TIN TÀI TRỢ.

Chị em cùng trí hướng, cùng nhau làm giàu (vốn ít)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 472 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Các mẹ ở Malaysia thân mến Mẹ nào đã thử dịch vụ giao dịch kiểu mua vàng/bạc của Maybank chưa cho mình xin tí kinh nghiệm. Có nghĩa là bạn đến Maybank mua lượng vàng, giá vàng theo thời điểm hiện tại. Sau đó họ phát cho mình một sổ chứng nhận số vàng bạn đã mua. rồi khi cần hoặc vàng tăng thì bạn bán ra. (họ không đưa vàng cho bạn cầm mà chỉ có sổ chứng nhận) Mình đang nhăm nhe để kiếm thêm thu nhập Hơn nữa Nhà Tít thấy thì chỗ bàn công việc, chỗ hẹn hò ăn chơi và chia xẻ kinh nghiệm đều có hết rồi. Còn một chỗ mà nhà tít thấy thiết thực hơn thì lại chưa thấy. Đó là chỗ kiếm tiền để phục vụ cho những nhu cầu trên thì lại chưa có. Nhà tít rất khâm phục các mẹ có đầu óc kinh doanh biết kiếm tiền. Đi làm thì lương cao, không đi làm thì biết đầu tư từ tiền của anh xã để mua đất to đất nhỏ. Với topic này nhà tít không dám kêu gọi những cao thủ chia xẻ cùng mà chỉ dám kêu gọi với những ai vẫn còn lẹt đẹt như mình thì cùng nhau chia xẻ trao đổi kinh nghiệm . Kinh doanh à? tớ chẳng biết làm, đầu tư nhà đất à tớ không đủ vốn, mở hàng ăn tớ lại càng không có vốn và nghề. Một ngày cố định 8h ở công ty rồi.Lương đã định mức không hơn đựoc RM1 loanh quanh còn không cẩn thận còn phải bù tiền. Dc mỗi thứ 7 và CN là còn đc ở nhà với con.Định nhăm nhe chứng khoán thì mù tịt không biết đâu mà lần. Hay quay sang buôn bán đồ vn thì thấy phải om hàng rồi tiền vốn cũng cao nên thôi. Cho nên vẫn còn phải lần mò đường đi. Các mẹ cùng chia xẻ nhé.
    MiQDp8
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 145 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lúc trước mình có mua vàng và cũng được hưởng lợi nhuận từ việc vàng lên của công ty Geneva. Giờ cty này bị ngân hàng Malays bắt kiểm tra vì họ cho là có hành động rửa tiền. cũng may là mình đã bán vàng đi và nhận tiền về. Có vài người cũng bị kẹt tiền giam lại vì chưa lấy được vàng.
    còn việc mua vàng goldbook thì bạn sẽ phải chấp nhận rủi ro là vàng lên hay xuống. mà giờ chính trị Malaysia đang không ổn định, cần cẩn trọng.
    NHà đất thì đang lên tới nóc rồi, Nghe những người bạn đại gia của ox nói rằng theo tính toán của họ thì phải năm nay hay năm sau sẽ nổ bong bóng, quá nhiều bất động sản xây dựng giá quá cao, người mua là người đầu tư ngưới có nhu cầu thực thì không thể vì ngân hàng không cho vay do giá vượt giá nhân hàng quá cao.
    về chứng khoán thì không nên vì không có kinh nghiệm , bạn ox đã từng mất 400,000RM chỉ trong 1 ngày.
    thế là mình quyết định sẽ đầu tư vào cái mình cho là chắc chắn nhất trong thời điểm kinh tế đi xuống( ox bảo kinh doanh rất chậm giảm 20% so với vài tháng trước) là kinh doanh cái gì liên quan đến nhu cầu cơ bản của con người nếu không có thì không thế. Mình chấp nhận bỏ công việc văn phòng 8 tiếng để chịu cực khổ vì mình quan điểm còn trẻ còn sức khỏe thì chịu cực, về già khỏe(giống ba mẹ mình).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào chị. Em cũng muốn tìm hiểu về đầu tư chứng khoán ở Malaysia, vì trước đây em có hơn 4 năm làm phóng viên cho tờ báo chuyên về chứng khoán tại VN.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 145 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ban phai ra ngan hang nao do de hoi cach tham gia dau tu chung khoan. Phai co tren 10000 tro len va cung phai chuan bi tam ly luot song cung no nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 472 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

minh da hoi gia vang maybank roi. cach mo cung don gian
    MiQDp8
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 145 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gdit oi, ban lien he voi Geneva Malaysia di, minh co thong tin hoc mo cua lai roi. Xem thu cac offer cua no ra sao. Ma nghe noi phai mua it nhat 50 gram vang nhe. Minh quen roi ban tim hieu lai xem
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 472 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

tứ đâm đầu vào maybank rồi. vàng mấy hôm nay hạ ghê. sao rồi đã nghiên cứu cái báo già nước mắm, tương và mỳ ăn liên chưa. mua 5 thùng trở lên tớ vác sang tận nhà cho.
    MiQDp8