Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho em hỏi địa chỉ các CH dành cho babies

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • ABK
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em dự định sang Sing cuối tháng này khoảng 3 ngày. Em đang tìm cái chắn thang mà độ dài có thể thay đổi được. Nhờ các mẹ thông thái cho em xin ít thông tin địa chỉ, giá cả để mua nó với. Tiện thể các mẹ tư vấn giùm em nên xách gì về dùng được cho nhóc boy 2 tuổi với ạ (em định xách ít bỉm quần, sữa, chắn thang, ít đồ chơi cho con nếu túi tiền cho phép . À quên, nếu mua kính cho mẹ thì ở đâu tốt rẻ các mẹ Liên, Quynhsa ...ơi giúp em với. Em cảm ơn nhiều nhiều nhé.
    P/S: Các mẹ muốn mua ômai hay gì gì từ HN thì ới em nhanh nhé để em sắp xếp trước dứt khoát kô lấy tiền công

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Con gái mình lớn rồi mà trước kia thì mình ở nhà trông con nên không có dùng cái chặn cửa bạn hỏi, vì vậy mình không biết giá cả ntn, cửa hàng bán thì có thể vào Toy'r us , Robinson, Kiddy Place, Mother care, hình như đều có. Nếu có ít thời gian thì vào các buiding shopping trên đường Orchard. Bạn đi từ Orchard MRT xuôi về Someset MRT thì có các building như Takasimaya, Paragon, Centre Point và 1 buiding ngay cạnh Someset MRT mình quên tên rồi, hoặc có thể đi xuống Suntec City cũng có nhiều cửa hàng lắm. Đồ chơi bé trai mình cũng chẳng biết vì chưa bao giờ mua, kính cho bé thì chỉ có 1 loại kính Disney made in Taiwan cửa hàng nào cũng bán giá như nhau, kính của mẹ thì không biết. Nói chung đồ ở Sing thì có bỉm quần là hình như ở VN hiếm và giá cao hơn chứ mọi thứ khác hình như VN đều có và giá cả chênh lệch không nhiều. Chúc bạn sắm được nhiều đồ cho con trai nhé.
    • ABK
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cảm ơn me Quynhsa nhé. Mình sẽ thử mấy CH mẹ nó giới thiệu (nếu đủ thời gian . Các mẹ có "son" ơi vào gợi ý cho em với
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • 985 Bài viết

• 2,515 Được cảm ơn

có mẹ thông thái nào biết cửa hàng bán đồ cho babies (quần áo đẹp tí) thì chỉ thêm cho mình biết với nhe ..
    Bo yêu nhất trên đời của mẹ, Tủn yêu nhì trên đời của Bủm, hì hì
    • 2,623 Bài viết

• 3,004 Được cảm ơn

Cái chắn cửa khoảng trên dưới 100S$/cái và phải khoan vào tường bán rất nhiều ở toys r us (hỏi baby proof section).

Đồ baby quần áo đẹp tí và đắt tí (khoảng 35S$/món trở lên) thì tầng 5 Paragon hoặc tầng 2 vivo city hoặc tầng 3 Takashimaya.

~ Đậu Dế ~
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

Cái chắn thang hoặc cửa thì ở VN rẻ và đẹp hơn.

Quần áo đẹp thì ở các department store như Isetan, Tang, Robinson, OG đều có.

Đẹp mà vừa túi tiền thì mua Fox Kids nhé :Smiling:

Còn đắt hơn tí có Mothercare, Guess, DP AM, Levi's, Osh Kosh B'Gosh, Esprit, v.v... Muốn có bộ sưu tập đầy đủ hàng hiệu thì vào Forum the Shopping Mall ở Orchard nhé. Con trai thì tầng 1 có đủ hết, con gái có thể lên tầng 2.

Ngoài mấy nơi mẹ Đậu Dế nói thì còn có Marina Square hoặc Raffles City tầng 2, đều ở City Hall, toàn đồ đẹp mà hơi mắc.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)