TIN TÀI TRỢ.

Trộn sữa công thức vào bột cho bé ăn dặm đc không

• 3 Lượt chia sẻ
  • 721 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Hôm nay, em hàng xóm kế nhà qua hỏi một chuyện, tuy nhiên mình ko dám có ý kiến rồi, hỏi chuyên gia giúp dùm mình vậy
    Bé 6 tháng đến tuổi ăn dặm, tuy nhiên mẹ muốn trộn sữa công thức vào bột để cho bé ăn , mà không biết thực tế có làm đc vậY ko nữa, Bác sĩ ơi,,
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,142 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể trộn sữa với bột được đó mẹ nó ơi, bạn trộn lúc nguội thì không ảnh hưởng gì đến chất lượng của sữa đâu nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghĩ không vấn đề gì. Mình cho ăn dặm ban đầu cho con mình trộn sữa với rau củ hoặc bột ăn dặm tập cho bé ăn ban đầu.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ không vấn đề gì. Mình cho ăn dặm ban đầu cho con mình trộn sữa với rau củ hoặc bột ăn dặm tập cho bé ăn ban đầu.
    Mình nghĩ thay vì trỗn nước, hoặc nước rau củ luộc thì mình trộn sữa, nhưng mà sợ con cứ sữa sữa sữa,... thì con ngán, hoặc mất chất (nếu mình nấu)..
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Mình nghĩ thay vì trỗn nước, hoặc nước rau củ luộc thì mình trộn sữa, nhưng mà sợ con cứ sữa sữa sữa,... thì con ngán, hoặc mất chất (nếu mình nấu)..
    Có thể pha sữa cùng với bột cho bé ăn dặm nhé mẹ, nhiều mẹ còn lấy nước luộc sau pha sữa cho con thì sai lầm lớn nha mom. sữa pha theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất thì mới đảm bảo được dinh dưỡng của bé nhé.
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua