TIN TÀI TRỢ.

Sữa nào dành cho trẻ táo bón, kém hấp thu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.01K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bác sĩ!

Bé nhà mình nay được 4 tuổi, từ bé tới giờ thường hay táo bón.. mặc đù đổi rất nhiều loại sữa vẫn không khỏi táo bón, khoảng 3 - 4 ngày con mới đi tiêu 1 lần, 1 lần tiêu phân rất to, cứng...Một năm nay, bé bị đứng cân, mình nghi ngờ con bị kém hấp thu.. vì thấy bé vẫn ăn uống bình thường không tăng cân.. Bác sĩ cho mình hỏi nguyên nhân do đâu? Có sữa nào phù hợp với tình trạng bé hiên nay không ạ?

Xin cám ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bé thường bị táo bón thì bạn nên xem lại sữa con uống thế nào nhé. Mình xem vào chọn loại sữa có chứa nhiều chất xơ và các vi chất dễ hấp thu, tốt cho hệ tiêu hóa xem có cải thiện hơn không nha mẹ nó.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ thử dùng Dielac Optimum của Vinamilk thử xem, loại này hỗ trợ tiêu hóa, tăng cường hấp thu và giúp bé phát triển toàn diện luôn đấy.
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến TS.BS Trần Thị Minh Hạnh – thuộc TT DD TP.HCM cùng các chuyên gia dinh dưỡng của Công ty CP Sữa Việt Nam Vinamilk rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Tuvansua
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó nên tăng cường thêm nhiều rau xanh, chất xơ cho con đi, bên cạnh đó bảo con uống nhiều nước, và thử cho con uống sữa Pedia của VNM xem sao. Hy vọng bé tiến triển tốt
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Mẹ nó nên tăng cường thêm nhiều rau xanh, chất xơ cho con đi, bên cạnh đó bảo con uống nhiều nước, và thử cho con uống sữa Pedia của VNM xem sao. Hy vọng bé tiến triển tốt
    Mình nghĩ sữa Pedia dành cho trẻ biếng ăn còn bé bị táo bón thì nên dùng sữa Optimum sẽ tốt hơn. Ngoài ra bạn cho con dùng nhiều loại rau mát như rau lang, dền, bí đao kết hợp mỗi ngày một hộp sữa chua và uống nhiều nước lọc hơn bé sẽ đỡ táo. Thêm nữa, bé cũng phải chịu khó vận động thì sẽ bớt bị táo hơn nhưng không nên hoạt động khi vừa ăn xong nhé.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị cho bé ăn thêm rau xanh nhé chị, nhất là rau dền í, mát lại output tốt. Khoai lang cũng là giải pháp tốt, em cũng hay nấu chè khoai lang với gừng và đường phèn, ăn vừa ấm lại tốt cho hệ tiêu hóa, mấy hôm trời lạnh là em cho cả nhà ăn chè khoai lang. Bé 4 tuổi có thể dùng Dielac Optimum được rồi, giúp hệ tiêu hóa khỏe và ăn ngon hơn. Con đứng cân là mẹ buồn lắm. Con em mỗi lần bệnh xong bé output cũng khó khăn, đi ra không bón nhưng ngồi lâu, cô giáo ở trường cũng nói với mẹ, sau đó bé đi bình thường lại nên mẹ yên tâm cho bé ăn uống bình thường.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Chào bác sĩ!

Bé nhà mình nay được 4 tuổi, từ bé tới giờ thường hay táo bón.. mặc đù đổi rất nhiều loại sữa vẫn không khỏi táo bón, khoảng 3 - 4 ngày con mới đi tiêu 1 lần, 1 lần tiêu phân rất to, cứng...Một năm nay, bé bị đứng cân, mình nghi ngờ con bị kém hấp thu.. vì thấy bé vẫn ăn uống bình thường không tăng cân.. Bác sĩ cho mình hỏi nguyên nhân do đâu? Có sữa nào phù hợp với tình trạng bé hiên nay không ạ?

