Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trẻ bắt đầu ăn dặm nên cho trẻ ăn làm mấy bữa một ngày

• 2 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em khoảng một tuần nữa là đến tháng ăn dặm, xin chuyên gia tư vấn giúp em bé mới bắt đầu ăn dặm thì một ngày cho bé ăn làm mấy bữa, chất dinh dưỡng bổ sung cho bé bao nhiêu thì đủ vì bé vẫn bú mẹ,em xin cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

ban ơi khi con có dấu hiệu chảy nước rãi là con có dấu hiệu muốn ăn dặm đó mẹ ah, khi đó mẹ cho con ăn từ loãng đến đặc, từ ít đến nhiều mẹ nhé, mẹ hãy chú ý cách đó để làm cho con ăn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,595 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran Xem bài viết
    ban ơi khi con có dấu hiệu chảy nước rãi là con có dấu hiệu muốn ăn dặm đó mẹ ah, khi đó mẹ cho con ăn từ loãng đến đặc, từ ít đến nhiều mẹ nhé, mẹ hãy chú ý cách đó để làm cho con ăn nhé
    Hồi e Nghé mới bắt đầu tập ăn, sáng mình cho ăn 1 muỗng bột ngọt thôi. Tập cho con ăn khoảng 1 tuần thì mới tăng lên thành 0,5 chaesn. Rồi thay đổi vị, xen kẻ với nhau trong các bữa. Kéo dài khoảng 1 tháng thì chuyển qua ăn bột mặn. Tăng thành 2 bữa thì phải tầm tháng 7 lận á.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mẹ nó hay quá mình nuôi bé thứ hai rùi mà cũng mới biết con chảy rãi là dấu hiệu muốn ăn dặm, con mình được 5 tháng 5 ngày rồi để mình để ý bé xem sao
    @Longvi. Chị ơi em tưởng là bé dưới 1 tuổi không ăn bột mặn mà em bé đầu em toàn nấu nhạt thui k cho mắm hay muối gì cả mà bé cũng ăn hết (trộm vía) em ăn bột nấu cho con thì k thấy nhạt đâu. Em sợ cho ăn mặn sớm con bị sỏi thận đó
    • 4,049 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà tớ ăn dặm khi hơn 4 tháng. Ăn ngày 1 bữa rui dần dần tăng các bữa jhi bé lớn hơn. Không bit ăn dặm vậy có sớm không nữa
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

gjo mjnh moi bjet con chay nuoc daĩ la an dam dc day.mjnh cho an dam tu 4,5th chua muon cho con an voi n bj bme ck noi ghe qa. humnao den gjo an com cung noi.vj ong noi thuog bế chau an cung, con ba noi ngoi ben canh cu an dc mjeng com laj chấm dau dua vao thuc an r cho chau mut.....cu the r noi mjnh la chau mun an r mu me cu ương k chju cho an.mjnh dau dau qa k chju dc danh cho an vay....mjnh de y cu pha bot dac thj thang be chju an chu pha loang dac hon sua me mot chut thj laj k chju nuot.mu mjnh moi cho con an dam dc 1tuan.k bjet nv co sao k ak
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới hai tháng đã thấy bé thổi nước bọt rồi. Chả có nhẽ đó có phải là bé muốn ăn ko mẹ nó ơi?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vitchip14