Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Uống nước cam / chanh mỗi ngày có ảnh hưởng đến dạ dày của bé?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 4.36K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,735 Bài viết

• 9,278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào BS,

Nhờ BS tư vấn giúp về trường hợp con của bạn em. Bé trai 24 tháng, được 15kg và cao 99cm. Bé thích uống nước cam / chanh nên mẹ bé pha cho uống hằng ngày thay nước luôn. Nhưng một phần mẹ bé cũng sợ uống như vậy có bị ảnh hưởng đến dạ dày, làm bé bị đau dạ dày về sau hay không xin BS tư vấn giúp em với ạ? Xin cảm ơn BS!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn!

Bạn vui lòng bổ sung các thông tin :nước cam/chanh đóng hộp hay bạn tự làm ở nhà, số lượng, cách bạn pha nước cam/chanh như thế nào, có pha đường không, để bác sĩ có được câu trả lời tư vấn sát thật nhất.

Thân mến,
    BTC_tuvansua
    • 6,735 Bài viết

• 9,278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào BTC,

Do hỏi gấp gáp nên em ko mô tả kỹ, nay em xin gửi lại thắc mắc nhờ BTC giải đáp giúp. Nước cam / chanh do mẹ bé tự pha ở nhà. Nước chanh thì có pha thêm nước còn nước cam chỉ cho thêm ít đường cho đủ ngọt. Một ngày mẹ bé pha sẵn 1 bình tầm 2 lít để tủ lạnh cho bé và nhà uống, phần bé chắc cũng uống mất 200~300ml ạ!