TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa có thật sự phát triển chiều cao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.92K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Con nhà mình trộm vía uống được khá nhiều sữa một ngày, tới 600ml/ngày ấy, nhưng chẳng hiểu thế nào, dù bé tăng cân rất tốt, nhưng chiều cao thì không tăng mấy, so với các bạn trong lớp thì thật buồn cười, cân nặng thì nặng hơn nhiều nhưng chiều cao thì thấp hơn các bạn hẳn nửa cái đâu ý, thương con trai quá mà không biêt có nên đổi sữa cho bé tăng chiều cao không nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Nhiêù khi chiều cao của con còn phụ thuộc vào yếu tố di truyền nữa mẹ nó ạ, nhưng nếu con đã đủ cân nặng chuẩn thì mẹ nó nên chuyển sang sữa tăng chiêù cao để con phát triển thêm xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Em nghĩ sữa là nguồn bổ sung canxi tốt nhất cho sự phát triển về chiều cao của trẻ. Chị đừng lo lắng nha, có thể bé chưa kịp nhổ giò. Trộm vía bé uống được nhiều sữa thế là mừng rồi chị à. Con em ngày uống ít lắm.
    ts7tiixqg4eNortjKzUjI0NrawMFCyBlwwFYoC1A,,29
    NB: 3,3kg - 52cm
    1st month: 4,7 kg- 57cm
    2 month: 5,7kg - 60cm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trong sữa có nhiều canxi và các khoáng chất nên em thấy bé sẽ tăng chiều cao nhiều, mẹ đừng lo lắng quá nhé, chiều cao còn phụ thuộc vào yếu tố duy truyền và dinh dưỡng nữa, với lại con còn chưa tới giai đoạn dậy thì mà, mẹ yên tâm nhé
    GPsqp7
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Trong sữa có nhiều canxi và các khoáng chất nên em thấy bé sẽ tăng chiều cao nhiều, mẹ đừng lo lắng quá nhé, chiều cao còn phụ thuộc vào yếu tố duy truyền và dinh dưỡng nữa, với lại con còn chưa tới giai đoạn dậy thì mà, mẹ yên tâm nhé
    Hì hì, vì mẹ cháu thấp nhỏ nên lúc nào cũng mong con thật cao lớn mới dễ lấy vợ đó các mẹ à, Cảm ơn các mẹ đã động viên nha
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn!

Bạn vui lòng bổ sung các thông tin : độ tuổi, chiều cao, cân nặng của bé, để bác sĩ có được câu trả lời tư vấn sát thật nhất.

Thân mến,
    BTC_tuvansua
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài canxi thì vitamin D cũng góp phần giúp bé tăng chiều cao, phát triển hệ xương vũng chắc nữa. Nên ngoài cho uống sữa mẹ có cho em bé phơi nắng mỗi ngày không?