn trốn đi, có khi ăn cơm xong, đợi con ngủ đi từ 8h hơn đến 11h về. E cầm tk thì vay bạn bè chơi, nghĩ mà nản, chồng đi chơi vừa mất tiền, vừa mất thời gian, muốn thắng phải ngồi lì đó mà đợi thời cơ.
    • 1,139 Bài viết

• 1,675 Được cảm ơn

chính xác là có anh bạn người VN cùng cty chồng em có hôm còn nghỉ làm đi chơi đó ạ. Em có tài khoản ngân hàng , nếu em muốn xin cái sao kê rút tiền mấy tháng nay thì làm thế nào được nhỉ? E dùng đủ biện pháp nhẹ nặng, nhưng mà ah ý toàn trốn đi, có khi ăn cơm xong, đợi con ngủ đi từ 8h hơn đến 11h về. E cầm tk thì vay bạn bè chơi, nghĩ mà nản, chồng đi chơi vừa mất tiền, vừa mất thời gian, muốn thắng phải ngồi lì đó mà đợi thời cơ.
    Em cũnng giữ sổ chi tiêu và thẻ của gia đình đây , luơng của chồng cũng giữ nốt. Nhưng mà ổng còn vài cái riêng nữa thì e bó tay , ko kiểm soát dc. Hum wa mới lòi ra thêm 1 cái thẻ của ngân hàng khác , nhưng ko có tiền trong đó. Hên là hắn ko đi đâu chơi ngoài đi với em.
    Nếu tài khoản ngân hàng của c là Yuucho thì c có thẻ ra compini hoặc bưu điện , bỏ sổ vô máy ATM thì nó sẽ in vô sổ hết số tiền đã rút và đã nạp vô .

yrkj5hqx
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,389 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

Hôm nào bạn mượn của chồng cái sổ ngân hàng , rồi đi ra các máy ATM để in lại các giao dịch . Giấu cái con dấu mà chồng đã đăng ký rồi ( con dấu có giá trị pháp lý để làm các laọi giấy tờ ) thì chồng không thề nào bí mật mở thêm tài khoản mới để mượn nợ đi cờ bạc.
    À, mà chồng bạn người Việt thì đặt con dấu khác gian nan mất thời gian nên ... mendokusai chứ mấy ông Nhật thì mình không biết sao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,513 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ con dấu đăng ký ý, mình thấy có, nhưng bình thường làm thẻ ngân hàng hay làm gì cũng thấy đóng dấu có tên là được, chả thấy yêu cầu hẳn phải dấu đăng ký đâu. Nhà mình chồng mình chả có dấu đăng ký, đến mấy năm vừa rồi mua ô tô thì mới thấy bắt đăng ký con dấu để đóng vô giấy tờ, sau đó chồng mình vẫn dùng con dấu bình thường khác. Thậm chí có dạo không nhớ đã dùng con dấu nào, vì có mấy con dấu mà mỗi lần mở tủ tiện cái nào cầm cái đó, nên ngân hàng không rút được tiền, phải gửi giấy xin xác nhận con dấu lại, mấy lần liền, phiền quá nên mới thống nhất lại 1 con hay dùng. Chứ không thấy dùng dấu đã đăng ký đâu.

Tiếp là hồi đi học tiếng, cô giáo hay dặn không được cho người khác mượn giấy đăng ký người nước ngoài, vì những giấy như vậy hay là bằng lái xe chẳng hạn, có thể dùng làm bảo hiểm để mượn tiền mấy chỗ cho vay tiền ý.

Chuyện pachinko thì anh chồng mình hồi xưa bị dính, suốt từ hồi đi học đến khoảng mấy năm sau đó, tệ đến nỗi vay mượn nhiều quá, suốt ngày có người đến đòi tiền, không thể trả nổi nên phải đăng ký vỡ nợ (Nhật có luật vậy, sẽ không phải trả nợ nữa nhưng không được quyền có tài sản gì gì đó), hồi đó nhà bố mẹ chồng mình cũng khốn khổ 1 thời gian vì anh ý.