Xin cám ơn!
    Bạn thân mến,

Bé đang trong tuổi tăng trưởng và hoạt động nhiều, không rõ cân nặng và chiều cao của bé bao nhiêu, nếu bé ăn uống bình thường bạn cần xem lại chế độ ăn có đủ năng lượng cho bé không, kéo dài bé sẽ suy dinh dưỡng thấp còi so với tuổi.
    Ngoài 3 bữa ăn chính có đủ 4 nhóm cơ bản có chất xơ, bạn bổ sung sữa dinh dưỡng và sản phẩm từ sữa vào các bữa ăn phụ kèm trái cây
    Tập cho bé đi tiêu mỗi ngày, mỗi sáng xoa bụng bé theo chiều kim đồng hồ quanh rốn (chiều của ruột già) khoảng 10 phút. Phơi nắng sáng trước 8g tránh nắng gắt, tham gia trò chơi ngoài trời để hấp thu chuyển hóa tốt vitamin A, D giúp bé tăng trưởng chiều cao bạn nhé.
    Bạn có thể tham khảo thực đơn 1 ngày dành cho bé nhé:

9-11-20135-40-14PM_zps4a226984

Bạn có thể tham khảo các sản phẩmVinamilk phù hợp với bé:
    - Dielac Pedia 3+ là thực phẩm dinh dưỡng thích hợp cho trẻ biếng ăn, suy dinh dưỡng, hồi phục sau ốm, hoạt động nhiều ở lứa tuổi từ 4 đến 6 tuổi là phù hợp cho hệ tiêu hóa của bé để hấp thu các chất dinh dưỡng tốt hơn. giúp trẻ phát triển tốt chiều cao tăng trưởng và phát triển toàn diện, pha sữa lượng như hướng dẫn bé sẽ hấp thu tốt và nhuận tràng.
    - Dielac Optimum Step 4 với công thức Opti – Digest giúp tăng cường sức khỏe hệ tiêu hóa còn non yếu, bổ sung nguồn đạm Whey giàu Alpha Lactalbumin là loại đạm mềm dễ hấp thu, giúp tiêu hóa tốt. Ngoài ra, chất xơ hòa tan FOS và hệ vi khuẩn có lợi Probiotic sẽ giúp nhuận tràng, ngừa tiêu chảy.
    - Sữa tươi ADM Đàn bò 100%
    - Phomai Vinamilk
    - Sữa chua Vinamilk các loại
    Nếu bé ăn uống đầy đủ tình trạng không cải thiện bạn nên đưa bé đi khám dinh dưỡng hoặc chuyên khoa nhi để được tư vấn cụ thể hơn nhé.
    Chúc bé khỏe và tăng trưởng tốt !

BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ
    Điện thoại tư vấn: 07106255979
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng OanhTrung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Chào bác sĩ!

Xin cám ơn!
    Bạn thân mến,

Bé đang trong tuổi tăng trưởng và hoạt động nhiều, không rõ cân nặng và chiều cao của bé bao n
    hiêu, nếu bé ăn uống bình thường bạn cần xem lại chế độ ăn có đủ năng lượng cho bé không, kéo dài bé sẽ suy dinh dưỡng thấp còi so với tuổi.
    Ngoài 3 bữa ăn chính có đủ 4 nhóm cơ bản có chất xơ, bạn bổ sung sữa dinh dưỡng và sản phẩm từ sữa vào các bữa ăn phụ kèm trái cây
    Tập cho bé đi tiêu mỗi ngày, mỗi sáng xoa bụng bé theo chiều kim đồng hồ quanh rốn (chiều của ruột già) khoảng 10 phút. Phơi nắng sáng trước 8g tránh nắng gắt, tham gia trò chơi ngoài trời để hấp thu chuyển hóa tốt vitamin A, D giúp bé tăng trưởng chiều cao bạn nhé.
    Bạn có thể tham khảo thực đơn 1 ngày dành cho bé nhé:

9-11-20135-40-14PM_zps4a226984

Bạn có thể tham khảo các sản phẩmVinamilk phù hợp với bé:

- Dielac Pedia 3+ là thực phẩm dinh dưỡng thích hợp cho trẻ biếng ăn, suy dinh dưỡng, hồi phục sau ốm, hoạt động nhiều ở lứa tuổi từ 4 đến 6 tuổi là phù hợp cho hệ tiêu hóa của bé để hấp thu các chất dinh dưỡng tốt hơn. giúp trẻ phát triển tốt chiều cao tăng trưởng và phát triển toàn diện, pha sữa lượng như hướng dẫn bé sẽ hấp thu tốt và nhuận tràng.
    - Sữa tươi ADM Đàn bò 100%
    - Phomai Vinamilk
    - Sữa chua Vinamilk các loại
    Nếu bé ăn uống đầy đủ tình trạng không cải thiện bạn nên đưa bé đi khám dinh dưỡng hoặc chuyên khoa nhi để được tư vấn cụ thể hơn nhé.
    Chúc bé khỏe và tăng trưởng tốt !

BTC Chương trình Chọn dinh dưỡng dễ hấp thu cho trẻ
    Điện thoại tư vấn: 07106255979
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng OanhTrung tâm Khám&Tư vấn dinh dưỡng Miễn Phí Vinamilk