TIN TÀI TRỢ.

Sữa trong món ăn có bớt đi dinh dưỡng không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 852 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Do con lừoi ăn mình thường chế biến sữa công thức với những món ăn thức uống có sữa công thức vì vậy mình không biết các món ăn đó qua đó có bị mất dinh dưỡng không? có nên hay không nên chế biến các món ăn cho con từ sữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sỹ Hoàng Lê Phúc Trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi Đồng 1, TP. HCM. cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,
    BTC_Tuvansua
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Cũng tùy món đó chị, ví dụ như dùng sữa tươi hay sữa công thức để làm yaua cho bé... không những tăng cường thêm những vi sinh tốt cho đường ruột và vị mát mát, lạnh lạnh bé cũng được cơ hội thay đổi khẩu vị nữa đó chị.
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có cùng câu hỏi giống bạn nè. Bé con bạn mình thì không chịu uống sữa ngoài chỉ sữa mẹ thôi dù con đã hơn 2 tuổi. Thế nên cả nhà dùng sữa chế biến các món ăn để bổ sung thêm sữa cho bé nhưng không biết làm thế thành phần dinh dưỡng trong sữa có bị mất đi không nữa.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran Xem bài viết

Do con lừoi ăn mình thường chế biến sữa công thức với những món ăn thức uống có sữa công thức vì vậy mình không biết các món ăn đó qua đó có bị mất dinh dưỡng không? có nên hay không nên chế biến các món ăn cho con từ sữa
    Cái này nó giống như kiểu pha sữa đó mẹ nó ah. Chế biến cháo hay món ăn đến khi hâm hâm thì mình cho thêm sữa vào thì cũng y như sữa pha thôi chứ không có mất chất đâu nhé mom. Mình thì thỉnh thoảng mới cho bé ăn vậy thôi ăn nhiều bé ngán lắm nên yên tâm cho con nhé mom
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Cái này mình lưu ý them với các mẹ nhé… có những loại sữa bổ sung các loại men hỗ trợ cho đường ruột thì nếu có chế biến món ăn cũng đừng cho sữa vào khi thức ăn đang nóng hoặc nhiệt độ món ăn cao nhé… vì đa số những loại men tốt cho đường ruột sẽ “chết” ngay khi gặp nhiệt độ cao đấy các mẹ à!! Những loại sữa này cũng khuyến cáo các mẹ không nên khuấy sữa với nước sôi đấy, nước ấm thôi là được.
    Be Happy with sweety Cacao and our Family