Nói sang chuyện khác. Bạn chủ top xem lại quan hệ vợ chồng dạo chồng bạn bắt đầu thay đổi, hiện nay, so với trước đây thì thế nào? Mình nói quan hệ chung ý, chứ không phải là ý xấu nói buổi đêm đâu. Nói thật mình nghe nhiều chuyện sau khi sinh con, vợ bận chăm con, vất vả, stress nhiều, có chồng thì giúp, chia sẻ, nhưng nhiều ông chồng đâm ra chán lắm, có lẽ vì ít được quan tâm. Rồi chồng vậy nên dần dần vợ cũng nhãng dần ra, thành ra quan hệ nhạt dần, càng thành vòng quay xấu, sau ông chồng quay ra tìm thú vui ở chỗ khác (không phải là tìm người khác đâu). Mình nghe nhiều rồi, và cũng thấy có vẻ bé nhà bạn còn bé, cũng có thể nhà bạn gặp trường hợp này nên nói thêm vậy, nếu không phải thì bạn coi như mình chưa nói chuyện này nhé. Còn nếu đúng thì bạn suy nghĩ tìm cách thay đổi lại không khí trong nhà, tạo không khí vui vẻ, cuối tuần thì cả nhà đi chơi xa hoặc đi chơi công viên, bé nhà bạn hình như 10 tháng à, bé 10 tháng là đi chơi được rồi bạn ạ. Hồi bé nhà mình nhỏ hơn vậy đã đi chơi xa trong ngày vào cuối tuần nhiều rồi. Chồng mình công việc cũng vất vả nên cuối tuần là muốn đi chơi, đưa con đi chơi. Mình thì cuối tuần thấy mệt nhất vì hết cơm sáng lại cơm trưa, tính sẵn cả cơm tối nữa, sau đó là chuẩn bị đồ đạc để đi chơi. Chồng không có thời gian nên địa điểm đi chơi, lúc chơi thì chồng chơi với con nên đồ đạc do mình vác (cho vào xe đẩy để đẩy), con thì ngủ trưa được chứ mình thì không nên mệt hơn ngày thường nhiều. Bù vào chồng và con đều được thay đổi không khí. Giờ trời nóng dần rồi, bạn sắm mấy miếng dán chồng muỗi hoặc có cả kem bôi chống muỗi, bôi cho con rồi ăn xong thì rủ cả nhà đi dạo công viên gần nhà chẳng hạn, chơi xong thì nhờ chồng tắm cho con, sau đó là chơi với con đọc truyện rồi cho con đi ngủ sớm (tầm 8~9h là tốt nhất cho bé). Sau đó thì vợ chồng chuyện trò, hay đi tắm. bạn nghĩ ra lịch hoạt động kín để chồng cùng tham gia xem sao.

Chuyện bạn hỏi bên ăn dặm, mình trả lời ghép luôn vào đây. bản thân mình thấy thịt băm ăn khó ăn, bé nhà mình cũng ăn thịt miếng, gặm đùi gà cánh gà từ hơn 1 tuổi nhưng mãi đến 1 tuổi rưỡi ăn thịt băm vẫn hay tắc ở họng lắm. Mình thái thịt nhỏ (tùy bé ăn được thì thái to dần, đầu tiên có thể thái to bằng đầu ngón út của bé) rồi ninh bằng nồi áp suất, thời gian ninh cũng giảm dần theo thời gian bé lớn dần (ví dụ lúc đầu ninh khoảng 15 phút rồi giảm dần). Thịt thì mình thấy thịt đùi gà của Nhật là mềm và dễ ăn nhất với bé. sau khi ninh, nếu thấy chưa ổn thì dùng nước ninh đó tạo độ sánh thật nhẹ thì cũng dễ ăn hơn, chú ý là dần dần thì bỏ tạo sánh đi, để bé quen với việc tập ăn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ đã chia sẻ rất nhiều, thực sự vì cái trò pachinko mà vc e cứ liên tục cãi nhau từ mấy tháng nay. Chồng thì ham mê, cứ đi làm về là ra quán hoặc ăn xong ra, hoặc cuối tuần đi thâu từ sáng đến tối. 2 vc VN sang đây cũng mong làm việc kiếm tiền rồi mấy năm về nước, cũng chẳng dư dả nhiều mà đi du lịch ý chị à. Cả ngày vợ vật lộn với con( trẻ con thời điểm này hiếu động) cộng thêm dạo này lười ăn nên e cảm thấy bế tắc lắm. Vc em mấy quan hệ bình thường chị à, chồng e bắt đầu chơi từ trước khi mẹ con em sang đây 2 tháng và đến bây giờ sau 5 tháng chơi thì rất nghiện. Ở nhà cũng phải xem trên mạng.Anh ý là người chăm chỉ giúp vợ việc nhà nếu mà ah ý ở nhà, nấu nướng rửa bát đều ok. Thế nên buổi tối có khi rửa bát xong, e cho con ngủ là 9h anh ý bảo xong việc nên đi ra quán giải trí, e cũng chẳng có cớ gì mà giữ ah ý ở nhà nữa.cuối tuần thì cứ tranh thủ lúc e cho con ngủ là lẻn đi chơi, chẳng thiết tha gì ăn cơm trưa, tối ở nhà.Vừa cảm thấy buồn, vừa mệt vì trông con nên nhiều khi cũng hay dọa ah ý 2 mc về VN thế nhưng chẳng ăn thua. haiz, đúng là rượu chè cờ bạc gái gú đàn ông dính vào cái j thì khổ vợ cái đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,513 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ở nhà suốt từ lúc con nhỏ đến 2 tuổi rưỡi rồi nên chị hiểu hoàn cảnh em ở nhà chăm con. Không có chồng chia sẻ thì thật là buồn và stress.

Em ơi, chị nói đi chơi cuối tuần là đi không mất tiền ý, thế nên chị mới phải chuẩn bị cả cơm trưa mang đi. Cứ ra công viên cho con chơi rồi ăn ở công viên, sau đó về cũng được. mà nhà em đi ngủ chỉ có 2 mẹ con với nhau à? Nhà chị có bố ở nhà thì bố cũng phải đi cùng, không thì con hỏi là rục rịch mãi không ngủ được vì cái sự bố vẫn chưa ngủ.

Em nói chồng em quan tâm và biết chăm sóc gia đình thì em nói với ax về mặt ý đi. Bảo cho con ngủ xong thì 2 vc cùng xem ti vi, hoặc cùng giải trí. Hoặc nếu không có dạo chị thấy các mẹ ở đây bàn về chuyện trò chơi wii gì đó, trên ti vi quảng cáo là chơi trên ti vi với gia đình đó. Chị chưa chơi bao giờ nhưng nếu chồng em thích chơi thì hay em mua cái đó về rồi 2vc cùng chơi, tất nhiên là chỉ chơi được thôi chứ không phải là kiếm tiền gì, nhưng bù lại chồng ở nhà và em chơi cùng. Em cứ nói là ở nhà 1 mình chán ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

e đang nghĩ ra cách bắt chồng e dậy tiếng nhật buổi tối,nhưng chồng e ko chịu dậy.Nhà e ko có tivi, thế nên bình thường chồng e ko đi chơi cũng toàn ngồi xem phim thôi. Bé nhà e toàn bú khi thiiu thiu ngủ nên đi chơi cũng khó vì bé vui ko ngủ là mất bữa sữa.Hơn nữa khi bé ngủ thì nhà e ko dám bật cái gì to ko là bé tỉnh ngay.Hum quan ăn cơm xong ah ấy xung phong đi rửa bát, sau đó e cho con ngủ ah ấy đi chơi.Thế nên cũng khó trách ah ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chao neko1987,chong minh cung nghien pachinko ne .Chi moi tu hoi tet đên gio ma thua hêt mây chuc Man rôi huhu ,minh cung nang nhe ran de ma cung chua bo đuoc đo ..luc đâu chi choi vui bây gio thi cu trôn đi suôt ,khô ghê .Minh co bao rang nêu con choi nua thi minh se li di ,nhung ma không biêt co bo không ??đang cho xem sao ..hic
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cái trò này ham hố lắm chị à, mấy ngày nghỉ là cắm đầu ở quán, mất tiền thì rải rác nhưng mà thỉnh thoảng đc mấy man nên các ông ấy ham gỡ lắm ạ. E đang ko có cách nào cai đc nghiện trò này cho chồng đây, vừa ko dành thời gian cho vợ con, vừa đi chơi kiệt sức,toàn chơi xuyên bữa lại mất tiền nữa chứ. Cty chồng e có nhiều người nghiện trò này nên là khó cai cho chồng lém.e thì toàn đòi về VN, nhưng có vẻ trò này ko ăn thua ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

thinh thoang trung duoc vai Man nhung thua thi nhieu hon ,co bac von la nhu vay ..minh thi ran de vay thoi chu may ong ma dam me roi thi vo con cung ko can dau .Chi cau troi phu ho mong la ong dung lai kip thoi chu cu nhu vay tien mat roi quan he vc kho ma hanh phuc duoc hen .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái trò này nhiều người dính vào ha. Lúc trước chồng em cũng ham lắm, cũng dính vào mấy năm, một hôm vào ngày nghỉ chông em cũng vào tiêm chơi sau đó thua rồi còn đi ngân hàng rút hết tiền chơi nữa, cũng thua. Tự nhiên lúc đó ổng cảm thấy sợ vì khi ấy 1 mình mà hết sạch tiền cộng với ngày nghỉ còn mấy ngày mà hết tiền không ăn gì được, từ đó ổng bỏ luôn, cũng may là ổng tỉnh ra, không thì khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

các chị nhà mình ơi chồng em dạo này chơi trò này toàn thắng nên e chẳng nói được chồng nữa. Cuối tuần đi biền biệt đến đêm về,tiền thắng chồng đưa thật đó nhưng cứ thấy không vui.E chẳng biết mình có phải là người đặc biệt không nữa? chồng bảo đi kiếm tiền nhuwg e ko tin trò này lại dễ kiếm tiền thế, trong vòng 1 tháng mà chồng e thắng hơn 10m. Chồng e bảo dạo này ah biết chơi nên chơi thắng, để ah tranh thủ đi kiếm tiền. E thì thực sự muốn chồng ở nhà chơi với vợ con vào ngày nghỉ. Nhiều khi e mâu thuẫn quá,liệu chơi trò này dễ kiếm tiền thế sao?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2